Trang 1 / 18 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 174

Chủ đề: Review bảo hành canon 60d ở lê bảo minh, lừa đảo đảo điên, hết hồn hoảng hốt

Review bảo hành canon 60d ở lê bảo minh, lừa đảo đảo điên, hết hồn hoảng hốt

Em mới lập nick tham gia, nên cũng chưa biết post ở đâu, cac mod đi qua cho em xin để ở đây nhé. Các bác vào cũng đá giúp em 1 cái lên đầu cho mọi người biết.

Em xin review về cái gọi là công cuộc bảo hành “đầy trách nhiệm” của cán bộ kĩ thuật của công ty Lê Bảo Minh.

Chẳng là mình có mua một cái máy ảnh canon 60D có bảo hành 2 năm của Lê Bảo Minh. Để có được cái thẻ hàng chính hãng của công ty, mình đã phải bỏ thêm hơn 2triệu đồng so với giá hàng xách tay (19,990.000 so với 17.500.000). Giá vào thời điểm mình mua máy cách đây khoảng 3 tháng.

Máy dùng ổn định, không có hiện tượng gì được hơn 1 tháng. Vào một ngày đẹp trời, em nó không nhận thẻ chụp, chỉ cho phép đọc hình ảnh trong thẻ nhưng không cho ghi. Mình tìm cái thẻ bảo hành đã cất kĩ trong tủ, láng cóng, đỏ choét, cầm trên tay và yên tâm vô cùng, cái lỗi nhỏ xíu này chắc ra bảo hành khoảng nửa tiếng chứ mấy. Thế là mình lên đường.

Đến trung tâm bảo hành của Lê Bảo Minh ở Giảng Võ, gặp 2 em lễ tân xinh xắn, mình nói qua bệnh của máy và 2 em ý hẹn... 2 tuần nữa quay lại vì hiện giờ anh kĩ thuật “duy nhất” của bên em đang đi công tác Sài Gòn.

2 tuần thì 2 tuần vậy, tâm trạng lúc đó của mình là vẫn tin tưởng vì dù sao “hàng” của mình là hàng công ty, trong đó thì kĩ thuật cao lắm, nên đừng có dại j mà mang ra chỗ khác, nhất là vẫn còn trong giai đoạn bảo hành.

Đúng hẹn, 2 tuần sau mình lại mang em máy lên, gặp được anh Quảng kĩ thuật, mà theo như mình thấy thì anh ý còn rất ra dáng quản lý ở đó nữa. Anh xem qua máy mình rồi nói: bị hỏng chân đọc thẻ, hẹn ... 1 tháng rưỡi nữa nhé. Nếu không sửa được thì anh phải thay.

A nh ý hẹn tới 1 tháng rưỡi thì chịu sao nổi. Trình bày với anh ý thì anh ý nói tại bên anh nhiều máy quá, rồi rút thời gian xuống 1 tháng cho mình. Anh ý nói: Đấy là máy Lê Bảo Minh nên anh mới thế, chứ hàng ngoài thì anh không nhận đâu.

Rồi anh ý nói thêm: nếu sửa được thì đầu tuần sau anh gọi cho em, còn không thì phải thay cụm đọc thẻ, phải đợi nhập về nhé.

Thứ 3 không thấy anh ý gọi, mình biết điều gọi lên hỏi thì anh ý hẹn thứ 6 sẽ trả lời. Thứ 6 mình lên công ty thì em lễ tân nói anh đi training cho 1 đối tác gì đó, và hẹn mình đầu tuần tiếp theo sẽ trả lời.

Làm việc mà đầu tuần thì hẹn cuối tuần, cuối tuần lại hẹn đầu tuần. Đến lúc đó mình đã cảm thấy mùi rồi, đầu tuần sau mình gọi điện cho ông Quảng thì ông ý bảo lỗi của em hỏng nặng lắm, chân thẻ gẫy rơi ăn vào main rồi, phải thay main hết khoảng gần chục triệu, để anh xem nếu không khắc phục được thì nếu em đồng ý thay anh sẽ thay.

Mình trình bày là máy mới mua được hơn 1 tháng, bây giờ thay thì em không còn tiền thay, anh cố gắng khắc phục hộ em. Anh ý bảo để ... cuối tuần anh sẽ gọi.

Cuối tuần, gọi thì anh ý hẹn... đầu tuần như bao lần khác và có lẽ, như bao khách hàng chờ bảo hành khác. Mình nói găng lên thì anh ý hẹn... thứ 2 tuần sau, có lẽ cũng không khác đầu tuần là mấy.

Thứ 2 mình gọi hỏi, anh ý bảo cho anh 1 ngày nữa. Thứ 3 mình hỏi anh ý bảo 4 h chiều sẽ gọi lại. 4h mình gọi hỏi anh ý bảo anh đang sửa, hỏng nặng quá, hẹn khi nào xong thì anh gọi. Ok tiếp, thứ 6 cuối tuần mình không gọi nữa mà lên thẳng Lê Bảo Minh. Gặp anh Quảng và yêu cầu lấy máy về không bảo hành bảo tỏi j nữa. Anh ý vào phòng một lúc lâu rồi lấy máy ra, chúa ơi, em ý còn mới nguyên như chưa hề được chọc ngoáy j hết, ngoài 1 lỗ ốc chỗ dán tem bảo hành bị thủng. Anh ý nói: em thấy không, anh tháo ra lắp vào như mới nhé.

Sau cùng em đem ra ngoài hàng sửa, lỗi chân thẻ, hàn lại cái dây j đó bé xíu, hết khoảng 15 phút và phí là 300 nghìn, so với 1 tháng rưỡi và gần 10 triệu của Bảo Hành Chính Hãng Lê Bảo Minh đó ạ. Chưa kể hơn 2 triệu tiền ngu để được nó Bảo hành nữa.

Cái vui nữa là khi em mở máy ra, máy còn nguyên si tất cả, cái tem dán trên vỏ máy cũng phải chính tay em rạch ra, bên trong ruột máy anh kĩ thuật cho em xem, còn chưa từng in dấu vân tay, hay dấu vân găng tay j cả. Trong khi lúc nào anh Quảng cũng nói phức tạp lắm em ạ, ra ngoài sửa không được đâu, họ không có máy móc. Anh sửa mãi còn không được. Có lẽ phải thay main thôi. Hic.

Các bác đi qua đá giúp em lên trên nhé. để cho bọn làm ăn bất lương vô trách nhiệm không còn đất sống để lừa đảo và cò quay trên tiền mồ hôi xương máu của anh em ta.
    Em bổ sung cái giấy nhận máy ảnh có chữ kí của anh Quảng.

Update: Chiều nay có 1 bác lãnh đạo bên Lê Bảo Minh Sài Gòn có gọi điện cho em nói chuyện, và hứa sẽ xem xét lại nhân viên Quảng, và chủ động đề nghị sửa chữa lại cái máy cho em. Thêm nữa bác ý có hẹn em khi nào vào SG công tác thì qua bác ý mời cafe.

Qua đây có thể thấy sức mạnh của cộng đồng mạng là không hề nhỏ, hy vọng từ nay về sau, chúng ta nên tận dụng sức mạnh này làm cách mạng với vấn đề chăm sóc khách hàng và ý thức bảo hành sản phẩm, biết cách đặt quyền lợi của người tiêu dùng, người bỏ tiền của mình ra sử dụng sản phẩm, dịch vụ và không nhân nhượng với bọn cơ hội, cò quay.

Tuy bác ý không nói j tới vấn đề bài post, nhưng em cũng hiểu và đánh giá cao hành động chủ động gọi tới khách hàng, như một sự quan tâm và chăm sóc tới khách hàng thật lòng nhất của công ty.
    Thx các bác rất nhiều...
    Được sửa bởi chupchotchoet lúc 11:22 PM ngày 02-10-2012

trên hết là thái độ làm việc của nhân viên một công ty lớn mà cò quay, gian dối, vô trách nhiệm các bác ạ, xem có khác gì phường lừa đảo không. haizz, các bác đi qua đá cho em 1 cái lên đầu cho mọi người biết và đề phòng nhé.

không xài Canon nữa...ghét lắm rồi

Chuyện này bác nên phản ảnh rộng rãi xem LBM nó trả lời như thế nào

Em chẳng bao giờ mua hàng của Lê Bảo Minh, làm ăn như sh*t

giống như đi khám bệnh bằng bảo hiểm y tế vậy - Chán

Quote Được gửi bởi chupchotchoet View Post
    Mình bắt anh ý kí vào giấy nhận ảnh là chưa thay thế thiết bị và đóng dấu công ty vào đề phòng anh ý thay trộm đồ. Mình dùng từ trộm vì đến lúc này mình đã coi khinh cách làm việc của ông Quảng và cả cái công ty Lê Bảo Minh to đùng này. (cái này là hệ luỵ con sâu làm rầu nồi canh, các bác lãnh đạo Lê Bảo Minh nếu đọc được dòng này em viết cũng nên dành ra vài chục giây suy nghĩ các bác nhé)
    Bác up ảnh tờ giấy này đi nào.

Theo thiển ý của em thì sửa máy theo tiêu chuẩn hãng là hỏng đâu thay đó này, sửa xong ốc vít phải nghiêm không được toe toét này, phải làm vệ sinh cả trong và ngoài máy này. Chứ kỹ thuật viên sửa máy xong mà ốc trầy be bét, vân tay in dấu từ trong ra ngoài thì không đủ tiêu chuẩn làm kỹ thuật viên đâu ạ. Bác trách kỹ thuật viên tháo máy mà không để lại vết tích thì em thấy phí trình kỹ thuật viên quá :-))
    Được sửa bởi cdtrung12 lúc 03:06 PM ngày 02-10-2012
    máy cùi, lens ghẻ

Tin đáng buồn cho anh em Canon đây, dịch vụ kiểu này thì đúng là tệ thật, em chả biết Canon LBM Sài Gòn thế nào vì chỉ toàn làm mấy thứ linh tinh như check shot, vệ sinh máy, thay focus screen (mà món này giờ em cũng tự biết làm rồi) thấy cũng ổn nhưng có nghe nhiều bác bảo là gửi máy vệ sinh nhưng họ chả làm gì hết (nhận máy về thì dơ y nguyên), rồi thì chờ đợi lâu khi thay thế linh kiện...
    Cầu trời cho cái máy của em nó chả bị gì hết, chứ nếu nó có trục trặc lớn mà dịch vụ sửa chửa kiểu này thì ... :-(((
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Bảo hành bảo tỏi gì mà kinh thế. Trường hợp mà bác vẫn còn niềm tin mãnh liệt và không lấy máy về, có khi bác phải trả tận 10tr cơ đấy, mà chắc gì linh kiện của bác được thay thế thật sự, có khi còn nguyên đấy mà bác vẫn phải trả tiền thay thế ấy chứ
    Ni lông mem bờ

Trang 1 / 18 12311 ... Cuối cùngCuối cùng