Trang 3 / 83 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 825

Chủ đề: Sống chậm một chút, hoài niệm một chút, vài lời, vài điều gửi gắm, xẻ chia ...

Quote Được gửi bởi tocvanghoe View Post
    Mới đc gặp anh SamuelPhiLong một lần ở HN, rất thích tính cách của anh
    ô em! Anh nhớ rồi. Mong gặp lại nhau lần sau em nhá.

Quote Được gửi bởi meodihia View Post
    Bàn thêm về "sống chậm"

Sống chậm không có nghĩa là như thế này. Không có nghĩa là tự làm cũ mình và để những suy nghĩ cổ hủ bao bọc vây quanh làm ta trì trệ và thoát li ra khỏi cuộc sống.
    Quote Được gửi bởi meodihia View Post
    Thong thả bước ta sẽ thấy mình vẫn còn được nhiều thứ hơn người khác điều mà vô cảm đã làm cho ta bấy lâu chưa nhận ra. Chợt nhận ra rằng, mình bây giờ cũng không bằng một đứa trẻ con, có lẽ do phải cúi đầu mải miết bon chen với "cơm, áo, gạo, tiền"?
    Ước gì được đàm đạo với Anh - Bác Mèo của em ạ!

Ảnh các bác đẹp quá ! cho em chậm lại với
    góc ngồi câu cá trộm trong công viên :P

Quote Được gửi bởi fuxe View Post
    Ảnh các bác đẹp quá ! cho em chậm lại với
    góc ngồi câu cá trộm trong công viên :P
    @-fuxe: Cảm ơn bác đã "chậm" cùng Topic! Khoảnh khắc và màu sắc đẹp bác ạ. Chỗ này mà ngồi "thiền" thì thú lắm đây.
    Lại nói về câu, đây có lẽ là một cách cân bằng trạng thái hữu hiệu và "sang trọng" nhất. Một cách căn chỉnh tính kiên nhẫn, khả năng phán đoán, phản xạ và kỹ năng sống.

Được sửa bởi meodihia lúc 04:28 PM ngày 21-11-2012
    ĐI MỘT NGÀY ĐÀNG - LỌT MỘT SÀNG KHÔN?!

Một thoáng sương sớm và một chút nắng nhẹ chợt làm ta cảm thấy thanh thản và vơi bớt sự căng thẳng được tích lũy trong "bức tường" công sở.

Chiều 30 Tết vừa rồi em lang thang Bờ Hồ chộp được vài tấm, góc chụp gần giống với Bác Chủ thấy hợp với chủ đề, Bác Chủ cho em góp với sống chậm.
    Một mình với Ta

Thường ngày thì ở đây luôn nhộn nhịp nhưng chiều hôm đó thì cực vắng chỉ thấy lác đac vài mống trong đó có anh bạn này (tất nhiên có cả em) còn trên phố thì vẫn, thậm chí còn tấp lập hơn

Ho Gươm chiều 30 Tết- đây là ảnh em chụp cùng buổi với tấm trên - cảnh vắng người vì lúc đó hầu hết mọi người còn vội đi sắm Tết nên chả có mấy ai còn thời gian ngắm hồ.

Mà sao ảnh em bé tẹo vậy - khoản này E dốt tệ mãi không cải thiện được bác nào rành giúp e với

Quote Được gửi bởi tuan-com View Post
    Mà sao ảnh em bé tẹo vậy - khoản này E dốt tệ mãi không cải thiện được bác nào rành giúp e với
    @-tuan-com: Bác để kích thước ảnh là 300 x 200 nên nó bé là phải thôi. Đợi lúc rảnh em sẽ trao đổi với bác cách Up ảnh để có kích thước lớn hơn.

Bác chụp đẹp quá. ống gì thế bác.

Có những lúc cảm thấy thần kinh của mình "hình như có vấn đề". Tự nhiên lại muốn trở thành những bông cỏ xước để được hoà mình với mây trời, được đón gió sương, được cảm nhận sự thô ráp của cuộc sống.

Cám ơn bác Mèo, thực ra khi resize anh em vẫn để 900x600, mấy lần trước vẫn bình thường không hiểu sao lần này ra thế , rất mong được bác chỉ bảo. Nhân đây xin thú thực với bác em rât thích vẫn thường xuyên coi ảnh của bác và các các bác khác trong loạt ảnh về Tây - Bắc, ruộng bậc thang - ảnh các bác đẹp lắm ạ !

Trang 3 / 83 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng