Trang 1 / 51 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 507

Chủ đề: Phơi Đêm

Phơi Đêm

Chào tất cà ACE trên diễn đàn VNPHOTO.

Sờ thích mình là chụp ảnh chim. Chụp phong cảnh cũng có, nhưng có thể gọi là ít ... nó có rất nhiều điều hay ... rồi mình sẽ cố gắng học hỏi thêm ...

Không hẳn lúc nào đi săn chim là được ảnh. Thứ Sáu tuần vừa qua, mình đi kiếm một loài chim hiếm được thông tin, nhưng kiếm ko thấy ... chờ hoài ko ra ... thôi đành chạy xuống điểm này chụp phong cảnh vậy.

Dựng máy phơi đêm ... nghịch với DOF (depth of field) và WB (white balance). ACE coi ảnh và bình ảnh, cho mình biết ý kiến là tấm nào mà thích nhất để mình rút kinh nghiệm kỳ sau làm tốt hơn ...

Thành thật cảm ơn, happy shooting!

Khải

#1 Golden Gate Bridge, San Francisco

xin ủng hộ sân chơi mới của bác Major_K

không dám lạm bàn nhưng mình thích #4

thành phố Austin TX về đêm

Được sửa bởi haovo lúc 05:06 AM ngày 13-11-2012

Cho mình phơ ké với được kô, thành phố Boston Về Đêm

bây giờ mình đâm ra nghi ngờ Nguyenjose dể sợ...không dám khen sợ hố

Quote Được gửi bởi haovo View Post
    xin ủng hộ sân chơi mới của bác Major_K

không dám lạm bàn nhưng mình thích #4

thành phố Austin TX về đêm
    Rất cảm ơn Bác Hào ủng hộ topic và chọn ảnh. Góc thành phố Austin lên đèn đẹp quá.

Khải

[QUOTE=nguyenjose;2508114]Cho mình phơ ké với được kô, thành phố Boston Về Đêm

Dĩ nhiên là được Bác Jose, cảm ơn bác ủng hộ. mình nghĩ thành phố Boston cỏn sặc sờ màu đèn đêm hơn vậy nữa, bác treo lên tiếp đi ...

Khải

Quote Được gửi bởi Major_K View Post
    Chào tất cà ACE trên diễn đàn VNPHOTO.

Sờ thích mình là chụp ảnh chim. Chụp phong cảnh cũng có, nhưng có thể gọi là ít ... nó có rất nhiều điều hay ... rồi mình sẽ cố gắng học hỏi thêm ...

Không hẳn lúc nào đi săn chim là được ảnh. Thứ Sáu tuần vừa qua, mình đi kiếm một loài chim hiếm được thông tin, nhưng kiếm ko thấy ... chờ hoài ko ra ... thôi đành chạy xuống điểm này chụp phong cảnh vậy.

Dựng máy phơi đêm ... nghịch với DOF (depth of field) và WB (white balance). ACE coi ảnh và bình ảnh, cho mình biết ý kiến là tấm nào mà thích nhất để mình rút kinh nghiệm kỳ sau làm tốt hơn ...

Thành thật cảm ơn, happy shooting!

Khải

Theo ý em thì bác nên bỏ sợi xích sắt to đùng đi (có thể là bác thích sợi xích) nhưng vì cái chánh ở đây là cây cầu. Nếu được bác lấy thật thấp nữa để có thêm những tảng đá làm tiền cảnh, chụp chậm để lấy nước được mềm và có thể làm cho cây cầu và dãy núi được tách ra. Chụp cảnh nên để rõ background ngoại trừ nếu nó chỉ là cảnh phụ.

Màu sắc đẹp nhất là khoảng 30 phút vào lúc trước và sau khi mặt trời lên hoặc lặn (golden hour), bác hãy thử xem sao nha. Chúc vui.

ht

Quote Được gửi bởi haovo View Post
    bây giờ mình đâm ra nghi ngờ Nguyenjose dể sợ...không dám khen sợ hố
    Ôi, hình này của bác Jose đâu có mây đâu mà bác Hào phải nghi ngờ! hahaha ...

Khải

Quote Được gửi bởi tetecehat View Post
    Theo ý em thì bác nên bỏ sợi xích sắt to đùng đi (có thể là bác thích sợi xích) nhưng vì cái chánh ở đây là cây cầu. Nếu được bác lấy thật thấp nữa để có thêm những tảng đá làm tiền cảnh, chụp chậm để lấy nước được mềm và có thể làm cho cây cầu và dãy núi được tách ra. Chụp cảnh nên để rõ background ngoại trừ nếu nó chỉ là cảnh phụ.

Màu sắc đẹp nhất là khoảng 30 phút vào lúc trước và sau khi mặt trời lên hoặc lặn (golden hour), bác hãy thử xem sao nha. Chúc vui.

ht
    Rất cảm ơn Cô Hà cho nhiều ý kiến tốt! Cái sợi xích mờ, bây giờ mình mới cảm thấy distracting. Thật ra là cả chiều mình chụp rất nhiều ảnh cây cầu. Đến tối thì ngán nên nghịch với cong dây xích.

Theo như cô Hà thì golden hours mình nên set up WB ra sao? Nên chọn sao để đúng màu và tô điểm hoàn hôn?

Best regards,
    Khải

Tina củng thích tấm số #4 trong những tấm trên

Trang 1 / 51 12311 ... Cuối cùngCuối cùng