Trang 26 / 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 162425262728 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 251 đến 260 / 280

Chủ đề: lại bị lừa mất body 5d mark 3,xã hội thật ghê gớm,chẳng còn hứng thú chơi nhiếp ảnh..

đọc xong mới thấy nguy hiểm quá........đi 1 nhóm mua cho chắc......haha
    BABE

Chia buồn với bạn :(
    Anh em lần sau có trade máy hoặc bán thì nhớ xem kĩ "chú ấy" đi xe hiệu zì màu zì nha.

Bác truy lại số phone đã nhắn tin hay alo Bác để mua máy. Đa số mấy số dt này đã đăng ký với nhà mạng thông tin về số IMEI của máy ĐT và các thông tin về các cuộc gọi đi đến CA sẽ tìm ra được ngay nhưng truy cập vào cơ sở dữ liệu của các nhà mạng thì bên an ninh cấp phép cơ, nói chung rất có khả năng là không được nếu không có ai quen biết tác động vào. Vì không thể lập chuyên án vì 1 cái máy ảnh được nếu không liên quan đến cái gì nữa. Chia buồn cùng Bác.....

Em k biết đc hay không chứ cái máy ảnh trị giá khá là cao [khoảng 60tr] thì cũng gọi là lừa đảo rùi :D Em k biết nên đừng ném gạch em :-s
    Fuji EX-1 + FUJINON LENS XF18-55mmF2.8-4 R LM OIS + Fuji FinePix S4000

em xin gởi đến admin Vnphoto.
    em ko có ở VN,ko biết cách thức mua bán đó như thế nào,nhưng bên Nhật thì mua bán đồ cũ đã qua sử dụng người bán thường chụp hình rất chi tiết đồ họ cần bán đồng thời nêu rõ tình trạng món đồ,vd như họ muốn bán 1 cái body camera,họ sẽ chụp chi tiết body http://page7.auctions.yahoo.co.jp/jp/auction/g116877838

nếu máy bị trầy xướt họ cũng khoang vùng nơi trầy xướt cho người xem coi!khi coi xong ưng ý thì có thể mua bán trực tiếp trên mạng bằng cách chuyển khoản( cái này em nghĩ VN chắc khó làm dc)hoặc là người bán có thể gởi máy đến 1 cửa hàng hay đại lý chuyên mua bán giao dịch trên mạng cho người đã mua đến xem tình trạng máy như thế nào nếu ưng ý thì mua và tiền sẽ thanh toán cho cửa hàng giao dịch ko mua thì thôi,ko sao hết,em cũng vài lần mua máy cũ ở Nhật và em chọn cách đến cửa hàng xem máy của mình đã mua trước đó trên mạng như thế nào cho an tâm,khi xem máy họ sẽ đưa cho em 1 bản thảo vẽ bằng tay của người bán ghi rõ chỗ khuyết điểm của sp.
    hôm trước em có đặt mua 1 cái Nikon D60 cho ba của em ở VN,khi ra nhận máy xem xét bằng mắt thường xong thì cửa hàng bán có gởi cho em 1 tời giấy vẽ tay mà anh bán máy cho em vẽ lại,trong đó anh ta ve cái khung viewfinder có vài hại bụi,khi em xem xong cầm máy check lại thì thấy chính xác như vậy.
    Thiết nghĩ cách mua bán như vậy ỡ VN rất khó,nhưng tại nhật thì mua đồ cũ tất cả đều phải làm như vậy.
    em chỉ cần admin VNphoto quản lý box mua bán bằng cáh người bán phải chụp chi tiết sp của người cần bán và nêu rõ những chỗ hư hay trầy.nếu mua bán ko có hình ảnh thực tế thì ko cho đăng và phải đi kèm địa chỉ xem hàng( cửa hàng kí gởi hay nhà riệng) số DT liên lạc,ưu tiên Homephone..Yahoo!nếu người bán ko làm đúng thủ tục thì xóa topic liền và nhắc nhở cảnh cáo.nếu cách thức như vậy dc lan rộng tại nhiều web mua bán ở VN thì em tin chắc sẽ ko còn những vụ lừa đảo như vậy,vì cái thằng ác ôn đó muốn bán dc cái 5DMIII kia sẽ để hở thông tin liền trừ khi nó bán cho chợ trời
    đôi lời góp ý em chỉ mong anh em trên này tạo lòng tin lẫn nhau trong thời buổi Thạch Sanh thì ít mà Lý Thông thì quá nhiều
    Được sửa bởi takumi2011 lúc 08:43 PM ngày 26-12-2012
    1DsII+5D MII+ 50 F1.4+85 F1.2L+135 F2L++430EXII+Manfrotto 80th anniversary

...mấy vụ này đều có người bị rồi mà ?!
    Đành rành pác chủ đã lường trước, không lẽ phường đạo chích dùng NGẢI nói để xơi pác ...?!
    ...thế thì số đen nó đến với pác rồi. Thành thật chia buồn với pác chủ thớt !
    FX for Wide - DX for Tele

hix!! chia buồn cùng bạn, niềm ao ước của mình lại dễ bi ra đi như thế!!
    Nguyễn Công Chiến
    0936173523

Chia buồn cùng bác chủ. Mọi người nếu gặp tình trạng tương tự thì giữ luôn đối tượng lai, giao công an rồi gọi bác chủ tới để đối chứng nhé.

Một điều tuy nhỏ nhưng ít khi để ý. Đó là thói quen khi mua máy ai cũng xem xong rồi chụp thử.
    Em có thói quen chụp luôn mặt bạn giao dịch rồi chép vào máy coi như xem nước ảnh thế nào, sẵn lưu trữ kỷ niệm bạn bán hay đổi máy với mình. Chơi thử thói quên này đi các bạn !

Quote Được gửi bởi Duyanh2004 View Post
    Một điều tuy nhỏ nhưng ít khi để ý. Đó là thói quen khi mua máy ai cũng xem xong rồi chụp thử.
    Em có thói quen chụp luôn mặt bạn giao dịch rồi chép vào máy coi như xem nước ảnh thế nào, sẵn lưu trữ kỷ niệm bạn bán hay đổi máy với mình. Chơi thử thói quên này đi các bạn !
    Cách này hay đó bác, học hỏi thôi mọi người ơi.

Trang 26 / 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 162425262728 Cuối cùngCuối cùng