Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Có thành viên VNPT ở Russia và Argentina không? Xin giúp đở

Có thành viên VNPT ở Russia và Argentina không? Xin giúp đở

Một số thành viên của VNPT ở Cali khoảng 4-6 người dự định làm 1 chuyến săn ành vào tháng 5/2013 ở St Petersburg và Moscow hoăc ở Buenos Aires, Argentina.

Nếu có thành viên VNPT nào ở các thành phố trên, hay các ACE nào đả săn ảnh các thành phố đó, xin cho các hướng dẩn nhửng nơi đáng săn ảnh cùng các tips survival ở các thành phố đó. Quan trọng nhất là các phương tiện di chuyển cùng khách sạn.

Xin cám ơn trườc.

T20
    Được sửa bởi T20 lúc 12:06 PM ngày 10-11-2012

không biết cụ T20 và nhóm VNPT đã đi hay chưa bởi đã quá tháng 5 rồi. Saint Petersburg tháng 6 có lễ hội Cánh Buồm Đỏ Thắm dành cho học sinh tốt nghiệp cấp 3

Tháng 7 thì có đêm trắng, các cụ mang máy dạo một đêm chắc cũng có nhiều ảnh đẹp :D Ngoài ra còn có bảo tàng Hermitage, cung điện mùa Hè, mùa Xuân.., tòa thánh. Phương tiện công cộng có metro, xe bus, nhưng các cụ có nhiều thời gian, muốn ngắm cảnh thì nên đi tram way ( tàu điện mà HN mình bỏ từ ngày xưa ấy ạ ). Nếu cụ nào quen sinh viên mình ở St. Petersburg, có thể xin vào sống tại ký túc xá vài ngày. À, và đi tàu dạo quanh sông Neva, rất tuyệt đấy ạ.

Moscow thì cháu không biết rõ lắm ( chỉ biết nó vừa đắt, vừa xấu lại kênh kiệu ). Chúc các cụ đi chơi vui!

Ý, các cụ từ Cali nếu đến St.Petersburg, hãy chuẩn bị áo khoác và ô :D
    Life is full of choices

Have you made the right one?

Quote Được gửi bởi Groznyi Voin View Post
    không biết cụ T20 và nhóm VNPT đã đi hay chưa bởi đã quá tháng 5 rồi. Saint Petersburg tháng 6 có lễ hội Cánh Buồm Đỏ Thắm dành cho học sinh tốt nghiệp cấp 3

Tháng 7 thì có đêm trắng, các cụ mang máy dạo một đêm chắc cũng có nhiều ảnh đẹp :D Ngoài ra còn có bảo tàng Hermitage, cung điện mùa Hè, mùa Xuân.., tòa thánh. Phương tiện công cộng có metro, xe bus, nhưng các cụ có nhiều thời gian, muốn ngắm cảnh thì nên đi tram way ( tàu điện mà HN mình bỏ từ ngày xưa ấy ạ ). Nếu cụ nào quen sinh viên mình ở St. Petersburg, có thể xin vào sống tại ký túc xá vài ngày. À, và đi tàu dạo quanh sông Neva, rất tuyệt đấy ạ.

Moscow thì cháu không biết rõ lắm ( chỉ biết nó vừa đắt, vừa xấu lại kênh kiệu ). Chúc các cụ đi chơi vui!

Ý, các cụ từ Cali nếu đến St.Petersburg, hãy chuẩn bị áo khoác và ô :D
    @Groznyi Voin : Vẩn còn lay hoay chưa thu xếp xong. Tháng 10 thì thế nào? Không biết tiếng Nga, chỉ biết tiếng Anh, giao tiếp có trở ngại nhiều không? Đi tự túc lang thang có an toàn không? Đi train từ St Petersburg sang Moscow có an toàn và dể dàng không?