Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 64

Chủ đề: [HCM] Hộp chống ẩm tự chế giá rẻ.

hix, e làm y như các bác, mà bỏ có mấy hạt hút ẩm vào là nó rút xuống kịch kim lum (20%) ko biết sao giờ :(
    trắng tay :(

ủa hạt hút ẩm để z lun ko xé ra hả, mình xé ra cho vào vải mùn.

Xài khoảng bao lâu thì thay hạt nhỉ

Hay quá, e đang kẹt tiền. Mai cũng phải làm y chang mới được

May quá! Buồn ngủ gặp chiếu manh. Đang tìm mua cái hộp chống ẩm, cám ơn bạn nhiều nhiều!

Lần đầu tham gia diễn đàn, cũng mới chơi máy ảnh nên thấy bài viết của bác rất bổ ích, tiết kiệm chi phí mà mang lại hiệu quả tương đối cao, cám ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệm này, mình cũng đang chuẩn bị làm 1 hộp chống ấm thế này để bảo vệ thiết bị vì mình hay chụp phong cảnh biển, có độ ẩm và muối cao

hạt hút ẩm có thể ra Tô Hiến Thành (khu dh bach khoa) mua bao nhựa loại lớn sẽ rẻ hơn, lúc mua nên lựa loại hạt có màu, thường là xanh biển, dùng tới khi hạt gần thành màu trắng (ngậm đầy nước sẽ thành hồng) thì lấy ra, 1 là bỏ mua cái khác :D , hoặc như mình thì bỏ vào lò viba hâm lại xài tiếp, tái sử dụng n lần

về độ ẩm thì ko biết có bác nào đã bị khô quá làm cho cao su máy hư chưa, riêng mình đã dùng khoảng 2 tháng, độ ẩm luôn kịt kim thấp nhất thấy máy vẫn tốt, các bác cho ý kiến giúp

Quote Được gửi bởi longluu View Post
    hạt hút ẩm có thể ra Tô Hiến Thành (khu dh bach khoa) mua bao nhựa loại lớn sẽ rẻ hơn, lúc mua nên lựa loại hạt có màu, thường là xanh biển, dùng tới khi hạt gần thành màu trắng (ngậm đầy nước sẽ thành hồng) thì lấy ra, 1 là bỏ mua cái khác :D , hoặc như mình thì bỏ vào lò viba hâm lại xài tiếp, tái sử dụng n lần

về độ ẩm thì ko biết có bác nào đã bị khô quá làm cho cao su máy hư chưa, riêng mình đã dùng khoảng 2 tháng, độ ẩm luôn kịt kim thấp nhất thấy máy vẫn tốt, các bác cho ý kiến giúp
    Theo em thấy nên cẩn thận, ko nên để độ ẩm thấp quá. Cẩn thận ko thừa bác ah!!!

tiếc là ko đọc được bài viết này sớm.làm tốn tiền ra zshop mua tủ.thật là tốn kém quá đi

years old member

Hello friends! =)
    How old are your here?

Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng