Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 43

Chủ đề: J. Paul Getty Museum

@hellchic: Tôi ở ngoại ô cách xa LA 80 cây số. Thành phố này cũng có nhiều cảnh, công trình xây cất, đời thường để chụp. Trở ngại chính cho chụp ảnh là cái diện tích bao la và sự bất tiện về giao thông của nó. Về xây cất thì có Walt Disney Concert Hall, một công trình nổi tiếng trên thế giới của kiến trúc sư Frank O. Gehry với mái bằng thép inoxidable méo mó. Ngày xưa tôi có chụp nhưng để ảnh đâu mất, tôi sẽ chụp lại nhưng cũng cần một thời gian sau Getty Center.

Sau đây là những tấm ảnh chót về Getty Center. Hẹn gặp lại trong một series kiến trúc khác trong tương lai.

23: Hồ nước với background khác.

24: Chỗ thích nhất của trung tâm: một terrace rất rộng với một view toàn thể về phía Đông. Hôm nào có gió, trời xanh thì nhìn được rất xa.

25: Terrace.

26: Bàn ghế kê ở trên terrace cho mọi người ngồi nghỉ ngơi, mà có mấy ai ngồi!

27: Một view nhìn từ dưới vườn lên.

28: Trong building này có những bộ ảnh trắng đen xưa rất quý.

29: Vẻ đẹp của Getty Center sẽ bớt đi nhiều nếu không có landscape như thế này!

30: Đó là những sườn sắt và người ta trồng nhiều cây hoa giấy bên trong cho mọc tủa ra bên trên. Lạ và rất đẹp.

The End
    Được sửa bởi Văn Khoa lúc 09:00 AM ngày 08-11-2012

Cám ơn bác rất nhiều vì loạt ảnh getty center. Em rất mong chờ những loạt ảnh kiến trúc tiếp theo của bác (disney concert hall chẳng hạn...) . Thanks again.

Góc chụp của bác đẹp thật ấy. Hồi tháng 6 em có đến tham quan chổ này. Rất ấn tượng với kiến trúc và các tác phẩm nghệ thuật. Thích lúc đi Tram lên đồi tham quan, thấy freeway 405 rất đẹp. Em cũng có mấy hình hôm đi em chụp được nếu bác cho phép em sẽ post thêm vào.

@chummy, mời bạn cứ tự nhiên, càng đông ảnh càng vui :p

Em coi lại đi chủ yếu là chụp hình cho gia đình nên hông có nhiều cảnh, lựa mãi mới đc mấy tấm này:

Bên trong một building:

Bạn chummy chụp ảnh rất đẹp, nhất là những tấm toàn cảnh! Riêng những tấm trong nhà, tôi cũng bị màu vàng do thiếu ánh sáng như bạn. Đó là lý do để sắm D800 với ống kính 50mm f1.4.
    Được sửa bởi Văn Khoa lúc 05:00 AM ngày 10-11-2012

Đúng là vậy. Bên trong họ sợ ảnh hưởng đến các tác phẩm nên không cho dùng flash. Những tấm này mình dùng Lens Kit 17-55 nên không mở lớn đc. Nhưng nhờ có IS nên cũng đỡ phần nào. Bạn Văn Khoa đang ở city nào thế?

ảnh ngoại thất của bác chummy rất đẹp. cho em góp ý thêm là ảnh nội thất thì mình nên canh các cạnh góc cho thẳng với mép hình để không bị phối cảnh 3 điểm tụ. (giống tấm áp cuối của bác thì rất tuyệt ) .

@chummy: Gia đình tôi ở cực nam OC bạn ạ.
    Tôi có nhiều tấm chụp trong VBT. Hay là nên có một thớt cho chủ đề "Các Viện Bảo Tàng" vì đó cũng là một hình thức trang trí nội thất?

Quote Được gửi bởi hellchic71 View Post
    ảnh ngoại thất của bác chummy rất đẹp. cho em góp ý thêm là ảnh nội thất thì mình nên canh các cạnh góc cho thẳng với mép hình để không bị phối cảnh 3 điểm tụ. (giống tấm áp cuối của bác thì rất tuyệt ) .
    cảm ơn bác góp ý em sẽ rút kinh nghiệm ạ :D

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    @chummy: Gia đình tôi ở cực nam OC bạn ạ.
    Tôi có nhiều tấm chụp trong VBT. Hay là nên có một thớt cho chủ đề "Các Viện Bảo Tàng" vì đó cũng là một hình thức trang trí nội thất?
    Ủng hộ bác ^^

Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng