Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Tớ góp ý

Tớ góp ý

Hi Admin
    Tớ cũng biết nên mở topic khi post ảnh trong 4rum này. Nhưng thói quen ở một số 4rum khác vẫn chưa mất nên hơi khó. Cám ơn bác đã nhắn tin khi khoá cái topic của tớ lại. Nhưng tớ lại không đồng ý như vậy. Bác nên post cái lý do đó vào cái topic đó hay hơn vì liệu ngoài tớ ra có ai hiểu tại sao như vậy không?
    Tớ chưa bao giờ ngại bị góp ý, chọc quê...trên mạng vì tính tớ rất xuề xoà nhưng thật sự là tớ hơi quê quê qua trường hợp này.
    Góp ý đôi điều cho các bác.
    Bye Bye các bác, khi nào tớ hết quê tớ sẽ vào tiếp... he he :D :D

Ravic, đừng có quê mà, đang chờ coi hình macro của anh mà anh quê bỏ đi là tôi sốt ruột quá... thôi hết quê lẹ đi ông. ;)
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

Xin lỗi bác Ravic đã có Reason Locking cho topic khác mà đã thiếu sót không đề vào topic của bác. Lý do locking ra sao ở trong PM đã rõ. ;), mong bác thông cảm và hiểu cho.

Mong được xem ảnh của bác.
    BQT.

Topic của bác Ravic cũng hay, tiếc là có vài bác post chung ảnh vào làm loãng topic. Hay tôi d/n Admin del (or move) mấy cái ảnh ko phải của bác Ravic ra khỏi cai topic của bác ấy. sau đó Mở lại cái topic marco của bác ấy nhé.

Có vài ý kiến CÁ NHÂN, bác Admin xem lại thử.

Quote Được gửi bởi Administrators
    Xin lỗi bác Ravic đã có Reason Locking cho topic khác mà đã thiếu sót không đề vào topic của bác. Lý do locking ra sao ở trong PM đã rõ. ;), mong bác thông cảm và hiểu cho.

Mong được xem ảnh của bác.
    BQT.

Nên move bài của các thành viên khác post chung vào thread của bác Ravic, chứ khóa lại vô lý lắm. Tớ cũng bị thế. Ví dụ như street-life, tớ muốn post tất cả ảnh street-life của tớ vào 1, 2 topic thôi, cho nó tập trung- chứ không lẽ mỗi ảnh của tớ lại mở thêm 1 topic khác thì thứ nhất các tên topic sẽ rất funny và trùng nhau.

He he
    Không phải đâu các bác ơi, không phải là topic của tớ có ảnh của người khác là lý do đâu. Thật ra là cái cách dùng 4rum này là mình chỉ post một vài tấm hình trong một topic thôi, sau đó các bác cứ có ý kiến nhận xét để cùng trao đổi về tấm ảnh đó! Ai muốn người khác nhận xét ảnh của mình thì cứ mở một topic và post ảnh của mình vào và cùng trao đổi về kỹ thuật, ánh sáng, bố cục...kinh nghiệm. Post ảnh khác thì lại mở topic khác! Ác một cái là dù biết vậy như chưa quen thôi phải không? :p
    Nói là quê chứ tớ đâu có quê cái gì lâu đâu Bác TheAmateur ơi he he. Tớ sẽ làm ngập cái 4rum này bằng topic, topic, ......
    Dù gì vẫn cám ơn admin đã trả lời! Đừng có lầm bầm chửi rủa nha he he :p
    Nào, tớ mở topic đây!!!

:D :D Các bác post bài dần dần sẽ quen cách mới.

Tms đề nghị move các bài của bạn khác ra khỏi topic macro, nhưng cái đó không làm được lý do là admin chỉ có quyền move một topic chứ không move được bài reply trong topic đó, chỉ có xóa thôi, nhưng làm vậy thì không ai muốn. Chính vì vậy nếu các bác tạo topic mới thì mới dễ quản lý, move chỗ này , copy vào chỗ kia.

Cảm ơn bác RAVIC đã hiểu cách post bài của VNPHOTO.net, bài giải thích của bác hoàn toàn đúng, chúng ta chưa quen nên hay post ảnh vào topic của người khác.Một người mở topic ra để mọi người phê bình và trao đổi về tấm ảnh đó, cùng lắm thì post 1 hay 2 tấm minh họa thôi.

Bác Sonersos lại hiểu sai về việc post bài, trong PM đã giải thích rõ, nếu bác chỉ post ảnh của bác vào topic riêng của bác thì không khác gì tạo gallery riêng cho bác. Cái thứ 2 là dần dần cái topic riêng của bác dài đến vài trang, trong khi các thanh viên khác theo đúng nội quy, mỗi ảnh muốn bình luận họ tạo topic mới. Đã có gallery riêng cho bác Soneros ở ngoài Gallery thì cần gì phải tạo gallery ảnh riêng của bác trong từng forum. Ngoài ra ảnh của bác hoặc của bất cứ ai, post trong một topic riêng đều coi như là spam bài , bump topic của mình lên trên cùng. Điều đó chúng ta đều không muốn ở đây.

Tóm lại các bác vui lòng tạo topic mới khi post ảnh và không tạo topic cho riêng mình.

Xin cảm ơn các bác.
    BQT.

Admin ui. Sao tớ không đánh được tiếng Việt trong phần bình ảnh nhể???

Bác bấm F8 để thay đổi kiểu đánh thử.

Bác bấm F8 để thay đổi kiểu đánh thử.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng