Trang 4 / 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 825

Chủ đề: Sống chậm một chút, hoài niệm một chút, vài lời, vài điều gửi gắm, xẻ chia ...

Một thoáng sương sớm và một chút nắng nhẹ chợt làm ta cảm thấy thanh thản và vơi bớt sự căng thẳng được tích lũy trong "bức tường" công sở.

Yên bình quá.

Bên mặt hồ phẳng lặng chợt thấy lòng yên bình.
    (Hồ trên đường vào viên lăng Minh Mạng - Huế)

Quote Được gửi bởi samuelphilong View Post
    Bên mặt hồ phẳng lặng chợt thấy lòng yên bình.
    (Hồ trên đường vào viên lăng Minh Mạng - Huế)

@-Samuel: Chắc đây là phút hiếm hoi của bác khi được ngồi dưới tán thông ngắm nhìn mặt nước trong xanh (nhưng bác đừng cười một mình nhé, He! He!) thả hồn vào cõi mơ để nâng những bước chân chầm chậm, vững chắc và tự tin. Em rất thích chụp với thời tiết ở phía trong như ảnh của bác vì màu lên rất đẹp và có chiều sâu.
    ĐI MỘT NGÀY ĐÀNG - LỌT MỘT SÀNG KHÔN?!

em thích mặt nước của bác mèo quá

chút nắng còn lại của 1 ngày sống chậm

Quote Được gửi bởi fuxe View Post
    chút nắng còn lại của 1 ngày sống chậm
    Ánh nắng chiều tà rất hay Fuxe ạ!

Mình muốn share tấm ảnh:
    Có những con người thầm lặng làm đẹp cho dòng sông
    (Đường vào động Phong Nha)

Một lần thong dong quanh bãi biển đón bình mình, chộp một tấm mà nhớ ảnh biển của Bác Mèo ... sao thấy ảnh của mình nó "nông dân" thế nào ấy, hic!

Quote Được gửi bởi samuelphilong View Post
    Một lần thong dong quanh bãi biển đón bình mình, chộp một tấm mà nhớ ảnh biển của Bác Mèo ... sao thấy ảnh của mình nó "nông dân" thế nào ấy, hic!

Bác lại làm em tự cười một mình và cảm thấy vui vì có đồng minh là Bác. Em cũng rất hay chụp những bức "nông dân" (kiểu khung cảnh dưới tán cây) như của bác, có điều em cũng cảm thấy "quê quê" nên chưa dám chia sẻ mà thôi.

Nhiều lúc ngồi "tự kỷ" bỗng cảm thấy mình chỉ như ngọn cỏ, chẳng biết chống đỡ thế nào với thiên nhiên khắc nhiệt. Thôi thì cứ cố vươn lên, đơm hoa kết trái, được đến đâu hay đến đó?

Với chúng ta, những người xác xơ vì cuộc sống hiện tại thôi thì cũng phải "uốn theo chiều gió" để hy vọng vào một ngày mai tươi sáng.

Trong một buổi chiều đầy tâm trạng, cũng bỗng nhiên cảm thấy công việc hàng ngày của mình sao mà "lối mòn" thế nhỉ? Muốn tránh vết bánh xe cũng khó. Chẳng được tự phát huy sáng tạo con đường cho mình mặc dù hiệu quả có khi còn hơn "lối cũ".

Phía trước là biển xanh nhưng không thể nào tới được. Biết vậy nên đành bằng lòng với những gợn nước lăn tăn thay vì bằng mơ ước được làm những con sóng xanh bạc đầu xô bờ cát trắng (Cải lương - hay còn gọi là "Sến" quá! Có lẽ IC của mình có vấn đề thật rồi).

Được sửa bởi meodihia lúc 09:58 AM ngày 11-12-2012
    ĐI MỘT NGÀY ĐÀNG - LỌT MỘT SÀNG KHÔN?!

QUOTE=meodihia;2547071] ... Cải lương - hay còn gọi là "Sến" quá! Có lẽ IC của mình có vấn đề thật rồi ...

[/QUOTE]

Em thích cái kiểu "cải lương" này của Bác (Nam Bộ mừ!)

Em share với các Bác một tấm ảnh nơi em đang nghĩ phép.

[

Ngồi trên chiếc ghe, thong thả, bềnh bồng trên dòng sông phẳng lặng, ngắm nhìn cây lá xanh mượt bên bờ, và những nụ cười mộc mạc hồn nhiên của người dân Nam Bộ ... cảm giác thậy tuyệt vời mà lâu lắm rồi mình mới tìm lại được.

Trang 4 / 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454 ... Cuối cùngCuối cùng