Trang 86 / 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 3676848586
Hiển thị kết quả từ 851 đến 856 / 856

Chủ đề: Sony Nex-6 hay Fujifilm X-E1 ???

Quote Được gửi bởi Links View Post
    Tất cả đánh giá của em dựa vào cảm nhận và thực nghiệm cá nhân, thấy gì nói vậy chẳng thiên vị chú nào vì hiện em đang sở hữu và sử dụng cả hai.

Tại sao em đánh giá cao Sony Nex-6 là vì em có tham gia Tết té nước của Thái Lan (Songkran) vào tháng 4 vừa rồi. Em có mang theo hai chú này, mỗi chú cho vào một túi chống nước được đục một lỗ và thò ống kính ra ngoài. Dưới trời nắng nóng 40 độ hoạt động liên tục (chụp cùng chạy nhảy, té nước) trong túi chống nước kín như bưng. Chú X-E1 đã chậm chạm thì chớ chụp được tầm 2h lăn quay ra luôn. Chú này sau đấy em cất về nhà tháo pin và thẻ ra để tất cả ra chỗ khô ráo sang hôm sau lại chạy bình thường, chắc là do ko chịu được cường độ làm việc quá tải. Chú Nex-6 thì chạy ầm ầm 4 ngày trời từ sáng tới khuya không có một vấn đề gì cả.
    Vậy là Sony NEX 6 hoạt động chịu ảnh hưởng môi trường trâu bò hơn Fuji X-E1. Bác nào ở vùng lạnh, nhiệt độ âm, đem ra test nữa là chuẩn.

Vậy là trên 40 độ C ko được ah? Sao mình chụp trực tiếp dưới trời nắng,chắc ko dưới 45 độ máy cầm muốn bỏng cả tay mà vẫn chụp từ sáng đến tối ko sao nhỉ,chỉ thấy khó chịu và sót máy vì chạm chỗ kim loại trắng thấy nóng ran ?
    cactus

Quote Được gửi bởi cuongking View Post
    Vậy là trên 40 độ C ko được ah? Sao mình chụp trực tiếp dưới trời nắng,chắc ko dưới 45 độ máy cầm muốn bỏng cả tay mà vẫn chụp từ sáng đến tối ko sao nhỉ,chỉ thấy khó chịu và sót máy vì chạm chỗ kim loại trắng thấy nóng ran ?
    Máy chú kim loại nên bỏng tay là phải, máy anh vỏ nhựa nên cầm cứ mát mát là ! Vì vậy XE 1 dẫn nhiệt tốt=> làm nóng máy, ảnh hưởng tới các linh kiện bên trong nên dễ die sớm ! F3 tản nhiệt tốt nên làm mát ngon, an toàn cho các bộ phận bên trong => tuổi thọ lâu hơn, trâu bò hơn ! ;-D

Theo em bác chủ cứ làm em Nex 6 là hợp lý nhất.

Quote Được gửi bởi e63d90 View Post
    Máy chú kim loại nên bỏng tay là phải, máy anh vỏ nhựa nên cầm cứ mát mát là ! Vì vậy XE 1 dẫn nhiệt tốt=> làm nóng máy, ảnh hưởng tới các linh kiện bên trong nên dễ die sớm ! F3 tản nhiệt tốt nên làm mát ngon, an toàn cho các bộ phận bên trong => tuổi thọ lâu hơn, trâu bò hơn ! ;-D
    haha,bác cứ dọa em sợ chết khiếp. Em chỉ hay đắn đo lúc chưa mua thui,chứ mua về rùi thì chỉ cần ra đc 10 tấm ưng ý thì cũng đáng để em nó die rùi,dù em chả mong nó die tí nào.
    Chụp Angkor bằng Fisheye khá là hiệu quả b nhé.
    cactus

Sau khi theo dõi cầm lên đặt xuống chụp choẹt vài chục lần xe1 xpro1 và nex 6, em đã happy với x e1 và chỉ mong đến 6d hoặc 5d mark iii nữa thôi.
    Khi giá hợp lí với túi tiền người việt nam thì em sẽ go on...

Trang 86 / 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 3676848586