Trang 2 / 83 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 825

Chủ đề: Sống chậm một chút, hoài niệm một chút, vài lời, vài điều gửi gắm, xẻ chia ...

Quote Được gửi bởi phuonghoanglua View Post
    nhìn ảnh của các bác cho em 1 cảm giác rất thanh bình
    Thưa bác, cái thanh bình sẽ có lúc trở nên dữ dội và chính vì thế lại cần phải chậm lại một chút. Mong bác góp thêm ảnh và cảm nhận tiếp về cái "sự chậm". Cảm ơn bác!

Vâng, cần phải "chậm lại" mới cảm thấy được bầu trời xanh, rồi thì mây lờ lững trôi và mới có cơ hội để đón nắng quái chiều hôm.

Chậm lại và thậm chí neo lại để sóng yên biển lặng.

Một chút bâng khuâng, một chút nuối tiếc sẽ là động lực cho ngày mai.

Được sửa bởi meodihia lúc 07:14 PM ngày 13-11-2012
    ĐI MỘT NGÀY ĐÀNG - LỌT MỘT SÀNG KHÔN?!

Quote Được gửi bởi phuonghoanglua View Post
    nhìn ảnh của các bác cho em 1 cảm giác rất thanh bình
    Cảm ơn bạn ghé thăm và những dòng cảm nhận chân tình.

Quote Được gửi bởi meodihia View Post
    Thưa bác, cái thanh bình sẽ có lúc trở nên dữ dội và chính vì thế lại cần phải chậm lại một chút. Mong bác góp thêm ảnh và cảm nhận tiếp về cái "sự chậm". Cảm ơn bác!

Vâng, cần phải "chậm lại" mới cảm thấy được bầu trời xanh, rồi thì mây lờ lững trôi và mới có cơ hội để đón nắng quái chiều hôm.

Chậm lại và thậm chí neo lại để sóng yên biển lặng.

Một chút bâng khuâng, một chút nuối tiếc sẽ là động lực cho ngày mai.

Hahaha em là ngộ ra là cơ duyên dung rủi em mở cái topic này ... âu là làm thế cho Bác mèo thôi!
    Cứ như là "gãi" đùng chổ ngứa của Bác vậy đó (cách nói nam bộ bình dân).
    Về ảnh phong cảnh, em thán phục Bác ... đi nhiều và rất cảm xúc với từng cảnh đẹp.
    Cái hay hơn nữa là Bác ghi lại khoảnh khắc tự nhiên, và diễn giãi được cái ý của bức ảnh.
    Em mà gặp Bác, sẽ xin làm đệ tử luôn đấy. Nghiêm túc!

Quote Được gửi bởi samuelphilong View Post
    Hahaha em là ngộ ra là cơ duyên dung rủi em mở cái topic này ... âu là làm thế cho Bác mèo thôi!
    Cứ như là "gãi" đùng chổ ngứa của Bác vậy đó (cách nói nam bộ bình dân).
    Về ảnh phong cảnh, em thán phục Bác ... đi nhiều và rất cảm xúc với từng cảnh đẹp.
    Cái hay hơn nữa là Bác ghi lại khoảnh khắc tự nhiên, và diễn giãi được cái ý của bức ảnh.
    Em mà gặp Bác, sẽ xin làm đệ tử luôn đấy. Nghiêm túc!
    Cảm ơn Bác đã động viên! Cơ mà em "hổng dám đâu". Nhiều khi đau đầu quá vác máy đi lang thang vô tình gặp cái gì chụp cái đó thôi mà bác. Em chưa bao giờ có ý định "sẽ chụp ra ảnh đẹp" cả, chỉ là chụp những gì mà mình thấy thích và cảm nhận được nó. Quan trọng nhất là luôn có Bác đồng hành và động viên chia sẻ là mãn nguyện rồi. Em lên tiếp đây.

Có buổi sáng sớm ngồi lặng lẽ nhìn cảnh người đi bắt cáy trên bãi biển sao thấy hai từ "lao động" bỗng trở nên gần gũi và dễ hiểu đến vậy. Hình như là họ đang sống chậm?

Sống chậm để quay lại với "ngày xưa".

Được sửa bởi meodihia lúc 02:50 PM ngày 15-11-2012

Quote Được gửi bởi meodihia View Post
    Cảm ơn Bác đã động viên! Cơ mà em "hổng dám đâu". Nhiều khi đau đầu quá vác máy đi lang thang vô tình gặp cái gì chụp cái đó thôi mà bác. Em chưa bao giờ có ý định "sẽ chụp ra ảnh đẹp" cả, chỉ là chụp những gì mà mình thấy thích và cảm nhận được nó. Quan trọng nhất là luôn có Bác đồng hành và động viên chia sẻ là mãn nguyện rồi. Em lên tiếp đây.

Có buổi sáng sớm ngồi lặng lẽ nhìn cảnh người đi bắt cáy trên bãi biển sao thấy hai từ "lao động" bỗng trở nên gần gũi và dễ hiểu đến vậy. Hình như là họ đang sống chậm?

Sống chậm để quay lại với "ngày xưa".

Chắc Bác Mèo không thể hình dung em vẫn còn lao động miệt mài từ sáng sớm ... và vừa đặt lưng xuống ghế lúc gần nữa đêm để vào đây tâm sự vài lời với Bác.
    Em thì không giỏi cái khoảng macro "hoa, lá, cành" nhưng đôi lúc em cũng phá lệ chộp may rủi vái tấm "hoa hòe" cho đời nó có tí màu sắc.
    Hôm nay buồn buồn nhìn lại tấm ảnh cánh sen giữa trưa đã có phần phai sắc, và chuốm màu héo úa ... em giật mình liên tưởng đến cuộc đời ...
    Bước qua quá nhiều thăng trầm, trãi dài cuộc đời với nhiều gian trá và lừa lọc, có nhiều khi mình cảm thấy khô cằn quá! Mệt mõi quá!
    Và cái màu hồng của cuộc đời qua lăng kính tuổi trẽ như đã chuyễn màu héo úa tự khi nào.
    Nhưng suy cho cùng, đó mới chính là cuộc sống - đa dạng, muôn màu, như cánh hoa, lúc hé nụ, lúc tươi hồng và cũng đến lúc héo tàn như quy luật muôn đời không sao thay đỗi được.

Quote Được gửi bởi samuelphilong View Post
    Chắc Bác Mèo không thể hình dung em vẫn còn lao động miệt mài từ sáng sớm ... và vừa đặt lưng xuống ghế lúc gần nữa đêm để vào đây tâm sự vài lời với Bác.
    Em thì không giỏi cái khoảng macro "hoa, lá, cành" nhưng đôi lúc em cũng phá lệ chộp may rủi vái tấm "hoa hòe" cho đời nó có tí màu sắc.
    Hôm nay buồn buồn nhìn lại tấm ảnh cánh sen giữa trưa đã có phần phai sắc, và chuốm màu héo úa ... em giật mình liên tưởng đến cuộc đời ...
    Bước qua quá nhiều thăng trầm, trãi dài cuộc đời với nhiều gian trá và lừa lọc, có nhiều khi mình cảm thấy khô cằn quá! Mệt mõi quá!
    Và cái màu hồng của cuộc đời qua lăng kính tuổi trẽ như đã chuyễn màu héo úa tự khi nào.
    Nhưng suy cho cùng, đó mới chính là cuộc sống - đa dạng, muôn màu, như cánh hoa, lúc hé nụ, lúc tươi hồng và cũng đến lúc héo tàn như quy luật muôn đời không sao thay đỗi được.

@-Samuel: Bức này của bác ý nghĩa lắm bác ạ (em dịch ảnh bác theo suy nghĩ của cá nhân em). Về hình ảnh hoa Sen chắc chẳng cần phải nói thì mỗi chúng ta đều hiểu cái mà chúng ta cần diễn đạt là gì (có thể là hơi quá đề cao), cái này em không diến giải thêm. Em cảm nhận được mỗi khi "sống chậm" bác (và cả em nữa) đều chắt lọc được một vài điều gì đó khi nhìn lại chặng đường đã qua để không phải hối tiếc, không phải cúi đầu khi quy luật của tự nhiên đã hiển hiện ra trước mắt. Em nghĩ, em đang ở trạng thái "hâm hâm" thì phải. Nhưng thôi, như thế cuộc sống mới thêm phong phú bác nhỉ?
    Được sửa bởi meodihia lúc 09:16 AM ngày 19-11-2012

Mới đc gặp anh SamuelPhiLong một lần ở HN, rất thích tính cách của anh
    Đường không tự có, đường do người đi mà thành.

Bàn thêm về "sống chậm"

Sống chậm không có nghĩa là như thế này. Không có nghĩa là tự làm cũ mình và để những suy nghĩ cổ hủ bao bọc vây quanh làm ta trì trệ và thoát li ra khỏi cuộc sống.

Còn đây là em họa với bác Samuel (bác là hoa, em là lá)
    Được sửa bởi meodihia lúc 09:26 AM ngày 19-11-2012

Ảnh rất đẹp. Màu sắc và ánh sáng hay thật

Quote Được gửi bởi tocvanghoe View Post
    Mới đc gặp anh SamuelPhiLong một lần ở HN, rất thích tính cách của anh
    @-tocvanghoe: Ảnh đẹp quá bác ơi! Giá như có một cái lá buông xuống thì tuyệt. Cảm ơn bác đã chia sẻ!

Thong thả bước ta sẽ thấy mình vẫn còn được nhiều thứ hơn người khác điều mà vô cảm đã làm cho ta bấy lâu chưa nhận ra. Chợt nhận ra rằng, mình bây giờ cũng không bằng một đứa trẻ con, có lẽ do phải cúi đầu mải miết bon chen với "cơm, áo, gạo, tiền"?

Được sửa bởi meodihia lúc 09:45 AM ngày 20-11-2012

Trang 2 / 83 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... Cuối cùngCuối cùng