Trang 45 / 81 Đầu tiênĐầu tiên ... 35434445464755 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 441 đến 450 / 810

Chủ đề: Sigma 17-50mm f/2.8 EX DC OS - Hương sắc mới cho dòng APS-C Standard Zoom lens

Ảnh bạn sonpn2205 chụp rất nét. Bạn mua ống kính này thế nào? Hanoi hay HCM và có phải chờ giao hàng lâu ko? Tks.

Quote Được gửi bởi Tri_BK View Post
    Ảnh bạn sonpn2205 chụp rất nét. Bạn mua ống kính này thế nào? Hanoi hay HCM và có phải chờ giao hàng lâu ko? Tks.
    Lúc đầu mình đặt bên Phú Quang nhưng bị lỗi hẹn 2 lần (do là for Pentax nên hầu như không có hàng), sau đó mình đặt bác Phi bên nhattao (HCM), bác đó cũng bảo bên Nhật họ báo delivery time là 2 tháng (chậm nhất), nhưng khoảng 3 tuần thì hàng đã về bên Nhật và khoảng hơn 3 tuần (cài này tùy thuộc vào ngày hàng về bên Nhật và tgian ship hàng của bác Phi) hàng về VN. Vất vả lắm nhưng đổi lại được 1 con lens rất tốt.

Có khí thế up ảnh tiếp:
    Hình chụp mãu nhí ở nhà, chụp trong phòng ngủ (ban ngày) nguồn sáng lá bóng đèn 1m2.
    Mẫu nhí ngọ nguậy lung tung nên out tèle, nhưng cũng có vài tấm ok.
    36mm,1/15 sec,f2.8, iso 400, EV +2.

Hình bác Sonpn2205 chụp với máy Pentax màu sắc lên đẹp và trong trẻo quá.

Cám ơn bác đã gởi ảnh, mong được xem thêm nhiều ảnh của bác chụp với máy Pentax.

Quote Được gửi bởi tinhcuoi916 View Post
    em chụp với body canon 60D đây, mời các bác nhận xét
    18mm, f2.8, iso 200 +1/3 Ev

18mm, f2.8, iso 800, +2/3Ev
    Mình thấy hình như bị out nét thì phải. Bác check focus chưa ạ ?

Quote Được gửi bởi vaonamvn View Post
    Tat ca cac san pham SIGMA tren toan the gioi chi duoc san xuat duy nhat tai mot nha may SIGMA o Nhat Ban, va chat luong dong deu nhu nhau theo mot quy trinh va day chuyen san xuat nhe. Va khong co chuyen san pham o nuoc nay khac san pham o nuoc khac, khong co chuyen hang noi dia hay khong noi dia (nhu Tivi) dau nhe bac
    Bác vaonamvn hình như đang công tác bên Shriro phải không ạ ? Vậy chắc bác hiểu qui trình căn chỉnh lại focus cho lens Sigma rõ nhất. Mình và rất nhiều khách hàng tiềm năng khác của Sigma rất mong muốn hiểu chính xác quy trình căn chỉnh cho lens. Sau khi căn chỉnh, bên Sigma có máy để kiểm tra lại lens có còn bị lỗi focus ở tất cả các khẩu ko ? Bởi vì như bạn caotan nói thì sau khi căn chỉnh lại yêu cầu khách kiểm tra lại thì đúng là quá cảm tính và thiếu chuyên nghiệp. Mình cũng ở rất xa, muốn chỉnh thì phải gửi cả lens và máy vào trong Nam(mình ngoài Bắc). Nếu trong tình huống này mà nhân viên căn chỉnh kiểm tra ko tốt thì gửi đi gửi lại thì ko ổn tí nào.

Quote Được gửi bởi khoanhkhac450d View Post
    Bác vaonamvn hình như đang công tác bên Shriro phải không ạ ? Vậy chắc bác hiểu qui trình căn chỉnh lại focus cho lens Sigma rõ nhất. Mình và rất nhiều khách hàng tiềm năng khác của Sigma rất mong muốn hiểu chính xác quy trình căn chỉnh cho lens. Sau khi căn chỉnh, bên Sigma có máy để kiểm tra lại lens có còn bị lỗi focus ở tất cả các khẩu ko ? Bởi vì như bạn caotan nói thì sau khi căn chỉnh lại yêu cầu khách kiểm tra lại thì đúng là quá cảm tính và thiếu chuyên nghiệp. Mình cũng ở rất xa, muốn chỉnh thì phải gửi cả lens và máy vào trong Nam(mình ngoài Bắc). Nếu trong tình huống này mà nhân viên căn chỉnh kiểm tra ko tốt thì gửi đi gửi lại thì ko ổn tí nào.
    Hi bac,
    Minh hien dang lam trong nganh co khi chinh xac, nhung truoc do minh co mot thoi gian kha lau lam viec cho cac cong ty ve thiet bi nganh anh o nuoc ngoai nen co biet mot chut it thong tin, do vay cung thinh thoang vao cac forums xem, somewhere in blood . Minh khong ranh ve nhiep anh chi biet ve ky thuat thiet bi. Tot nhat la bac cu lien he cac nha phan phoi uy quyen cua cac hang tai Vietnam de hoi dap thong tin cho chinh xac ah.

Đã từng đặt hàng ống này ở Hà nội và sau hơn 3 tuần mới biết là hàng có thể về trong 2 tháng tới nữa. Nản quá nên mình đã bỏ. Có thể với Pentax hơi khó mua nhưng thời gian giao hàng vậy thật khó chấp nhận.

Quote Được gửi bởi Tri_BK View Post
    Đã từng đặt hàng ống này ở Hà nội và sau hơn 3 tuần mới biết là hàng có thể về trong 2 tháng tới nữa. Nản quá nên mình đã bỏ. Có thể với Pentax hơi khó mua nhưng thời gian giao hàng vậy thật khó chấp nhận.
    Search trên vật giá thấy có hàng ở HN cũng nhiều mà bác.
    http://touch.vatgia.com/home/detail_...35&iPro=624038

Dựng nhà mới

Hàng độc mà còn hot nên em nó chảnh vậy đấy, mình đặt chính hãng từ 30/07, hẹn 15/08 sau đó qua 15/09 và đến cuối tháng 8 thông báo là 15/10, đến nỗi họ phải gọi mình lên lấy cọc vì hẹn nhiều quá (vì không biết 15/10 shriro có lấy được hàng không nữa).
    Nên quyết định chọn mua hàng xách tay, tuy lâu nhưng biết chắc ngày về và thực tế là chưa đầy 1 tháng em nó đã về tới VN, em đặt bác Phi ngày 30/08 mà 10/09 em nó đã về bên Nhật rồi và 03/10 em mới được cầm em nó. Các web bán hàng bên Nhật cũng báo hết hàng. Còn hàng có sẵn thì chỉ nhờ người thân bên Mỹ mua thôi nhưng giá cao hơn nhiều.
    Con này đáng để chờ đợi, giá chưa bằng 1/2 16-50, nhưng chất lượng chắc cũng không thua bao nhiêu 16-50. Thậm chí trên dxomark còn đánh giá con này cao hơn thế mới ghê.
    Đúng là chơi Pentax là phải kiên kiên nhẫn.

Trang 45 / 81 Đầu tiênĐầu tiên ... 35434445464755 ... Cuối cùngCuối cùng