Trang 4 / 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 325

Chủ đề: Audio visual linh tinh lang tang

Nghe thử cái này xem tiếng mộc thế nào, em Cà rì này có xuất xứ Bông Kỳ. Apham săn con Cary 303/300 mà bị hụt mất, tiếc quá. Cái 300 có mạch lai giữ đèn và điện tử nên thấy đánh giá cao hơn đời 200 này 1 tẹo

Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Sáng nay nnghe bài Lucky Old Sun của Kenny Chesney, phù hợp với tâm trạng ngày Tận Thế

Cái album này có bài Everybody wants go to the Heaven cũng ngộ ngộ với hôm nay, keke
    Còn cháu thì mấy ngày nay nghe bài Chirstmas canon (Rock version), uốn vài trai bia vào gật gù muốn gẫy cái cổ ^^. Cuối tuần sau chắc có thể gặp bác rồi bác Apham ah.

Bác apham có vẻ chịu khó bưng bê ghê nhỉ? Chắc 3 tháng là bác lại đổi 1 lần hả?
    Theo em thấy thì mình thường sẽ fix cái cặp loa trước, rồi sau đó mới đi chinh phục nó bằng cách phối ghép. Hình của bác chụp toàn là nguồn phát, amplifier mà chưa thấy cái speaker đâu?????

Quote Được gửi bởi Quang Da View Post
    Bác apham có vẻ chịu khó bưng bê ghê nhỉ? Chắc 3 tháng là bác lại đổi 1 lần hả?
    Theo em thấy thì mình thường sẽ fix cái cặp loa trước, rồi sau đó mới đi chinh phục nó bằng cách phối ghép. Hình của bác chụp toàn là nguồn phát, amplifier mà chưa thấy cái speaker đâu?????
    Hình như em có show loa ở trang trước

Cái này là problem của em khi nhảy qua audio chơi, mặc dù mình cũng đã lọ mọ đọc nhiều lắm nhưng học phí vẫn trả đều đều, hì hì

À, mấy cái đồ em show lên đây hầu hết là em đã chia tay rồi ạ. Giờ em đang đi tìm cặp loa ngon ngon để làm phu khuân vác tiếp, rõ khổ.
    Phạm An Dương

Cuối năm rồi các bác ơi đi xem hòa nhạc thôi

Nhạc trưởng Lê Phi Phi trong đêm nhạc Rock Symphony ngày hôm qua tại Nhà hát lớn TP. HCM

Một buổi biểu diễn thật tuyệt vời, nhạc trưởng Le Fi Fi đã biến nhạc thính phòng trở nên gần gũi với công chúng bằng sự trẻ trung và tươi vui đúng chất Rock. Đến ban nhạc cũng phải bật cười vì sự hài hước duyên dáng của một vị nhạc trưởng tài ba.

Phạm An Dương

Đêm nhạc In the Spotlight - Gọi tên bốn mùa với các bài hát của Trịnh Công Sơn tại TP. HCM vào ngày 22/12 vừa qua. Các bác ở Hà Nội sẽ được xem chương trình này vào ngày 3 và 4/1 sắp đến. Đây là chương trình đáng xem với chất lượng nghệ thuật rất cao, âm thanh ánh sáng tuyệt hay.

Phạm An Dương

Sáng nay bật máy nghe Happy New Year và I have a dream của nhóm Abba, thật là hợp với không khí đầu năm

Chúc các bác năm mới bình an.
    Phạm An Dương

năm mới của Lịch Tây mà bác Apham cũng Enjoy quá nhĩ. Happy new year bác.

Anh apham

1. Đầu tiên là em sorry anh em có hứa là tháng 12 trước khi nghỉ holidays em gửi đồ cho anh nhưng em đã không làm được. Luôn tiện em viết bài trong topic thì em sorry để tháng Giêng này em sẽ cố gắng mang đi gửi. Có lúc em định nhờ người mang thẳng về vn cho anh giá họ chào em là 9 đồng một kg nhưng em lại sợ họ làm hư cái hộp cho nên em nghĩ là sẽ gửi bưu điện. Thật ra nếu có điều kiện em gửi thẳng về vn cho anh là tiện nhất. Sorry vì em đã thất hẹn.

2. Về đĩa CD reference thì từ khi em mua dàn máy em setup em có dùng đĩa này http://www.amazon.com/XLO-Reference-.../dp/B0000015AL gọi là XLO Reference Gold CD. Em không nhớ là ai nói cho em biết maybe em xem trên mạng nhưng phải nói là đĩa này em dùng rất nhiều (em chỉ mua đĩa gốc như anh hay sưu tầm không dùng copy vì đĩa copy chất lượng âm thanh em không thích). Phần mà em dùng ở đĩa này nhiều nhất là speaker placement là cách họ chỉ em đặt hai speakers sao cho âm thanh không chênh với nhau. Nguyên tắc trong đó là hai speaker trái phải (nghe nhạc) phải đặt sao cho khi anh nghe âm thanh phát ra trong CD anh không có cảm giác nó phát ra từ riêng rẽ một speaker nào ở vị trí anh sẽ ngồi nghe. Anh tưởng như âm thanh nó xuất ra từ mọi phía ở trong phòng nghe nhạc. Amazon bán hơi đắt em nhớ lúc em mua trên ebay đĩa mới giá khoảng trên 20 một chút. Mỗi khi nào em thay đổi vị trí speaker hoặc có ai đụng vào speaker sai vị trí một chút là em cần dùng đến đĩa này. Ngoài ra nó có test âm thanh dội trong phòng nhiều người dùng đến nhưng em không dùng vì máy của em để ngay trong phòng khách lớn (5m x 10m) và nhà em sàn gỗ hoàn toàn không dùng thảm và không thể nào dùng tấm hút âm trong phòng khách cho nên việc thử âm dội này là hoàn toàn không có tác dụng.

3. Anh thử hỏi bạn nào ở vn xem có đĩa này không. Nếu em ở gần thì em cho anh mượn test speaker tất nhiên rồi.

4. Anh mở topic này trong box mới này cho nên thật ra đến hôm nay em mới thấy bài viết của anh, sorry vì tham gia trễ.

5. Em thì em dùng hệ thống rẻ tiền (nhưng chất lượng tốt) là Emotiva cho nên em không có đi mua đổi qua đổi lại nhiều. Trước em dùng Yamaha receiver sau đó em bán hết em mua lại một lần hai hệ thống riêng biệt tất cả em đều mua của Emotiva. Chủ yếu là em xem đĩa bluray và nghe nhạc ít hơn. Về nhạc CD thì em dùng ERC-2 nối vào pre-amp USP-1 sau đó em chuyển sang power amp XPA-5 (200w một channel tối thiểu) và em tách biệt hoàn toàn với hệ thống xem phim bluray.

6. Sau đó thì em có hệ thống bluray riêng, processor riêng cho bluray. Để làm việc này thì em đã phải gắn gắn rất nhiều dây nhưng thật sự qua đó em đã học được rất nhiều.

7. Như em đã nói ở trên, hệ thống của em gồm nhiều units nhưng thật sự nó rất rẻ tiền chỉ dành cho người bình dân giá thấp nhưng đòi hỏi chất lượng phải tốt. Nhưng những thứ em dùng ở vn không phổ biến. Hàng Emotiva rất rẻ nhưng về đến vn thì thuế quá cao làm cho nó mất đi tính cạnh tranh cho nên ở vn không ai dùng.

8. Nếu anh hay nghe nhạc, và nếu thấy hợp lý, anh có thể mua dòng CM của Bowers. Em recommend là CM8 vừa nhỏ thích hợp cho phòng nhỏ nhưng đủ bass không quá nhỏ như bookshelf. Giá cũng không cao nhưng nghe nhạc rất hay. Nếu mua, anh nên có power amp hoặc stereo amp ít nhất 200-300w một channel constant thì anh mới nghe thấy những gì anh cần nghe. Nói chung loa có rất nhiều loại nhưng anh đừng nên mua JBL để nghe nhạc CD. Nên mua một lần cho đúng thay vì thay đổi liên tục.

9. Thay đổi liên tục hoài sẽ có lúc anh bị rối khi nghe và có thể không nhận ra cái nào mình cần mua.

Cám ơn bác Nikonian2006 đã thăm topic của em, hì hì

Về phim thì em ít có thời gian ngồi chú tâm xem phim ở nhà, TV em chỉ coi thời sự tin tức thôi. Thay vào đó là em vào rạp xem lúc công chiếu do công việc có làm project với Megastar nên được ưu tiên mời dự Premier Event, xem film trong rạp có không khí và âm thanh đã hơn nên chắc không có ý định đầu tư dàn âm thanh để nghe nhạc và cả xem phim. Em nghĩ sẽ trung thành với hệ thông âm thanh 2 kênh, chí ít là trong vài năm nữa và đầu tư cho hệ thống này.

Hiện tại hệ thống của em đang dùng là loa Ruark Acoustics Talisman, tăng âm Audio Analogue Maestro Settana và nguồn phát Cary 203/200. Phụ kiện thì Zu, Nordost, lọc nguồn cách ly. Chất âm nghe cũng khá ở tiếng mid và treble. Được các anh em VNAV đánh gia ngang với B+W đời 7xx, chỉ thua âm trầm thôi.

Về chuyện cắm rút (thay đổi) cũng hay, mỗi lần đổi là 1 lần trải nghiệm, đọc thêm và học thêm. Em mua được 1 số món bên Mỹ nên trao đổi mua bán cũng bù vào tiền học phí. Hy vọng có lời như máy ảnh vài năm nữa, hì hì
    Được sửa bởi apham lúc 05:06 PM ngày 04-01-2013
    Phạm An Dương

Trang 4 / 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng