Trang 23 / 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 1321222324253373 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 221 đến 230 / 825

Chủ đề: Sống chậm một chút, hoài niệm một chút, vài lời, vài điều gửi gắm, xẻ chia ...

Chocolate by kachikun, on Flickr

"Cô từng nói với anh: có thể trong mắt nhiều người tình yêu của em rất mù quáng và ngu ngốc. Nhưng nếu người ta chưa từng dốc hết tất cả để yêu 1 lần trong đời thì họ lấy tư cách gì để đánh giá em."
    Được sửa bởi lionheart19239 lúc 09:00 PM ngày 18-02-2018
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Ảnh vẽ by kachikun, on Flickr

"Một trong những điều thần kỳ nhất của con người là có thể khoác lên mình vẻ bình yên đến mức lạ kỳ, dù cho bên trong mọi thứ dường như đang vỡ vụn ra."
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Quote Được gửi bởi samuelphilong View Post
    Các Bác,

Chẳng biết tại mình già, hay chung quanh mình quá nhiều thay đỗi?!
    Sao chợt thấy cuộc sống tất bật quá! ồn ào quá!
    Nó cuốn lôi ta đi dù có muốn hay không ...

Thật ít những khoảng lặng cho tâm hồn.
    Hiếm có những buổi sáng thư thã bên ly cà phê, vừa nhâm nhi vừa tán dóc với một anh bạn, một người thân ...
    Hiếm có một buổi chiều lãng đãng, thả bộ theo triền dốc thoai thoãi, mắt nhìn về cảnh chiều tà mà nhớ thương hay hoài niệm về một ai đó ...
    Càng hiếm hơn những dòng chữ nắn nót, những lá thư tay bạn gữi bạn, hay thư vợ gửi chồng, với những lời yêu thương nồng nàn, mãnh liệt.

Quá máy móc, quá tinh vi, và cả quá vô tình! Rất tự nhiên như đời ắt sinh ra là đã vậy!

Thôi thì mình mạo muội mở ra một topic, cứ cho là nó "sến", cứ cho là "cải lương", nhưng chỉ muốn làm tí gì đó cho nhịp sống nó chậm lại ... dù chỉ chút ít, dù là trong một thời khắc ngắn ngũi.

Bạn có thể qua đây tặng cho ai đó tấm ảnh, với những kỹ niệm mà ta muốn chia xẻ ...
    Bạn cũng có thể viết vài dòng yêu thương, nhắn nhủ, gửi gắm tấm chân tình đến một người yêu thương mà đã lâu rồi không gặp.
    Hay đơn giản hơn, bạn có thể post một tấm ảnh mới chụp, chia sẻ với mọi người về cảm nghĩ, góc nhìn, và những gì bạn muốn gửi gắm qua bức ảnh.

Trộm nghĩ "món" này chắc rất kén người, (hoặc cũng có thể hốt được nhiều gạch đá), nhưng kệ - biết đâu đó cũng có một vài người "hâm" như mình chắng :-)

Rất mong ý kiến các Bác.
    Thân mến.
    Em chào bác chủ.
    Lâu rồi mới vào lại DĐ, gõ một loạt pass mới trôi, hihi
    Nhớ từ thớt những người thân yêu của bác, em tham gia được mấy ảnh khi F1.2 nhà em còn chập chững, ...... thế mà giờ đã chạy nhảy dưới sân, .... thời gian trôi nhanh thật.

Trong rừng by kachikun, on Flickr

“Những ngày tốt đẹp nhất chính là ngày được nghe nhạc, uống trà, đọc sách, tức là không phải làm gì cả. Ấy chính là những ngày được sống như heo )
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Quote Được gửi bởi lionheart19239 View Post
    Trong rừng by kachikun, on Flickr

“Những ngày tốt đẹp nhất chính là ngày được nghe nhạc, uống trà, đọc sách, tức là không phải làm gì cả. Ấy chính là những ngày được sống như heo )
    Đừng bảo đây là ảnh bác chụp nhé :o

Quote Được gửi bởi haiquangtkvn View Post
    Đừng bảo đây là ảnh bác chụp nhé :o
    Ảnh tớ chụp thì có sao ko? :-ss

--

6 năm trước ở vị trí này là phòng tập bỏ hoang. Phía dưới là trạm xăng tớ làm. Giờ thành quán cafe rồi
    Mọi thứ đều có thể thay đổi. Chỉ là ký ức làm người ta ngẩn ngơ.

6 năm by kachikun, on Flickr
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

À em thấy đẹp quá mà :D

"CÓ NHỮNG ĐOẠN ĐƯỜNG CHỈ CÓ THỂ ĐI MỘT MÌNH…
    Trưởng thành – là một từ chất chứa những thương đau.
    Nó không hẳn chỉ là cái đạt được mà chắc chắn phải đánh đổi đi nhiều thứ…"

Trong phòng tối 2 by kachikun, on Flickr
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

"Như sương, như khói, như mộng ảo
    Với gió, với mây, với nắng vàng..."

Sau rèm by kachikun, on Flickr
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

"Người từng trải. Chẳng còn vẹn nguyên, tâm hồn rách nát, con tim chai sạn nhưng chưa bao giờ gục ngã với cuộc đời.

Họ đã yêu, đã thương, tấm lòng đã trao, nước mắt từng rơi rất nhiều, nỗi đau mang trong mình cũng chẳng ít.
    Họ biết khóc như thế nào cho xứng, biết cười như thế nào cho vừa.

Để chạm tới trái tim những người như thế, không hề dễ dàng 1 chút nào cả. Bởi lẽ, khi đã trải qua rất nhiều đau khổ, bản thân họ sẽ tự động trở nên thận trọng hơn bao giờ hết, khó hiểu hơn bao giờ hết và cố gắng cũng nhiều hơn bao giờ hết. Chẳng còn muốn là người bị bỏ lại, cũng chẳng muốn phải day dứt trong cái suy nghĩ rốt cuộc mình đã làm sai ở đâu, mình không tốt chỗ nào."

Nắng hè by kachikun, on Flickr
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Trang 23 / 83 Đầu tiênĐầu tiên ... 1321222324253373 ... Cuối cùngCuối cùng