Trang 8 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678
Hiển thị kết quả từ 71 đến 73 / 73

Chủ đề: Dự án nex - xin các bác tư vấn

mới nói xong, lại chê người ta không hiểu, bổn cũ soạn lại =D

Quote Được gửi bởi nttd2pdp View Post
    So sánh của bác hoàn toàn không tương xứng.
    - Người ta chửi con bác lưu manh, mất dậy, là chửi sai, vì chửi như thế là chửi vô tội vạ mà không chỉ được nó sai chỗ nào
    - Ở đây khi nói về yếu điểm của Sony, em hay bác fRzzy thấy chỗ nào sai, chỉ chỗ đó, không chửi vô tội vạ, không phủ nhận những chỗ đúng chỗ tốt.
    - Bác có con, nó đi học, em là thầy giáo Văn của nó, gọi bác lên bảo con bác học môn văn kém, cuối năm điểm trung bình có 5.0. Vậy bác phản ứng như nào? Đa số các bác Sony sẽ tổng sỉ vả em, rằng là con tôi nó giỏi toán, nó giỏi sinh, nó giỏi lý, vì thế ông không được nói nó kém văn. Ông có giỏi thì đi dậy toán nó đi, ông đã xem điểm kiểm tra lý của nó chưa mà dám nói nó kém văn? Trong khi đó có giáo dậy văn thì chê văn, mắc mớ gì đến toán với lý mà cứ khăng khăng là nó giỏi toán với lý? Con bác giỏi toán với lý là việc của toán với lý, nó cuối năm vẫn được học sinh giỏi, thì cả làng vẫn công nhận, em vẫn đồng ý nó là học sinh giỏi toàn diện. Vậy tại sao khi còn bác bị em chê kém văn, không khiêm tốn nhận là cháu nó kém, về tôi sẽ kèm nó thêm, cho nó đi học thêm để nó trở nên hoàn thiện hơn? Em là giáo viên văn, em chê môn văn, các bác cứ cố nhồi vào đầu em tư tưởng nó giỏi toán, nó giỏi lý, và kết luận là em không được chê nó kém văn? Những điều đó em biết, nhưng không nằm trong phạm vi quan tâm của em.
    - Bác lại bảo em chê nó giỏi văn là không hoàn chỉnh, làm người khác hiểu sai? Thế bây giờ em giáo viên văn còn có trách nhiệm phải khen con bác giỏi toán, giỏi lý nữa à? Người đang tìm hiểu con bác sẽ phải có trách nhiệm tìm hiểu lấy năng lực của nó trong các bộ môn khác, còn em nói trong phạm vi chuyên môn của em thôi, giáo viên văn không có trách nhiệm nào là phải khen con bác giỏi toán, giỏi lý, dù nó có giỏi thật.

Cái ví dụ chả đâu vào đâu thì ai mà hiểu được. Các bác Sony bây giờ còn có kiểu nói không được thì lên giọng bề trên, cho rằng người ta đọc không kỹ, hiểu không sâu?
    vd của eý là: nó đánh nhau tức là nó có nghịch nhưng ko đến nỗi lưu manh mất dạy. chứ e ko có nói đến chuyện hoàn hảo ở mọi mặt,đấy là điều ko thể thưa bác.ng e hướng tới ở đây ko phải là bác vì e thấy bác nhận xét ko có gì nặng nề hay thiên vị quá.ít ra nhận xét kiểu bác e thấy còn đúng chút chứ như 1 số ng là nghe chẳng lọt lỗ tai tí nào cả. thôi e xin ngừng tranh luận ở đây vì cũng ko đến đâu đc ^^.
    Gió cứ thổi và đàn bò vẫn cứ đi..

em xin lỗi cắt vòng tranh luận của các bác.
    Tình hình là trong lúc nex 6 đang dầu sôi lửa bỏng được háo hức mong đợi từng ngày, em đã chốt và bắn hạ một em nex 7 =)), của một thành viên rất thân thiện trên xóm. Ống cz 24f1.8 ZA thì đã đặt được bên digiworld ngày mai đến tận tay; sao mấy đêm nay em ko ngủ được các bác à :D.
    Em đang đổi ý về việc đặt em voigtlander 50mmf1.1 sang bác hàng xóm CZ 50f1.5. Sau một hồi tranh luận offline và tìm hiểu...online thì em lại mất ăn mất ngủ với CZ. Cũng ko hẳn là đẽo cày giữa đường nhưng có lẽ cái câu "tiền nào của nấy" các cụ nói cấm có sai các bác nhỉ :p.
    Được sửa bởi wiskeyhunter lúc 07:55 AM ngày 16-11-2012

Trang 8 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678