Trang 3 / 18 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 179

Chủ đề: Uncle TOM's cabin

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    "Hõi ngả bất phân" của già Tom là có Trade mark và Copyright cầu chứng tại tòa đó nha!
    Vâng em hiểu, chính em đã bênh vực bác ở trên mà. Tiếng Việt sai cái dấu thôi là cái chữ nó mang ý nghĩa khác rồi ví dụ NGẢ ( dấu hỏi, nghiêng một bên, chưa ngã) NGÃ (dấu ngã, té cái rầm rồi). Vui thôi bác nhá, ra vào để căn lều của bác thêm đông vui.

Bác TOM vui tính và có cách nhìn tinh tế thật.

Ông bà nói "gừng càng già càng cay" quả không sai. Cháu xin phép tới thăm "lều" bác thường xuyên để học "lóm" được cái gì thì học ạ.

Bác viết thâm quá nên chúa nhiều cái chưa hiểu được

Để đọc lại coi thâm ý ạh

Hùng Nguyễn Photo
    Mobile: 0937 067804
    YM: canhhac.photo

Topic quá hay ! Bác Tom có cách nói thật dí dỏm và sâu sắc. Và hình bác cũng đẹp nữa...
    Bắt đầu kỷ nguyên Nikon !
    www.flickr.com/photos/dragonNg

Sáng nay vừa ngâm chưng và bôi thuốc nấm xong , mở máy vào vnphoto thấy "túp lều chú TOM" bên tán gẫu. Cha Bảy đúng là sức còn ngon, vẫy vùng đủ loại chuyên mục trên vnphoto. Lần này về VN xin BQT trao cờ vnphoto cho nhóm Nam Cali. mà già đại diện quá.
    chụp ảnh là thú vui của đầu bạc

Ơ, khi nào bác Tom già về VN cho em biết để hẹn hò offline giao lưu nha. Mà lúc đó có bác daubac tham gia nữa là tuyệt vời
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

không có chủ nhà ảnh hẻm hóc Sài Gòn cháu xin chụp vài tấm bằng kiss x3 18 55 mới mua tập tành góp vui ảnh nóc nhà ở Sài gòn
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Được sửa bởi huakiller lúc 01:36 PM ngày 27-10-2012

lúc đầu thì nhà lá sau đó nhà tường rồi lên nhà lầu kế đến là những căn nhà lầu cao trọc trời ..hi hi hi hi

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Đã mua vé máy bay rồi, tháng Jan -2013 này nhớ để dành sức đi chụp hình với mình nha, không đi xa được thì đi gần như là ra Tao Đàn củng được.
    Đọc "Túp lều chú TOM" thật ra không phải vì tò mò mà vì đó là topics của anh bạn già NẢ từ Mỹ qua tới VN mà ở VN lại ở Tao Đàn. Bằng giọng văn dí dỏm anh bắt đầu câu chuyện ở Tao Đàn, tôi không tài viết dí dỏm như anh nhất là từ lúc bị bịnh nhưng lại muốn kể lại nhiều chuyện liên quan đến Tao Đàn, bắt đầu bằng một chuyện bạn gái của một cậu con anh Phó Tổng Kỷ Thuật một Tcty.

Cô gái gặp vợ anh bạn, bằng giọng ái ngại nói: Bác trai hưu rồi bộ buồn hay sao mà đi chụp hình dạo ở khu nhà thờ Đức Bà?
    Anh bạn kể lại chuyện này và kết luận : thôi chụp ảnh chơi ở Tao Đàn, bò ba bò lê cũng được vì có nhiều anh em chơi nên không bị hiểu lầm...!
    chụp ảnh là thú vui của đầu bạc

Đi từ cửa trước vòng ra sau hè 6 lần luôn giờ mới bước vào lều Gìa Tom nè,lều có đủ hết lá vàng,lồng đèn trung thu v..v..mà tui thích nhất trong lều có chiếc xe hơi đứng cạnh là em chân dài tới nách đó nha,hehe...chờ ngía xem lều Gìa còn thêm gì nữa.Còn bây giờ ca bài:hẹn gặp nhau nhé năm 2013...(sửa lời của bài hát gì gì quen lắm mà hiện giờ quên tên rồi.)

Trang 3 / 18 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng