Trang 39 / 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 29373839
Hiển thị kết quả từ 381 đến 386 / 386

Chủ đề: Tamron 28-75 2.8 XR Di

e xinh góp vui 1 ít với các bác đây
    LANG THANG by hoangle0788, on Flickr
    CHIỀU TÀ by hoangle0788, on Flickr
    Cuộc sống, qua từng khung ngắm của tôi.........

Quote Được gửi bởi mimhnhut View Post
    Có lẽ bác nói đúng. Tâm lý dân VN là hay khoe mẻ. Em hồi đầu mới qua Mỹ cũng thế, cũng mang theo cái tính khoe mẽ bề ngoài. Thằng boss Mỹ của em tròn xoe mắt khi thấy em tha cái máy ảnh với lens trắng viền đỏ, nó hỏi ngoài giờ làm mày đi chụp ảnh chuyên nghiệp kiếm tiền à? Em trả lời đây chỉ là hobby. Nó rất ngạc nhiên khi thấy 1 thằng nhập cư, lương chẵng bao nhiêu mà dám bỏ vài ngàn đồng cho thú vui nhiếp ảnh. Bản thân nó chỉ chụp ảnh bằng con Canon 350D, đi xe Ford cũ mèm. Mà thu nhập của hắn không dưới 6 số không/ năm. Còn mình thì chỉ có 4 số không/năm mà chơi toàn lens L, đi xe BMW mặc dù về nhà ăn mì gói bỏ xừ.
    Quote Được gửi bởi leonheart41 View Post
    em hiện giờ chỉ có mỗi 1 em pancake.... cũng đang có ý định mua tamron 17-35 và tamron 28-75 này, sau khi xem xong topic này em quyết sẽ kiếm 1 em 28-75 2nd ^^, hàng L chơi văn nghệ như em mua sao thấy đứt ruột quá :D
    Hihihi, đúng là thế, mình đã mua 24-70 mark 1, nhưng bán rồi, chắc kiếm em này hàng 2nd dùng với 6D cho rẻ.

Đọc bài của bác bác làm mềnh tự tin làm em này làm lens dự phòng, hihi vì đã có Sigma 35f1.4 art và canon 70-200f2.8L rồi.

đẹp quá bác :D DÙng em này ổn mà

Chủ đề này chìm mất rồi, mình khai quật lại nhé.
    Mình mới mua được ống cũ mấy hôm nay, gắn trên 1ds mii chụp ở khẩu 2.8 thì ảnh quá mờ ảo, phải khép đến 6.3 mới thấy nét. Vậy là ống của mình bị lỗi phải không các bác? Bác nào có kinh nghiệm xin chia sẻ giúp mình với.

Quote Được gửi bởi vutransus View Post
    Chủ đề này chìm mất rồi, mình khai quật lại nhé.
    Mình mới mua được ống cũ mấy hôm nay, gắn trên 1ds mii chụp ở khẩu 2.8 thì ảnh quá mờ ảo, phải khép đến 6.3 mới thấy nét. Vậy là ống của mình bị lỗi phải không các bác? Bác nào có kinh nghiệm xin chia sẻ giúp mình với.
    Chẳng biết trả lời sau 1 năm rưỡi thì bác còn cần không, nhưng có lẽ sẽ giúp ích cho ai đó. Lens 28-75 này có đặc điểm là một khi đã bị tháo ra (vệ sinh, sửa chữa) là KHÔNG THỂ lắp lại như ban đầu được nữa mà sẽ bị mất nét (sương mờ, lệch kính, nhòe rìa). Nhất là ở thời điểm này khi mà lens mới không còn nữa mà thị trường trôi nổi rất nhiều lens 2nd hand. Chính tay em đã phải test đến 6 (SÁU) con thì mới chọn được 1 chiếc chưa từng tháo mở. Và một khi đã mua được lens chuẩn rồi thì chụp rất sướng.

Trang 39 / 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 29373839