Trang 2 / 18 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 179

Chủ đề: Uncle TOM's cabin

Đây chỉ là mục tán gẫu, nhưng ít ra bác viết comment cũng thú vị. Xem các ảnh chụp kèm theo comment thấy khá dí dõm, chắc hồi còn trẽ bác nói chuyện dí dõm vui lắm. Nói là tán gẫu nhưng cũng có cái cần suy nghĩ; thí dụ bác đang dùng 7D, tôi cũng đang dùng 7D muốn lên FF, nhưng topic của bác làm tôi suy nghĩ tra cứu trên mạng và tự hỏi có nên lên FF để bằng anh bằng chị không, trong khi chụp ảnh chỉ là thú vui. Lens 28-300 tôi tìm chưa thấy, bác tiếp tục comment đi bác.

Hay quá, hay quá, Bác TOM viết đều tay nhé. Chúc Bác dồi dào sức khỏe.
    P/s: Ba con tuổi Tý.

Bác đang xây nhả khi nào xong thì nhớ cho em nhỏ cái 7d nhé hay bác quăng chổ nào nói nhỏ e nghe để ra đó trước đứng chờ bác quăng . Để em nhỏ còn chụp lại nhà của bác ạ .Chúc bác xây đựoc lâu đài đẹp đẹp để mọi người cùng chiêm ngưỡng ạ

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Bỏ căn lều đi San Diego chơi cuối tuần giờ này mới lộn về làng.
    ...
    Vậy mà trước giờ nghe chuyện cứ tưởng là bác ở SD !

Bỏ căn lều đi San Diego chơi cuối tuần giờ này mới LỘN VỀ LÀNG

HIHI bác Tom chơi chữ nói lái cứ như Hồ xuân Hương ấy

Chưa gặp bác lần nào, cũng chẳng biết bác là ai. Nhưng câu chuyện dí dỏm của bác lại khiến sắp nhỏ như tụi em thích hơn là xem ảnh. Có căn lều sớm tối chui ra, chui vào chắc cũng mãn cái tuổi già :D. Em nghĩ chắc ta treo vài tấm ảnh cho khách đường xa ghé vào có cái mà chiêm ngưỡng, bác nhỉ

Hình em chả đẹp, nhưng lại thích bác, Nên em tặng muốn bác 1 tấm, treo hay không tùy bác vậy. Coi như quà về nhà mới :D

Chúc bác vui
    Được sửa bởi HungnArt lúc 08:39 AM ngày 23-10-2012

Hia hia... gừng càng già càng cay!

Đi lang thang trong diễn đàn VNPhoto chợt thấy rằng mình rất mỏi mệt, cái máy 7D và ống 28-300mm duy nhất của mình trỡ nên nặng trỉu, nặng hơn cả cái tuổi đời chồng chất trên lưng.
    Phải nghỉ mệt, phải tìm một nơi ngồi xuống để ghi chép lại những gì mình thu thập trong khoãng thời gian đam mê chụp ảnh.
    Nay xin phép Admin cho mình chọn một khu đất nhỏ trong một góc làng Nhiếp Ảnh VN này, rất xa nơi các đại da "Chân dung" ở, để dựng tạm lên một ngôi lều tranh để tạm dừng chân nghỉ mệt luôn tiện dùng làm nơi ghi lại những cãm nghỉ riêng tư của mình.
    Trước nhất phải làm thủ tục khai báo hộ khẩu cho ban quản lý của làng Nhiếp Ảnh VN
    Chủ hộ: Già Tom
    Tình trang hộ khẫu: Chỉ xin tạm trú cho tới khi chán thì sẻ bỏ đi nơi khác.
    Quê quán: Cali USA xa lắm.
    Gia cảnh: Độc thân tại chổ.
    Sở thích: MA, MA, ME
    Nghề nghiệp: Ở không
    Sở trường: Nói nhiều, nói dở
    Sở đỏan: Nói dở, nói nhiều
    Tật xấu: Hõi ngả bất phân.

Ngôi lều đã dựng xong, xin anh em khỏi phải cho gạch xây nhà, mình thích nhà lá không thích nhà gạch. Mình còn dư rất nhiều gạch đá dành để cho người khác xây nhà vì dân làng VNPhoto rất thích xin gạch xây nhà lầu 3,4 tầng, chứng tỏ làng VNPhoto rất trù phú.

Mệt rồi! leo lên chõng nằm ngủ, thức dậy nói tiếp. Nhà mình nền đất nên anh em không nên lót dép ngồi chờ. Muốn ngồi chờ thì nên ra quán cà phê tốt hơn.
    haha sau 7 năm vô tình gặp lại ở đây, thấy anh vẫn mạnh khoẻ. có dịp gặp nhau ở Cali nhé, em giờ đinh cư bên này luôn rồi. và cũng đang làm nghề Ảnh Ọt Này
    www.DukePro.net
    Canon 5DmkII + 35L + 85L II + 135L + 16-35L II + 580EX II

Ôi hình bác Tôm đây sao. Nghe danh bác Tôm huyền thoại đã lâu giờ mới được chiêm ngưỡng dung nhan, thật ngưỡng mộ quá.
    Mà hình bác nhìn đẹp trai phong độ thiệt (có nét ngạo nghễ nữa), chứ không như mô tả trong tiểu thuyết của H.B Stowe.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

..."Ghé vào cái nhà "Lovely angle của tui". Chà chắc tay này chụp hình có kinh nghiệm chụp ảnh với góc cạnh đẹp đẻ đặc biệt."...
    Lỗi này chắc cũng "Hõi ngả bất phân" thôi bác.

Trang 2 / 18 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng