Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 53

Chủ đề: Macro bằng combo Ip 4s + lens tự chế

Quote Được gửi bởi loc_kieu2002 View Post
    Hi, em tưởng gửi cái hình cái ốp lưng là các bác có thể hình dung được cách làm rồi chứ. 1 cái ốp lưng , 1 cái thấu kính , và 1 ít keo 502. Gắn ip vào ốp lưng , canh cho thấu kính đúng tâm camera , rồi dán nó vào thôi. Cẩn thận keo rơi vào ống kính IP nhé. Chỉ có vậy thôi ạ.
    cái này giống mấy cái ốp lưng có len giống ngoài thị trường bán mấy trăm ngàn bác nhỉ
    If you want to see a rainbow, you must go through the rain

like it !

bác ơi, cho hỏi cái lens độ này xài cho samsung galaxy s3 được không bác? Muốn làm nhưng không biết cách

Gà đang tập chụp ảnh

Hay thật đấy!

Lúc trước hồi còn đi học em có nghịch lấy cái kính của máy ảnh sẵn film, loại chụp 1 lần rồi bỏ, đem dùng băng dính dán nó ngay trước cái con mắt của con đt o2 để chụp tài liệu cự ly gần thay vì phải đem đi scan ý, thấy cũng lợi hại lắm á chắc hôm nào cũng thử làm lại.

À, em còn thấy trong cái máy photo ricoh hỏng nó cũng có một cái thấu kính đường kính khoảng 30mm thấy ánh tím tím chắc là có coating em, chưa nghịch thử mà giờ cũng bị mất cái kính đó rồi nên cũng không thử được. Không biết đã có bác nào thử cái kính ấy chưa nhỉ?

Quote Được gửi bởi kyo2907 View Post
    bác ơi, cho hỏi cái lens độ này xài cho samsung galaxy s3 được không bác? Muốn làm nhưng không biết cách

Có chung cùng câu hỏi như bác này :D
    If you want to see a rainbow, you must go through the rain

Quote Được gửi bởi kyo2907 View Post

Dĩ nhiên là được chứ bác, miễn là bác tìm được cái kính đủ rộng cho cái camera của S3 , và gắn nó vào cái ốp lưng rồi đi tác nghiệp thôi, mình cũng độ cho IP theo cách đó , nói tóm lại là đt nào có camera cũng chơi đc hết các bác ạh. Chúc các bác thành công
    @andy86 Bác cứ đọc lại mấy bài viết về cách tìm mấy ống kính , rồi kết hợp trên thiết bị mình có nha. Đơn giản lắm , chút xíu khéo tay + sáng tạo là các bác có đc những tác phẩm đẹp cho riêng mình rồi. Have fun !
    Được sửa bởi loc_kieu2002 lúc 12:25 AM ngày 30-11-2012

dạo này chú chụp lên tay quá ;)

Lens và hình thật vãi chưởng!

Quote Được gửi bởi loc_kieu2002 View Post

Thành quả thật là tuyệt vời cho sự sáng tạo của bác chủ! Em phục cả chất ảnh, góc nhìn và sự sáng tạo của cụ!
    Cám ơn cụ đã chia sẻ

Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng