Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 25 / 25

Chủ đề: Help] Shuttercount trên Mirrorless

Bác cứ vào Menu/Settings mò 1 lúc là ra mà. Vì cảm biến phải thu hình liên tục để live view nên chắc cũng có ảnh hưởng đôi chút, nhưng có thể đặt timeout khoảng 30s tắt live view khi không chụp thì chắc cũng đỡ. Mà mấy ai dùng máy quá 5 năm bác, amateur chụp giỏi lắm vài chục k shots là bán máy
    Love Sony & Pentax

Quote Được gửi bởi squadron View Post
    Bác cứ vào Menu/Settings mò 1 lúc là ra mà. Vì cảm biến phải thu hình liên tục để live view nên chắc cũng có ảnh hưởng đôi chút, nhưng có thể đặt timeout khoảng 30s tắt live view khi không chụp thì chắc cũng đỡ. Mà mấy ai dùng máy quá 5 năm bác, amateur chụp giỏi lắm vài chục k shots là bán máy
    Thanks bác, em tìm thấy rồi ạ, tại chưa quen menu máy nex, hơi bối rối khi mới tiếp xúc. Vậy theo bác có nên bật cái màn trập điện tử lên không? Nếu bật lên thì cứ tắt/bật cảm biến như vậy sẽ ảnh hưởng đến tuổi thọ cảm biến không ạ? trước em dùng Nikon 1, màn trập điện tử nên không lo hỏng màn trập và tốc độ chụp rất khủng, nhưng lo cái vụ cảm biến lắm
    Em thì chỉ chụp gia đình, đời thường, đôi khi thấy khoảnh khắc đẹp thì ghi lại, nên chỉ định học cho biết chút ít thôi, chắc sẽ gắn bó máy dài dài, mà được như bác nói độ bền đến 5 năm là quá ok rồi :D
    Được sửa bởi metallicy lúc 11:05 PM ngày 27-10-2012

bác search cả cái diễn đàn này xem có ai bị hỏng sensor vì chụp nhiều hay quay phim nhiều chưa? toàn lo hão không :|

máy DSLR mỗi lần chụp là một lần bật tắt sensor đấy bác...

bác ZZ bên box BB của tinhte.vn ah? thấy tên quen quen.
    shouter count trên nex ko tính dc, cá nhân dùng thì coi theo số serial của ảnh thôi (chưa reset)
    Only love...... Fujifilm X100
    http://flickriver.com/photos/boldrock

Quote Được gửi bởi Gà mờ View Post
    Mình không biết đếm = cách gì? Nhưng nếu bác sài Leica thì mình cho cái shuttercount, chuẩn lắm
    Em dùng Leica, bác Gà mờ cho em xin shuttercount của Leica. Cám ơn Bác.

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123