Trang 6 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 77

Chủ đề: Cao ốc

Một số tòa nhà khu vực trung tâm DC, trên đại lộ Pennsylvania nối Nhà Trắng với Tòa nhà Quốc hội Hoa Kỳ.

Tòa nhà Eisenhower Executive Office Building, nằm phía tây bắc nhà trắng ở thủ đô DC, Hoa Kỳ.

Các cao ốc bên bến cảng Sydney trong một ngày mưa đông lạnh giá.

Nhà hát con sò Sydney Opera house trong chiều đông lạnh giá trông sẽ như thế này đây.

Cầu cảng Sydney chiều đông, vui hay buồn là ở tâm trạng người đang xem.

Bác chủ The Old Man không thấy quay lại, anh em cũng chẳng thấy có ai post bài để học tập. Một mình post toàn thứ mình thấy, góc mình chụp nên cũng thấy đơn điệu. Nếu bác chủ có tạt qua thì cũng làm vài shots nhé bác. Mời các bác post hình cho anh em thưởng thức với chứ.

Vẫn không thấy có thêm tác phẩm nào của các bác nên nhà em vẫn đợi.
    Nếu đợi lâu quá, nhà em lại post tiếp nhà tây đấy.

Wow, vậy là bác về Việt Nam ăn tết rồi ở lại chơi luôn à? Có kế hoạch đi thăm quan chụp hình Tây Bắc, Đông Bắc gì không bác.

Nhìn mấy tấm hình Sydney của bác Pentury làm mình nhớ mùa đông miền Bắc. Nhiều khi ở SG mãi thèm mùa Đông, nhưng khi về đến nơi chừng hai ngày là không chịu được. Không khí lạnh, nước lạnh, trời xám xịt, không muốn làm gì cả, tinh thần không thể khá lên được ... tự nhiên ù lỳ. Một năm chỉ cần 2 hoặc 3 ngày mùa Đông về miền Bắc là đủ tĩnh tâm - không cần lên chùa.
    Nikon D5100 + Kit 18-55 + 35 1.8G
    => nhập "HỘI MỘT MẮT"

Quote Được gửi bởi nambph View Post
    Nhìn mấy tấm hình Sydney của bác Pentury làm mình nhớ mùa đông miền Bắc. Nhiều khi ở SG mãi thèm mùa Đông, nhưng khi về đến nơi chừng hai ngày là không chịu được. Không khí lạnh, nước lạnh, trời xám xịt, không muốn làm gì cả, tinh thần không thể khá lên được ... tự nhiên ù lỳ. Một năm chỉ cần 2 hoặc 3 ngày mùa Đông về miền Bắc là đủ tĩnh tâm - không cần lên chùa.
    Vâng, đúng là như vậy. Nhưng một vài ngày thì được, bác mà bị cả tuần thì đúng là chán ngay thôi. Ở Sydney nhiều lúc chẳng khác gì ngoài bắc cả, nhưng cũng may là không dài ngày lắm. Đợt nhà cháu chụp ảnh là bị mất 5 ngày đấy. Hết mưa phùn thì trời lại đẹp, nắng ráo, trong xanh.

Trang 6 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 Cuối cùngCuối cùng