Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Cũng đám cưới mà thôi

Làm sao cho hậu cảnh không tối trong trường hợp này

Được sửa bởi TheAmateur lúc 10:21 PM ngày 19-10-2007
    TINH THUONG LA SUC MANH

Trời hình tiệc, out nét
    Lạc Quan Ko Âu Lo :pc:

theo kinh nghiệm của tôi (không biết dùng ps) thì bạn phải có 2 long tong nữa cầm 2 đèn có lắp nhại đứng lệc 2 bên để chiếu vào phía sau cô dâu chế rể thì mới sáng lên được.

Bác không nói là bác chụp bằng máy gì, flash để thế nào. Nhưng nói chung, muốn để hậu cảnh sáng thì bác giảm tốc độ chụp xuống (khoảng 1/30- 1/40), nhược điểm là chụp ở tốc độ này rất dễ bị rung máy và khó bắt kịp những động tác nhanh của chủ thể.

Bạn tăng iso lên và chụp tốc độ chậm lại như Bác tamsu_1đem đã nói chứ Bác chụp với tốc độ 1/125 F3.5 iso 100 thế này thì hậu cảnh làm sao sáng dc!
    Nơi chụp tấm hình này không có trần nên bạn không thể dùng thêm Flash thứ 2 để tạt hậu!Và đèn thứ 2 này phải câu dây trực tiếp vào máy chứ nếu chụp theo kiểu Bác luloa nói thì e rằng rất khó vì Flash chính phải để M và phải dùng Flash rời chứ không thể dùng Flash trên máy!Khi chụp với Flash chế độ M trong trường hợp này rất khó!
    Tấm hình trên khi mà Bạn mang đi rọi ảnh thì KTV ở Lab có thể dễ dàng chỉnh sáng như thế này(Họ chỉnh chắc phải đẹp hơn em rồi):
    Được sửa bởi sohoa lúc 05:34 PM ngày 20-10-2007
    Vẫn là Canon và Panasonic
    0908455007 : Thanh
    YM :thanh311278

Cảm ơn các bạn Luloa, Tamsu và Sohoa đã đóng góp
    Riêng ban Sohoa nâng sáng lại tấm hình này có lâu không ? Nếu qua vài bước thì bạn có thể bày tôi một tí. Tôi cũng nâng sáng mà Ctrl+M trông nó nhợt nhạt làm sao
    Bạn làm sáng mà vẫn giữ được sắc nét !
    Tôi dùng PS 7.0 Còn bạn dùng PS CS3 Hai cái này có khác nhau nhiều lắm không bạn ?
    TINH THUONG LA SUC MANH

Chẳng có gì khác nhau đâu!Trường hợp tấm hình trên bạn dùng Level hiệu quả hơn Cuvel.Nên kết hợp thêm công cụ History Bush để giữ lại vùng không cần làm sáng nhiều!Cuối cùng là tăng nét 1 chút !Thao tác thì khoảng 15s thôi!
    Vẫn là Canon và Panasonic
    0908455007 : Thanh
    YM :thanh311278

Quote Được gửi bởi nhatquangtn
    Cảm ơn các bạn Luloa, Tamsu và Sohoa đã đóng góp
    Riêng ban Sohoa nâng sáng lại tấm hình này có lâu không ? Nếu qua vài bước thì bạn có thể bày tôi một tí. Tôi cũng nâng sáng mà Ctrl+M trông nó nhợt nhạt làm sao
    Bạn làm sáng mà vẫn giữ được sắc nét !
    Tôi dùng PS 7.0 Còn bạn dùng PS CS3 Hai cái này có khác nhau nhiều lắm không bạn ?
    bác chụp với tốc độ 1/30 là vừa nếu phải chụp chung với đèn quay phim hãy dùng tốc độ 125 để khử màu vàng của đèn quay , chừng đó , có thể phông sẽ hơi tối ! chình sáng mà toàn dùng ctrl-M thì có nước ăn cám , hãy vào lệnh image mà điều chỉnh cho thích hợp - đó là cách tăng sáng mà nét vẫn sắc như thường , mà tấm ảnh của bác lấy nét vào quý khách đang ăn thì phải - thân !