Trang 27 / 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 172526272829 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 261 đến 270 / 325

Chủ đề: Audio visual linh tinh lang tang

Trên tay magic box. Chỉ có tác dụng làm bộ Ground Conditioner mà hay ra phết. Âm thanh cứ gọi là âm trầm sâu lắng, âm cao bay bổng

Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Bid được CD gốc luôn. Sản phẩm chuẩn bị ra lò của Audio Space
    Phạm An Dương

Anh em ghé chơi thưởng thức nhạc lossless với Devialet 400 Mono tại nhà anh Peter (bộ amp nâng cấp lên thành mono block)

Phạm An Dương

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Bạn

1. Mình chưa bao giờ dùng dòng Reference của Klipsch nhưng mình nghe nói là nó vẫn thiên sáng và thích hợp cho xem phim.

2. Nếu bạn muốn rẻ nhưng không thua gì dòng máy high end của hãng khác thì bạn mua prepro của Emotiva và bạn phải chấp nhận là ở VN loại này không nổi tiếng. Ở bên mình mọi người dùng ampli của Emotiva rất nhiều bạn thử dò Internet sẽ thấy.

3. Nếu bạn muốn thì chờ XMC mua. Cái UMC200 kia vẫn không bằng. Hỏi Emotiva xem bao giờ có hàng.

4. Về loa, với ngân sách của bạn, mình đề nghị bạn chỉ mua CM10 mình lấy ví dụ đây. Bạn muốn và rành thì lên audiogon dò tìm thử rồi nhờ các anh xách tay mang về VN cho bạn. Nhớ là mua audiogon phải biết cách mua coi chừng bị lừa http://app.audiogon.com/listings/ful...8155-seguin-tx. Bạn hãy mua cả bộ 5 loa của nó cho CM10. Cái này nghe nhạc Asia/Thúy Nga rất hay hể nhạc là BW hay vì nó ấm. Paradigm Signature ở VN không phổ biến nên đừng mua.

5. Về subwoofer thì bạn mua JL hay Velodyne DD đều được cả. Nó rất hay rồi. Nếu bạn muốn thì tìm HSU và SVS mà mua nó bán thẳng từ website đó. Thằng SVS mấy cái sub của nó xuống dưới hơn 20 decibel một cái nó cũng nặng phải 50kg-70kg bạn vác không nổi luôn muốn dời đi phải hai người. Nó đánh một cái khỏi chê luôn. Bạn cứ lên website nó dò thử sẽ thấy. SVS nó không thua thằng Velodyne high end đâu bạn cứ xem giá hai thằng thích ai mua đó. Tất cả những thằng mình nêu bạn đều mua được nếu có tiền. Mình có biết là SVS không phổ biến ở VN cho nên mọi người không biết nó là ai nhưng mình không theo dõi thị hiếu ở VN nên mình có thể nói sai thôi. Hy vọng là mọi người sẽ dùng SVS nhiều.
    Theo em nghĩ là anh Nikonian2006 muốn nói là SVS mấy cái sub của nó xuống dưới hơn 20 Hertz phải không?

Em thấy bác apham đã chia tay cặp Tannoy rồi. Sao chưa thấy bác cập nhật gì trên thớt này nhỉ?

Lâu lâu lại linh tinh lang tang tiếp
    Sài Gòn 02/2015

PS: cập nhật nè bác Quang Da ;)
    Phạm An Dương

Lưu niệm

Bộ đĩa collection của In the Spotlight. Cám ơn nhà sản xuất Tran Thanh Tung đã tặng
    Phạm An Dương

Cũng hơn 1 năm không ghé audio lab của bác Thi Van, gần đây quay lại thấy sản phẩm của lab được cải tiến rất nhiều từ phần nhìn cho đến phần âm. Sản phẩm đẹp quá nên chụp vài tấm cho đỡ ghiền.

Trọn bộ giải pháp của Thi Văn

811 SE Mark III

300B SE Mark III

DL50 Mark III

Loa toàn dải FR10
    Phạm An Dương

Dạo này TV và dàn máy bị em bé xí hết nên apham lấy cái tai nghe này để nghe tạm cho đỡ ghiền.

Tìm hiểu các app để chơi nhạc lossless trên Android cũng có nhiều ứng dụng phết, đa phần là trả phí nhưng rất đáng đồng tiền. Có:

PowerAmp (trả phí 23,000đ)
    PlayerPro (trả phí 86,000đ)
    Onkyo player (chưa xài qua)
    JetAudio (chưa xài qua)
    Neutron (chưa xài qua)
    AIMP (free)

Có bác nào thấy có app hay hơn không?

Khi thử cái app Player Pro trên 2 máy điện thoại là SS Galaxy S5 và S6 thì apham thấy tiếng của S6 nghe nhẹ nhàng, thanh thoát, trong trẻo trong khi S5 thì nghe nặng và ù hơn nhiều.
    Được sửa bởi apham lúc 06:19 PM ngày 24-08-2015
    Phạm An Dương

Kết quả phá kho thóc tại Audio Space trưa nay của em. Vớ được cái đĩa này nghe nhớ lại thời phổ thông học ở trường Lê Quý Đôn, giờ ra chơi nào cũng nghe mấy bài này
    Được sửa bởi apham lúc 01:10 PM ngày 21-10-2015
    Phạm An Dương

Trang 27 / 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 172526272829 ... Cuối cùngCuối cùng