Trang 2 / 28 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 271

Chủ đề: Nhỏ - To và Xa - Gần cùng Pentax DA 15/4 Limited Lens

Quote Được gửi bởi vinacafe View Post
    hihi, cơ bản là lens kit pen nó quá tốt, cón em 15ltd này chắc phải chụp những đại cảnh hoành tráng mới thấy hết được ưu điểm của nó.
    Cảm ơn bác, em cũng đã trải qua được vài đời kit nên cũng hiểu em nó tốt đến mức nào!

Về chuyện dùng lens này để chụp đại cảnh hoành tráng thì cũng không có gì đáng bàn cãi nhưng những lúc như thế cũng rất nhiều lens làm được (đôi khi cả kit)! Chỉ khi nào chơi trò cháu vẽ ông mặt trời hay chụp tiểu cảnh kiến trúc trong phòng khách thì khả năng chống flare và không méo mới ít lens làm được! Đến khi nào bác xem nhiều ảnh chụp street life với em này thì mới thật sự được hết ưu điểm của em nó! Em nghĩ em và bác nên dừng tranh luận ở đây được rồi nhỉ! Dành thời gian săn ảnh và góp ảnh xây dựng các topic tốt hơn nhiều bác ơi!
    Flickr|500px|SonTax

Về cơ bản thì kit Pen vô đối, và kit hơn 15ltd là một phát minh vĩ đại của mọi thời đại ...

15ltd

@LNK: Cảm ơn em đã vào ủng hộ nhé! Dạo này ảnh em chụp ngày một đẹp ra nên hết dám comment rồi! hihi...

@Đại ca Hòn: Dạ em đem em nó ra phơi nắng tí thôi ấy mà! Tại em nó nằm trong góc tủ nhà ai đó cũng lâu lắm rồi thì phải!

@Caravan: Góp thêm ảnh vào cho em nó đỡ tủi thân nhé! ;)
    Flickr|500px|SonTax

@Chipvn : em hi vọng trên K5 sẽ là nơi để em nó phát huy tác dụng, K1xị của em chỉ lên được đến thế này ... hix.

Xin phép bác @chipvn;
    Nhà thờ Đá (Ninh Bình);
    #7;

Oài! người suốt đời chỉ được sờ tới kít và mấy cái lens MF xoay xoay, vặn vặn như em thì chỉ bik nín thin và ko dám phát biểu linh tinh! Chỉ có 1 điều là đố ai tìm được cái mặt trời xé tia, cái đường nét thẳng thớm của kiến trúc, cái nổi khối bần bật khi ra nắng, cái khoảng cách lấy nét gần nhất có 18cm, cái hiệu ứng ta ở giữa lòng địch trong streetlife

(ảnh minh quạ nên cho em xin khỏi đánh số ạh)
    Được sửa bởi Aimazi lúc 12:32 AM ngày 31-10-2012

@chipvn:a đổi tên top thành lens fix Pentax có tiêu cự từ 15-20 :D, để e góp tí vốn.....riêng DẠ thì e chịu ạ :D

@Caravan: Ảnh tốt hay không còn do người chụp nữa chứ đâu phải chỉ có nhờ body hay lens không đâu! Ảnh của em thì có dùng K 1xị Đế thì anh cũng còn phải chạy theo dài dài! Anh chỉ cố nhất trong mức có thể thôi! Em thêm số ảnh và lục kho góp típ hen!

@Bác Zoro348: rất vui vì có thêm bác góp ảnh! Em chỉ mạo muội mở topic thôi còn ảnh thì mọi người có thì góp vào chứ có gì đâu phải xin phép! Có xin phép thì chắc phải xin phép ban QT hay xin phép cụ Hòn kìa! hihi...

@Aimazi: cảm ơn em ghé thăm và động viên topic nhé!

Em cũng lên tiếp 1 tấm cho nhà cửa xôm tụ tí!

#8:

0094_The Shadow of Modern Life by Soul Labyrinth (Chipvn), on Flickr

K-5 | DA15/4 Ltd
    Flickr|500px|SonTax

#9;

Cảm ơn bác chipvn lập thread. Vài tấm góp vui.

Lanscape

Street

Hoa hoét

Trang 2 / 28 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng