Trang 20 / 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 1018192021223070 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 191 đến 200 / 856

Chủ đề: Sony Nex-6 hay Fujifilm X-E1 ???

Quote Được gửi bởi hamzui View Post
    bao cao cac bac, len kit 16-50 chong rung cuc tot
    Thì các lens có OSS của Nex trước giờ đều chống rung hiệu quả mà bác.

@ruanweixin: cái giá đó post tại thời điểm khác, và tính sau khi đã trừ thuế VAT, còn cái giá 21M mà ông hỏi nó ở thread bên kia...

nếu có thắc mắc về vụ VAT thì xem lại bài post nhé, post đó đang nói về chuyện anh hamzui đi mua đồ, và tôi biết chắc anh ham vui được trừ VAT...

Bữa rầy mình cũng tham khảo hình ảnh từ Nex-6 và theo cách nhìn nhận của em thì màu sắc có phần hơi rực.. còn lại mọi tính năng đều rất rốt..

(X-E1 thì rất thích nhung AF chưa hợp với nhu cầu chụp trẻ nhỏ của em.. và còn một lựa chọn nưa là M4/3 OM-D cũng rất đáng giá).. có bác nào đã dùng OM-D & Nex-6 cho em xin ít lời bình luận & nếu có sự so sánh thực tế thì tốt quá
    Lủ khủ một đàn kiến đen

Quote Được gửi bởi fRzzy View Post
    @ruanweixin: cái giá đó post tại thời điểm khác, và tính sau khi đã trừ thuế VAT, còn cái giá 21M mà ông hỏi nó ở thread bên kia...

nếu có thắc mắc về vụ VAT thì xem lại bài post nhé, post đó đang nói về chuyện anh hamzui đi mua đồ, và tôi biết chắc anh ham vui được trừ VAT...
    Vụ VAT thì Hãng sao control được, cửa hàng họ ko cần VAT, họ có quyền khấu trừ cho khách hàng, cái này là thuộc quyền của Cửa Hàng rồi.
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

đấy là tính 22.5M đã trừ VAT... và nó cũng chẳng liên quan gì tới cái giá 21M hơn chút có cả VAT và sạc pin thẻ nhớ gì đấy cả đâu...

Quote Được gửi bởi fRzzy View Post
    đấy là tính 22.5M đã trừ VAT... và nó cũng chẳng liên quan gì tới cái giá 21M hơn chút có cả VAT và sạc pin thẻ nhớ gì đấy cả đâu...
    Bác này nói hơi lạ.
    Sony công bố giá bán lẻ là 22.490.000 tức là đã bao gồn VAT luôn rồi.
    Giá nào 22.5M đã trừ VAT vậy tính ra có luôn VAT là 24.750.000 ?
    Bác cứ cãi nhau cái giá làm gì? nếu bác muốn chứng minh thì show các hóa đơn lên là được rồi (xóa tên CH, địa chỉ . . .)

ôi xời, các bác cãi nhau kinh quá. Em đang sướng với cái máy bác fRzzy mua giúp, các bác làm em giảm độ vui.
    Xin cảm ơn bác fRzzy.
    p/s: thứ 7 này anh em hội mirroless lại offline cái nhỉ ? kì này ko off cafe suông nữa nhé. .... hi ....hi...
    Cảm ơn tất cả các bác đã chia sẽ thông tin và kinh nghiệm để em có được 1 cái máy rất ưng ý.

Quote Được gửi bởi quochoi View Post
    Bác này nói hơi lạ.
    Sony công bố giá bán lẻ là 22.490.000 tức là đã bao gồn VAT luôn rồi.
    Giá nào 22.5M đã trừ VAT vậy tính ra có luôn VAT là 24.750.000 ?
    Bác cứ cãi nhau cái giá làm gì? nếu bác muốn chứng minh thì show các hóa đơn lên là được rồi (xóa tên CH, địa chỉ . . .)
    Bác mới lạ, câu chuyện đang xoay quanh con số 21, bác đẻ ra 24.75 rồi bảo em lạ.

Em chả cần chứng minh cái gì cả, chung quy lại thì người khác mất tiền chứ bác thì không, mà chứng minh cho lắm mà bất lợi cho các bạn sonfan thì cũng chơi trò nhờ vả cạy cục, nên bác muốn tin hay không thì tùy. Haters gonna hate.

Mua xách tay sướng hơn, rẻ hơn, tha hồ mà chọn lựa.

Mua hàng hãng đồ Sony không đắt hơn nhiều, lại bảo hành đơn giản, ai được trả lại VAT nữa thì rẻ hơn luôn đó bác.

Trang 20 / 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 1018192021223070 ... Cuối cùngCuối cùng