Trang 1 / 33 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 325

Chủ đề: Audio visual linh tinh lang tang

Audio visual linh tinh lang tang

Em mở topic này nhằm muốn giao lưu với mấy bác nhà mình, em biết nhà mình nhiều bác chụp ảnh nhưng chơi âm thanh lâu lắm rồi nhá. Mấy bác tiền bối hướng dẫn cho em đi đúng đường với, cái vụ hai phai audiophile này sao mà lắm ngõ ngách quá đi mất. Lọ mọ một thời gian mà mình vẫn hoàn lại newbie...

Ực ực ực... phải nhấp 10 ngụp trà để trấn an mình khi mở topic này.

Có một điều mà em rút ra được khi tham gia trên các diễn đàn là chia sẻ và giao lưu thật nhiều sẽ giúp mình giảm học phí, nên qua topic này em mong các bác góp ý, chia sẻ dùm những điều hay ho trong môn audiophile này.

Đầu năm nay có thời gian rảnh quay lại âm thanh, lúc đó cặp loa JBL và amply Pioneer đã cũ quá nên phải tậu cái mới. Khi mua Denon 390 IV lúc đó nghĩ là oách lắm rồi. Hồi đó em cứ thấy cái nào có nhiều nút gạt, bấm bấm, loa A, B rồi A+B là khoái lắm. Giá mà dừng lại lúc này...

Mua amply xong rồi phải kiếm đầu phát... Hà hà hồi đó mua xong 1 bộ rồi tập tễnh qua VNAV học lóm, vỡ lẽ là phải đầu tư loa trước rồi mới đến thứ khác. Mình lại chơi ngược không
    Được sửa bởi apham lúc 07:59 AM ngày 01-01-2013
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Đã chơi ảnh lại chơi audio... tha hồ đốt tiền bác nhỉ ;-)

Mà em để ý là bên VNAV cũng nhiều mem bên này lắm đấy ạ
    Mắt mờ, tay run, máy cùi!

Cho em xin ngụm trà...ực ực

Sau đó lại tiếp tục đến loa, cũng bê đi bê về loa JBL LX800, Paradigm 5se, Tannoy 607 về ghép. Mấy cái này khó thiệt, ghép nghe cứ lùng bùng thật khó chịu.

Loa thì mấy cái trước em ít chụp nên có mỗi cái này trong máy ảnh, đố các bác biết là hiệu gì?

Không biết là do loa hay amply, rồi lại giữ loa đổi amply vì bên đi bê về cái loa là chán nhất, hì hì
    Được sửa bởi apham lúc 08:07 AM ngày 01-01-2013
    Phạm An Dương

Tham gia hội cắm rút luôn, bê đi bê về liên tục

PS: mấy tấm hình này chụp lâu mà bây giờ dùng LR để làm hậu kỳ 4 góc đen nhìn cũng hay phết.
    Phạm An Dương

Nhớ hồi mới bắt đầu lọ mọ vào con đường này, nhiều thuật ngữ đọc chẳng hiểu gì cả, nhất là lên VNAV nghe bà con nói như sấm. Ví dụ RCA, XLR, phần cứng, phần mềm, sò than, bóng đèn, v.v...

Mà cũng thật lạ là mấy cái thương hiệu mình quen thuộc như Sony, Denon, Yamaha thì bà con dùng để xem phim là chủ yếu. Khi vào VNAV thì mới biết thêm được 1 rừng thương hiệu mà trước giờ mình chẳng bao giờ nghe tới
    Phạm An Dương

Hay quá bác apham ơi, chủ đề này sẽ hot đây.. bác chia sẽ thêm bộ "cắm rút" hiện tại của bác để a e học hỏi thêm nhé, thanks!

Vâng, cám ơn bác thanthan, em đang lọ mọ vụ này, post lên đây xem có bác nào quan tâm thì anh em giao lưu

Hết dàn thớt lại đến dây nhợ. Hồi trước thì em chỉ nghe nói là mấy ông chơi audio khùng khủng khiếp, có sợi dây bé tí mà mua cả đống tiền, thật là linh tinh. Nhưng mà càng nghiên cứu nó càng hay mấy bác ạ. Gắn 1 sợi dây ở chợ Nhật Tảo so với 1 sợi dây chỉ tầm 1 triệu là chất âm khác rất nhiều rồi. Tự nhiên nền âm cả thiện rõ rệt

Ở VN chắc ít bác chơi hiệu này. Em mua trên eBay, đây là mấy sợi dây của Zu, chất lượng OK hơn mấy hàng DIY tầm 1-2 triệu ở nhà mình
    Zu audio power cable

Có dịp test thử sợi dây này do 1 shop cho mượn, cái này có giá 1,600usd, em chỉ nghe vài ngày chứ ko dám mua
    Phạm An Dương

Xem tình hình là mình cắm rút đến đâu rồi? Hix mới có 8 tháng mà chở đi chở về suốt

Dùng cái này thử xem, audiophile đánh giá 5 sao cho ampli tầm tiền 1000usd

Cái này nữa

Hehe, member VNPhoto chỉ có lợi thế chụp hình. Mang cái thớt này qua VNAV là bị đánh cho dập mặt
    Phạm An Dương

Hehe, học phí chắc cũng một mớ rồi hé sư huynh, cố gắng lên, còn cả đống lens ở nhà kia mừ )
    Stay Hungry. Stay Foolish (:

Đợi em chụp hình rồi post góp vui với giáo chủ nhé.

Trang 1 / 33 12311 ... Cuối cùngCuối cùng