Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Thực hư khả năng chụp ảnh của Nokia Lumia 920 so với Nikon D5100

Thực hư khả năng chụp ảnh của Nokia Lumia 920 so với Nikon D5100

Cháu chào các cụ, số là cháu đọc xong bài báo này cháu thấy khó hiểu quá. Chẳng lẽ Một cái điện thoại mà chụp ảnh khủng đến vậy sao? NIkon D5100 theo còn k kịp
    http://www.tinmoi.vn/thuc-hu-chat-lu...091034344.html

Trong bài báo viết thì Nokia Lumia 920 chụp trong điều kiện thiếu sáng tốt hơn hẳn D5100 đặc biệt là về độ phơi sáng. Nếu như vậy thì chắc Máy ảnh Compaq của hãng này vứt hết các cụ nhỉ. Mong các cụ cho ý kiến nhận xét. CHo cháu được sáng tỏ ạ

Thêm DSLR vào danh sách so sánh mình thấy chỉ là chiêu trò PR của nokia thôi. Nếu như Lumia 920 chụp thiếu sáng thực sự ngon hơn D5100 thì Nokia đã so cụ thể khả năng khử noise chứ không chỉ nói khơi khơi là "độ sáng vẫn không bắt kịp Lumia 920" như vậy đâu =))))

Em thì nghĩ con này cộng với con gì mà 41 chấm ấy, có lẽ Nokia đang muốn khai tử máy ảnh Compaq. hix

Nếu muốn cho d5100 sáng chói trong tình trạng này cũng được mà...

haizz mệt thằng "nó kìa" quá chừng nào nó ra dt....full frame mới có cửa khai tử compact chứ chưa nói đến dslr. Lừa tình là chủ yếu, thằng này dạo này tuột dốc+ mất uy tín quá...

Quote Được gửi bởi tungktxd View Post
    Cháu chào các cụ, số là cháu đọc xong bài báo này cháu thấy khó hiểu quá. Chẳng lẽ Một cái điện thoại mà chụp ảnh khủng đến vậy sao? NIkon D5100 theo còn k kịp

Trong bài báo viết thì Nokia Lumia 920 chụp trong điều kiện thiếu sáng tốt hơn hẳn D5100 đặc biệt là về độ phơi sáng. Nếu như vậy thì chắc Máy ảnh Compaq của hãng này vứt hết các cụ nhỉ. Mong các cụ cho ý kiến nhận xét. CHo cháu được sáng tỏ ạ
    hình sáng và hình đẹp là 2 thứ éo liên quan với nhau , cái ngừoi ta cần là sự tương phản giữa vùng sáng và vùng tối , độ mượt mà khi chuyển vùng chứ ko phải là sáng chóe lên vậy đâu , bác xài DSLR mà củng đi hỏi mấy câu này làm gì , nếu muốn e có thể cho đêm tối sáng như ban ngày cũng dc
    5D
    24 2.8
    50 1.8
    90 2.8

Quote Được gửi bởi hoangnguyen85 View Post
    hình sáng và hình đẹp là 2 thứ éo liên quan với nhau , cái ngừoi ta cần là sự tương phản giữa vùng sáng và vùng tối , độ mượt mà khi chuyển vùng chứ ko phải là sáng chóe lên vậy đâu , bác xài DSLR mà củng đi hỏi mấy câu này làm gì , nếu muốn e có thể cho đêm tối sáng như ban ngày cũng dc
    Tất nhiên là k liên quan đến nhau, nhưng đều không có chân máy mà chụp được như thế cũng đáng để thắc mắc lắm chứ. Hoặc là công nghệ chống rung của em nó rất ngon, hoặc là em ấy khử noise ở ISO cao quá khủng.
    Tất nhiên em k nói là nó hơn được DSLR nhưng việc nó khiến cho Compaq k bán chạy là điều hoàn toàn có thể

so chụp thiếu sáng với d5100 sao nó không so luôn với d7k ha, mà chụp thiếu sáng thì d5100 với d7k còn hơn mấy con d300s nữa, sao nó không liệt kê hết mấy con này ra cho oai nhỉ ;))

Tất nhiên là k liên quan đến nhau, nhưng đều không có chân máy mà chụp được như thế cũng đáng để thắc mắc lắm chứ. Hoặc là công nghệ chống rung của em nó rất ngon, hoặc là em ấy khử noise ở ISO cao quá khủng.
    Tất nhiên em k nói là nó hơn được DSLR nhưng việc nó khiến cho Compaq k bán chạy là điều hoàn toàn có thể
    chưa xem hình crop 100% , mới xem cái ảnh resize để đang lên web sao biết dc khử noise tốt vậy ?
    5D
    24 2.8
    50 1.8
    90 2.8

COMPACT , ko phải Compaq , Compaq là laptop á
    5D
    24 2.8
    50 1.8
    90 2.8

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng