Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 43

Chủ đề: J. Paul Getty Museum

Tôi có cái tật không gọn ghẽ, CD chứa ảnh chụp trong Getty Center cũng để đâu mất, chán quá!

Toàn cảnh vật thì bác chủ đã post..
    Cho em tham gia vài tấm cơm nguội cho vui...

Được sửa bởi vthanh lúc 07:37 AM ngày 21-11-2012

@vthanh: bạn cứ tự nhiên. Không tấm ảnh nào giống tấm nào, do đó càng vui khi bạn đóng góp.

Bác VK ơi, không biết chỗ này có mở cửa trễ không, em thấy có 1 góc chụp được phơi đêm LA đó. Hay đi công tác lái xe ngang chỗ này hoài mà không có thì giờ đi tham quan. Em kết mấy cái museum lắm. Em nghe đồn cái Museum này xây xong mới lòi ra là chưa có xây Restroom, bác có biết cái vụ này không? Cũng có thể chỉ là tin vịt vì em mới nghe 1 sales rep làm cho em (sống ở LA) nói lại.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Bác VK ơi, không biết chỗ này có mở cửa trễ không, em thấy có 1 góc chụp được phơi đêm LA đó. Hay đi công tác lái xe ngang chỗ này hoài mà không có thì giờ đi tham quan. Em kết mấy cái museum lắm. Em nghe đồn cái Museum này xây xong mới lòi ra là chưa có xây Restroom, bác có biết cái vụ này không? Cũng có thể chỉ là tin vịt vì em mới nghe 1 sales rep làm cho em (sống ở LA) nói lại.
    Ủa chỗ này có restroom mà, rất sạch sẽ nữa là khác. Ở đây em thấy có bản cả đồ ăn nước uống nữa. Lần trước anh Hậu Gen NT dẫn em vào đây chơi cả buổi chiều.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

@KL: Thứ bảy nào cũng mở đến 9:00PM. Nhưng rất xa downtown LA làm sao phơi đêm được!!!

Hehe, mất mấy trăm triệu thì làm sao có thể quên xây restrooms! Nếu có quên thì làm sao construction plan check được chấp thuận và building inspectors cho khai trương?

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Để đóng góp cho chuyên mục ảnh kiến trúc, mời các bạn viếng thăm một trong hai công trình kiến trúc của J.Paul Getty Museum. Những hình ảnh sau được ghi lại tại công trình Getty Center.

2: Từ Center nhìn về phía Đông: thành phố LA bên trái và Century City, Westwood cùng với khuôn viên đại học UCLA trước mặt.

3: Siêu xa lộ 405 chạy hướng Bắc Nam. Century City, Westwood, và UCLA campus nằm bên kia xa lộ.

Góc này dùng ống tele chụp phơi tối được 2 thành phố luôn, để mai mốt em tranh thủ làm mấy tấm

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Hẳn là tin vịt rồi :-), ngay cả căn nhà nho nhỏ của tôi nếu muốn sửa chữa, upgrade thôi chưa nói là xây mới còn phải được thành phố đó cho phép và cử người xuống kiểm tra trước khi tiếp tục xây dựng. Thì làm gì có chuyện một công trình như thế này mà xây xong mà quên cái vụ restroom :-)
    "Take a look at what you're looking at"
    Jay Maisel

Quote Được gửi bởi MarkTran View Post
    Hẳn là tin vịt rồi :-), ngay cả căn nhà nho nhỏ của tôi nếu muốn sửa chữa, upgrade thôi chưa nói là xây mới còn phải được thành phố đó cho phép và cử người xuống kiểm tra trước khi tiếp tục xây dựng. Thì làm gì có chuyện một công trình như thế này mà xây xong mà quên cái vụ restroom :-)
    Cám ơn bác, lúc mới nghe em cũng chỉ cười cho vui thôi, cho là chuyện cười đi. Cám ơn bác đã giải thích.

hình rất đẹp bác Khoa à.
    Điên vì NeX

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng