Trang 30 / 81 Đầu tiênĐầu tiên ... 2028293031324080 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 291 đến 300 / 810

Chủ đề: Sigma 17-50mm f/2.8 EX DC OS - Hương sắc mới cho dòng APS-C Standard Zoom lens

Quote Được gửi bởi Alves View Post
    Mình thật sự thất vọng cách giảm giá xuống còn 9tr như thế này. Lúc mình mua mới giá 11tr7 (cách đây 2-3 tháng), cách giảm giá như thế làm mình cảm thấy đã mua hớ 1 con lens. Lens Sigma mình đánh giá chất lượng ảnh tốt hơn anh Tamron (bạn đang xài con này), nên chấp nhận mua giá cao hơn Tamron để đổi lấy chất lượng tốt.
    Nên nếu thật sự có sự giảm giá (rớt giá) 1/4 sp trong 1 thời gian ngắn như thế mình hứa sẽ ko lựa chọn dòng Sigma này nữa.
    Mình cũng giống bạn, thực sự cả đời mình đánh rơi tiền k ít làn trên dưới 2tr7. Nhưng cái cảm giác này khó tả lắm. Thực sự 2tr7 k là 1 con số quá lớn sv mình, nhưg nhà sx làm thế này khác j tát cho mình 1 gáo nước lạnh vẫn còn đá cứng vào mặt, đau hơn nhiều lần mất tiền khác, mình cũng thấy len tốt nhưng cũng sẽ say never với sigma

Quote Được gửi bởi Alves View Post
    Mình thật sự thất vọng cách giảm giá xuống còn 9tr như thế này. Lúc mình mua mới giá 11tr7 (cách đây 2-3 tháng), cách giảm giá như thế làm mình cảm thấy đã mua hớ 1 con lens. Lens Sigma mình đánh giá chất lượng ảnh tốt hơn anh Tamron (bạn đang xài con này), nên chấp nhận mua giá cao hơn Tamron để đổi lấy chất lượng tốt.
    Nên nếu thật sự có sự giảm giá (rớt giá) 1/4 sp trong 1 thời gian ngắn như thế mình hứa sẽ ko lựa chọn dòng Sigma này nữa.
    Hồi mới bắt đầu chơi em còn mua con D5100 19.570.000 kìa bác. Sau 1 năm giá giảm còn khoảng hơn 10 tr. Chơi thì chịu thôi, có gì mà giận cho hại não bác ạ.
    Được sửa bởi Ngao Tuyet lúc 09:32 PM ngày 19-07-2013
    D750 24-120N 85 1.8G

Nhìn tổng thể thì việc nhà sản xuất giảm giá sản phẩm đó là điều rất tốt cho người tiêu dùng, người tiêu dùng có thể mua sản phẩm tốt với mức chi phi ít hơn. Ở góc nhìn chung thì người tiêu dùng cũng hoan nghênh nhà sản xuất đã nỗ lực giảm giá để nhiều người có thêm cơ hội mua sản phẩm tốt. Nếu bạn đang làm trong các ngành sản xuất thì bạn sẽ hiểu rõ hơn về nỗ lực giảm giá, để giảm được giá là một quá trình làm việc & đàm phán với các đối tác cung cấp linh kiện, nhiên liệu, cắt giảm chi phí, quản lý chuỗi cung ứng, giảm lợi nhuận mong đợi, hay là chiến lược cạnh tranh với các nhà sản xuất khác ....., có thể có những bước giảm giá khác nhau nhưng nếu nhà sản xuất có thể giảm ngay một bước tốt điều đó cũng có lợi cho nhiều người tiêu dùng. Nói tóm lại sản phẩm tốt và giá tốt là điều được mong đợi , em vẫn chưa đủ thóc chỉ chờ xài ké ^^

Quote Được gửi bởi Ngao Tuyet View Post
    Hồi mới bắt đầu chơi em còn mua con D5100 19.570.000 kìa bác. Sau 1 năm giá giảm còn khoảng hơn 10 tr. Chơi thì chịu thôi, có gì mà giận cho hại não bác ạ.
    Khi bạn ra 1 dòng mới thay thế cái cũ thì điều bạn nói là cần thiết như giảm giá con Samsung S3 để bán con SS S4. Còn cách làm này cho thấy NSX đánh giá sai phân khúc Khách hàng cho sp của mình. Đã xác định len mình tốt, chất lượng thì giá cả cao 1 tí, làm cho người mua có cảm giác sở hữu sản phẩm tốt hơn mấy sản phẩm khác như thằng SS S4 bán giá cao hơn thằng Oppo Find 5.
    Mình nói để bạn hiểu tâm lý của những người đang sở hữu lens này, nhưng thoai mình cũng xin dừng việc này. Mọi người cứ góp ảnh đẹp cho topic tiếp nhé. Nice weekend
    Đi trong cõi mộng, ta đừng mộng
    Đứng giữa đất trời, hướng hướng trông

Quy luật kinh tế thị trường mà bạn, em mua mấy cái thiết bị điện tử như tivi, DVD, galaxy note .... Nó cũng xuống giá nhanh lắm, xe oto ( của bạn em - em chỉ có xe đạp ) lại càng nhanh hơn nữa.
    Thôi bỏ vụ đó đi, giận Sigma làm gì cho ảnh hưởng đến tác phẩm của các bạn, em nghĩ là sản phẩm mới ra sắp tới giá rẻ hơn đời cũ, chụp đẹp là em hết giận Sigma ....

Up hình lên đi các bạn ui ! Sigma 17-50 tiếp tục đi !

Chân dung toàn thân

Được sửa bởi caongtan lúc 05:46 PM ngày 21-07-2013

Hen qua Minh vua dinh mua thi no lai giam Gia ;)

Em cũng đang quan tâm, lúc trước giá cao, đang định lấy tamron, giờ thì ngon rồi.
    không biết chất lượng có ảnh hưởng gì không các bác nhỉ, em thấy các cửa hàng ở Hà nội vẫn giữ giá cũ?

Đợi nó xuống 5-6tr thì múc, lúc đó chắc có khối người ói máu (just for kidding
    CHúc các bác có nhiều ảnh đẹp :11:

Quote Được gửi bởi 1177 View Post
    Em cũng đang quan tâm, lúc trước giá cao, đang định lấy tamron, giờ thì ngon rồi.
    không biết chất lượng có ảnh hưởng gì không các bác nhỉ, em thấy các cửa hàng ở Hà nội vẫn giữ giá cũ?

Đợi nó xuống 5-6tr thì múc, lúc đó chắc có khối người ói máu (just for kidding
    CHúc các bác có nhiều ảnh đẹp :11:
    Mình thấy giá này là đẹp để thay cho Kit rồi, chứ bác chờ 5-6tr thì lúc đó nó ra con mới lại hoang mang so sánh. Nói chung đừng nên kiềm hãm cái sự sung sướng nếu có điều kiện bác ạ.

Cac pro cho e hoi Len nay co xai cho d5100 k. Ma e nghe noi sigma xai lau se bi xuong mau. E la ng moi thoi nen co Nhiu cau hoi ngo ngan Mong cac bac gop y. E nhin hinh may bac chup ma them chay nc dai. ;)

Quote Được gửi bởi DuyDong20 View Post
    Cac pro cho e hoi Len nay co xai cho d5100 k. Ma e nghe noi sigma xai lau se bi xuong mau. E la ng moi thoi nen co Nhiu cau hoi ngo ngan Mong cac bac gop y. E nhin hinh may bac chup ma them chay nc dai. ;)
    Chào bác, đây là suy nghĩ cảm tính thôi chứ trên thực tế cho đến bây giờ không có lens của hãng nào xài lâu bị xuống màu hết nhe

Trang 30 / 81 Đầu tiênĐầu tiên ... 2028293031324080 ... Cuối cùngCuối cùng