Trang 1 / 18 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 179

Chủ đề: Uncle TOM's cabin

Uncle TOM's cabin

Bye Bye
    Được sửa bởi The Old Man lúc 09:32 PM ngày 25-10-2013
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Đi lang thang trong diễn đàn VNPhoto chợt thấy rằng mình rất mỏi mệt, cái máy 7D và ống 28-300mm duy nhất của mình trỡ nên nặng trỉu, nặng hơn cả cái tuổi đời chồng chất trên lưng.
    Phải nghỉ mệt, phải tìm một nơi ngồi xuống để ghi chép lại những gì mình thu thập trong khoãng thời gian đam mê chụp ảnh.
    Nay xin phép Admin cho mình chọn một khu đất nhỏ trong một góc làng Nhiếp Ảnh VN này, rất xa nơi các đại da "Chân dung" ở, để dựng tạm lên một ngôi lều tranh để tạm dừng chân nghỉ mệt luôn tiện dùng làm nơi ghi lại những cãm nghỉ riêng tư của mình.
    Trước nhất phải làm thủ tục khai báo hộ khẩu cho ban quản lý của làng Nhiếp Ảnh VN
    Chủ hộ: Già Tom
    Tình trang hộ khẫu: Chỉ xin tạm trú cho tới khi chán thì sẻ bỏ đi nơi khác.
    Quê quán: Cali USA xa lắm.
    Gia cảnh: Độc thân tại chổ.
    Sở thích: MA, MA, ME
    Nghề nghiệp: Ở không
    Sở trường: Nói nhiều, nói dở
    Sở đỏan: Nói dở, nói nhiều
    Tật xấu: Hõi ngả bất phân.

Ngôi lều đã dựng xong, xin anh em khỏi phải cho gạch xây nhà, mình thích nhà lá không thích nhà gạch. Mình còn dư rất nhiều gạch đá dành để cho người khác xây nhà vì dân làng VNPhoto rất thích xin gạch xây nhà lầu 3,4 tầng, chứng tỏ làng VNPhoto rất trù phú.

Mệt rồi! leo lên chõng nằm ngủ, thức dậy nói tiếp. Nhà mình nền đất nên anh em không nên lót dép ngồi chờ. Muốn ngồi chờ thì nên ra quán cà phê tốt hơn.
    Kể ra cao tuổi như bác rồi mà còn vác tạ đi tập như vậy thì theo em (cháu xin mạn phép xưng em vì theo cách xưng hô trên vnphoto ạ - or k thì cháu xin edit lại) không tốt tí nào cả bác ạ, cao tuổi xương dòn lắm.

Trước hết em cũng xin KT3 cho CA khu vực 1 tẹo để tránh bị các anh í giữa đêm khuya BAN.
    Kẻ tạm trú: Bé Tom
    Tình trạng cư trú: đang xin KT3 đợi Già Tom die - em xí phần thừa kế
    Quê quán: Việt Nam gốc bự
    Gia cảnh: đang iu vài ba cô, có cô nói cũng có 2 vạch rồi...nhưng em vẫn chờ để test ADN
    Sở thích: Sắm đồ khủng để cua xìtin đẹp,
    Nghề nghiệp: Sinh viên năm 1 khóa nhiếp ảnh cơ bản
    Sở trường: chém gió không mệt
    Sở đoản: Dể tủi thân, tự ái khi không có gái theo.
    Tật xấu:...cái này thì em chửa tìm ra..hớ hớ....

Em cũng có vài í kiến nhỏ mọn về gửi Già Tom ạ.
    1. Già nên để lại gear ấy cho con cháu xài (ví dụ cho tặng thì càng tốt) quay trở về với hoa lá cây cỏ cho nó nhẹ nhàng, chứ Già cứ vác máy đi chụp hotgirl, nhất là cứ chụp nux cho hotgirl thì hại não lắm...tổn thọ, chít sớm.
    2. Dạo ni đất đai VN có suy thoái nhưng còn đắt lắm, đo lệch có 3cm đất thôi mà suýt uýnh nhau mẻ đầu đó Già ạ, nên cái chuyện Già đi xin đất dựng lều...hy vọng Già phải gốc bự lắm.
    3. Nếu dựng lều mà chưa xin cấp phép quy hoạch là xe của TTXD đến hốt luôn lều của Già đi đấy, nên theo em thôi thì Già cũng đã già rồi, già có gì vàng bạc quý báu già cứ giao cho tụi con trẻ, tụi em, vừa nhanh tay, nhanh chân chung chi đẹp với làng xóm láng giềng may ra thì sẽ giúp Già được vui chơi thanh thản tuổi già mà cơ bắp đỡ phải đau nhức sau này thì có luôn 1 chỗ an cư Rest in Peace cho iên bìh.
    4. Già có quen CA thì cho phép em (Bé) đăng ký được tạm trú cùng với ạ, (Bé) dạo này bơ vơ vì giá cả leo thang, tiền nhà trọ tăng chóng mặt mà (Bé) thì lỡ dại theo mấy bác ở đây chạy đua vũ trang cho bằng anh bằng em nên móm quá...hix

Chân thành cám ơn Già nhé....hihi
    AE1-Program, lạch cạch, xoay xoay...mãi mà chả nét.
    Sglens.com.vn

Đi lang thang trong diễn đàn VNPhoto chợt thấy rằng mình rất mỏi mệt, cái máy 7D và ống 28-300mm duy nhất của mình trỡ nên nặng trỉu, nặng hơn cả cái tuổi đời chồng chất trên lưng.
    Ngôi lều đã dựng xong, xin anh em khỏi phải cho gạch xây nhà, mình thích nhà lá không thích nhà gạch. Mình còn dư rất nhiều gạch đá dành để cho người khác xây nhà vì dân làng VNPhoto rất thích xin gạch xây nhà lầu 3,4 tầng, chứng tỏ làng VNPhoto rất trù phú.

Mệt rồi! leo lên chõng nằm ngủ, thức dậy nói tiếp. Nhà mình nền đất nên anh em không nên lót dép ngồi chờ. Muốn ngồi chờ thì nên ra quán cà phê tốt hơn.
    Cái Lều Của Chú Tom

" Mệt mỏi đôi chân này, tìm lấy chiếc ghế nghỉ ngơi ..."
    Trịnh Công Sơn
    Chúc Bình An
    FaceBook

À đây rồi công viên "Tao Đàn" thân yêu của mình đây, lâu quá chưa thăm lại mấy cây sao, cây viết, bông hoa, hồ cảnh mà mình lâu quá chưa vào. Lại có khu "Tụ Nghỉa" chắc thế nào củng gặp vài bạn thân củ, sẳn dịp làm ly cà phê nghỉ chân.

Má ơi ...

Còn tiếp
    Thích nhất đoạn này của bác...

Bác TOM chuyển qua LEICA hay NEX cho nhẹ đi bác ơi ^^
    5D3 + 6D + 24-70 m2 + 70-200 m2
    Gopro 3+
    Fuji 90 mini NEO

Bác viết duyên lắm! Nhưng bác sai chính tả hơi nhiều..
    hiếp ảnh gia

Bác có cái nhìn tinh tế lắm, em cũng thấy vậy nhưng ở VN ăn uống kham khổ không được sức khỏe như bác nên không vác nổi đá. Bạn Photoraper ơi, tớ mổ cò nhiều lúc cũng gõ lộn phím, có sai vài lỗi chính tả cũng làm biếng gõ lại, bác Tom sống ở Mỹ, kệ vài lỗi chả sao, đọc còn dễ hiểu hơn Tao Đàn (Tao Đàn là Đàn Bà cách hiểu của già Tom). Box tán gẫu lâu nay sóng lặng gió êm, bác đến cắm dùi tốt quá nhưng nghe đâu dự báo thời tiết sẽ có áp thấp nhiệt đới và có khả năng mạnh lên thành bão. Bác cắm cọc lều cho chắc vào kẻo bay cả người lẫn lều xuống ao. Ở VN không có đội cứu hộ đâu.

Thấy tiêu đề tưởng là bàn luận về bài Rock's favorite của mình là "Uncle TOM's cabin" của nhóm Warrant nên vào xem, hóa ra không phải, hihi. Nhưng cũng ủng hộ bác Tom và chúc bác có nhiều niềm vui với nhiếp ảnh.

Chú Tom cho cháu thi thoảng ghé vào xin chén nước với bát cơm nhé. Cháu e là chú chỉ dựng được cái lều tranh thôi ạ, ai tặng chú gạch đá để xây nhà bây giờ

Em vẫn tìm đọc các còm men của bác Tôm già trong các topic gần đây. Rất dí dỏm, tinh tế, nhẹ nhàng, sâu sắc. Đôi khi cũng đâm ra trò trong sự hài hước và có nhiều lúc gợi ý rất tinh tế cho lớp trẻ ở nhà.

Cám ơn bác và chúc bác tiếp tục dùi ngòi bút, ý lộn bàn phím cho sắc bén nhá
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trang 1 / 18 12311 ... Cuối cùngCuối cùng