Trang 2 / 33 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 325

Chủ đề: Audio visual linh tinh lang tang

Sự nghiệp bưng bê cắm rút vẫn chưa chấm dứt, mấy tấm hình trên em post hầu hết là những món đã chia tay, hix hix
    Thôi để chuyển đề tài một chút cho đỡ nhà chán

Lại nói về phần mềm, cái này đầu tư túc tắc mà tính ra tốn kém phết. Cách đây 1 năm em mua CD nhạc ở shop Uyên đối diện nhà VH Thanh Niên là đã thấy OK lắm rồi. Khi nghe độ phân giải cao thì đúng là mấy cái CD chép nghe rất lụp bụp, lạch cạch hơi bị chán.

Lại lọ mọ tìm mấy shop bán CD nhạc, em cũng lê la hơn 50% shop ở trên VNAV. Bây giờ có dịp đi nước ngoài thì ưu tiên 1 là ghé shop CD, sau đó rảnh mới đi đến camera shop

Lục lọi tìm CD giảm giá tại tiệm Book Off ở Tokyo

Tiệm CD ở Osaka

Hội quán Audio Space do BQT VNAV lập nên

Mua rồi trưng vào đây
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Em cũng trải qua cái giai đoạn này của bác apham, lúc đầu thì cứ nghĩ đơn giản, mua Denon 3310 và B&W 684. Về nghe nhạc xem phim vẫn thấy hài lòng. Sau đó lọ mọ mò sang VNAV, rồi bưng bê cắm rút. Đến giờ vẫn thấy cái lỗ tai lùng bùng. Cái khoản nghe và nhiếp ảnh giống nhau ở chổ: người khác thấy hay/đẹp thì mình thấy dở/xấu và ngược lại thì phải.... Dù là hình ảnh là chính, nhưng bác apham cũng nên cho thêm vài dòng gọi là cảm nhận và kinh nghiệm từng trải với những thiết bị mà bác phối ghép nhé....

@Quang Da: em mới chơi audio từ đầu năm nay thôi nên cũng không có trải nghiệm nhiều. Tham gia món này có 1 cái rất thú là nghe 1 bản nhạc trên dàn máy của mình khác hoàn toàn với khi mình nghe trên 1 dàn home theather ở mấy siêu thị, chỉ cần thay đổi sợi dây loa hay tín hiệu là âm thanh cũng khác rồi, lọ mọ cũng vui

Kinh nghiệm sơ khởi của em là mua hàng 2nd hand, mua và làm quen với các shop uy tín để có thể đổi dễ dàng mà không bị trả học phí nặng. Em cứ lấy kinh nghiệm của mình bê qua audio cũng khá hiệu quả.

Ngoài ra em có điều kiện mua đồ nhỏ như CD, dây dẫn từ Mỹ nên cũng tiết kiệm nhiều và ít sợ hàng giả.
    Phạm An Dương

Các bác nhà mình trên đây chơi audio-photo thì vào giao lưu nhá.
    Phạm An Dương

Em mới lụm được "chân lý" khi chơi đồ audiophile trên mạng

Hỏi: Tiêu trí nào để nâng cấp dàn máy hay hơn. Hay chỉ dựa vào giá tiền cao là bụp

Trả lời: Mình nghe thấy hay hơn, trong phạm vi ngân sách cho phép, hàng đẹp, giá cả hợp lý chơi ít lỗ hoặc không lỗ, thanh khoản nhanh thì chén thôi
    Phạm An Dương

Không biết trên đây có bác nào sở hữu mấy cái thể loại CD sau để em xin giao lưu

Reference Voices
    Best Audiophile Voices
    Susan Wong
    Carol Kidd
    Stockfisch Records
    Barb Jungr
    Lex Vandyke
    Ingram Washington
    The Absolute Sound
    Phạm An Dương

Cái hệ này thì em có nhưng thuộc dạng đĩa chép hoặc file flac lossless. Khi em dùng phôi phono burn ra đĩa CD, nghe trên bộ dàn ở nhà cũng OK. Nếu bác apham cần thì em sẽ mang ổ cứng qua cho bác chép. Còn đĩa gốc thì đắt quá, mà thể loại này cũng không phải hệ thống nào cũng thể hiện được tốt, vì nó gần như thuộc dạng tham chiếu...

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Không biết trên đây có bác nào sở hữu mấy cái thể loại CD sau để em xin giao lưu

Reference Voices
    Best Audiophile Voices
    Susan Wong
    Carol Kidd
    Stockfisch Records
    Barb Jungr
    Lex Vandyke
    Ingram Washington
    The Absolute Sound

Quote Được gửi bởi apham View Post

Reference Voices
    Best Audiophile Voices
    Susan Wong
    Carol Kidd
    Stockfisch Records
    Barb Jungr
    Lex Vandyke
    Ingram Washington
    The Absolute Sound
    Em nhà nghèo lại tai trâu cũng chỉ có file lossless thôi. Đĩa gốc bác chạy qua đặt bên CD Shop là có :-)
    Mắt mờ, tay run, máy cùi!

Quote Được gửi bởi Già Lẩm Cẩm View Post
    Em nhà nghèo lại tai trâu cũng chỉ có file lossless thôi. Đĩa gốc bác chạy qua đặt bên CD Shop là có :-)
    Hìhi, em muốn copy CD nghe đỡ vì xuống tiền mấy cái này hao quá.

Mua CD ở VN quá đắt, em có khả năng mua trên eBay và Amazon rẻ hơn nhiều nhưng đầu tư dần dần cho đỡ tốn xiền.

Mấy đĩa nhạc phổ biến như Norah Jones, Diana Krall, Adele, Josh Goban, Micheal Bubble... em mua bên Mỹ rẻ lắm
    Phạm An Dương

Site nhiếp ảnh thì nên có ảnh art 1 tí nhá.
    Nắng sớm. Nhờ mấy cái preset của bác Peter Pham cho xài đã ghê
    Phạm An Dương

Trang 2 / 33 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng