Trang 3 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 157

Chủ đề: Kỳ diệu superzoom !

Quote Được gửi bởi Colour-Blind View Post
    Trong link đó có exif đầy đủ mà. Đương nhiên những tấm này không thể là hình gốc được, đều phải có bùa qua hết rồi (như mấy tấm trên thì tác giả dùng Picasa để hậu chỉnh). Đây là link exif tấm thứ 2 đây ạ: http://www.flickr.com/photos/monkeyp...in/photostream. Nếu tác giả fake exif thì em không nghĩ ra có thể tỉ mỉ ngồi fake từng chi tiết full exift thế này, trước giờ em cũng hay tìm tòi các soft fake exif để nghịch cũng chưa tìm ra soft nào có thể fake full như thế này. Bác nào biết có thể chỉ giúp em ?

Còn đây là link group Canon Powershot SX40 HS: http://www.flickr.com/groups/canonsx40hs/pool/ trong này có đủ hình đẹp xấu, size to size nhỏ...tha hồ cho các bác tham khảo coi khả năng máy compact trong thời đại hiện nay đã đến đâu .
    Fake exit dễ ờm, chừa dầy 1 phút là xong, thế này nhé; bác mở một file có exit mong muốn rồi copy layer của hình khác chồng lên rồi save là có exit của file đầu tiên.
    Người nghệ sĩ lang thang hoài trên phố, bỗng thấy mình chẳng nhớ nổi một con đường..

Em thì tin là những hình trên chụp bằng siêu zoom vì em có thằng bạn đang dùng Sony siêu zoom hx100v gì đó và nó chuyên chụp macro, chim cò với máy này. Hình ra cũng gần được như vậy ạ

Quote Được gửi bởi Crazy Shot View Post
    Fake exit dễ ờm, chừa dầy 1 phút là xong, thế này nhé; bác mở một file có exit mong muốn rồi copy layer của hình khác chồng lên rồi save là có exit của file đầu tiên.
    Oh vậy à, em chưa biết cách này, trước giờ toàn là dùng soft để nghịch. Thanks bác . Nhưng mà bác xem trong group SX40HS đó, có 1225 members, hơn 16k ảnh, không lẽ 1225 members này người nào cũng rãnh ngồi fake exif từng tấm ảnh :D.
    Được sửa bởi Colour-Blind lúc 10:38 AM ngày 01-10-2012

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Chụp xa mà nét như vậy thì P&S khó đảm đương nổi. Em chụp chim cò bằng lens 300mm + TC1.7 mà ảnh ra đã chán lắm rồi vì tầm với không tới, crop lại thì í ẹm luôn.
    Ảnh đã qua xử lý rồi chứ không phải "nguyên bản". Hình chụp với FZ50 cũng có thể ra được như vậy đó.
    Nhược điểm lớn của mấy cái máy này so với DSLR là tốc độ focus và ISO vì thế khó có thể có ảnh thể thao, air show đẹp bằng. Nhưng chụp mấy thể loại này cũng như chụp tĩnh vật thì chưa chắc ai hơn ai. Hôm nọ có bác nào nói 5Dm1 ở ISO 400 hơn 7D ở ISO 100 , theo tui thì với ánh sáng đủ chưa chắc nó bằng nổi m43 chứ đừng nói đến 7D !

Quote Được gửi bởi TiCan_2009 View Post
    Ảnh đã qua xử lý rồi chứ không phải "nguyên bản". Hình chụp với FZ50 cũng có thể ra được như vậy đó.
    Nhược điểm lớn của mấy cái máy này so với DSLR là tốc độ focus và ISO vì thế khó có thể có ảnh thể thao, air show đẹp bằng. Nhưng chụp mấy thể loại này cũng như chụp tĩnh vật thì chưa chắc ai hơn ai. Hôm nọ có bác nào nói 5Dm1 ở ISO 400 hơn 7D ở ISO 100 , theo tui thì với ánh sáng đủ chưa chắc nó bằng nổi m43 chứ đừng nói đến 7D !
    @Tican

Nó nhanh hơn cả 7D trong High-Speed Burst HQ nữa...sợ thật !
    Approx. 13 shots/sec.* (in High-Speed Burst HQ)

EOS 6D & 7D, L lens, SX50

@Wish_Star: Nhanh hơn trong trường hợp này thì cũng chỉ coi như là chụp ảnh tĩnh, AF đã được canh trước rồi cứ thế mà burst, còn ảnh động AF không đáp ứng nỗi thì burst cho nhanh cũng toàn là out nét thôi . Nói chung con compact siêu zoom này giá rẻ, mua về chụp chim chóc ong bướm đậu 1 chỗ thì được, chứ để chụp chim bay thì bó tay.

Quote Được gửi bởi Colour-Blind View Post
    @Wish_Star: Nhanh hơn trong trường hợp này thì cũng chỉ coi như là chụp ảnh tĩnh, AF đã được canh trước rồi cứ thế mà burst, còn ảnh động AF không đáp ứng nỗi thì burst cho nhanh cũng toàn là out nét thôi . Nói chung con compact siêu zoom này giá rẻ, mua về chụp chim chóc ong bướm đậu 1 chỗ thì được, chứ để chụp chim bay thì bó tay.
    Con SX50 HS nó có cải tiến High speed AF rồi mà...
    Phải chờ xem thôi !

Bác Wish_Star bán 7D để mua SX50HS đê...
    Em là em cho rằng tuy là máy P&S siêu zoom và hiện đại đi chăng nữa thì chắc chắn là khó có thể cho ra ảnh chụp wildlife như trên DSLR + supertele to đùng đâu, còn bác nào đó vẫn tin thì cứ việc tin theo quảng cáo bán DSLR đi để sắm siêu zoom P&S nhé, em miễn ý kiến...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Từ đầu topic đến giờ đâu có ai nói compact chụp wildlife ngon hơn DSLR với lens tele chuyên dụng đâu bác.

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Bác Wish_Star bán 7D để mua SX50HS đê...
    Em là em cho rằng tuy là máy P&S siêu zoom và hiện đại đi chăng nữa thì chắc chắn là khó có thể cho ra ảnh chụp wildlife như trên DSLR + supertele to đùng đâu, còn bác nào đó vẫn tin thì cứ việc tin theo quảng cáo bán DSLR đi để sắm siêu zoom P&S nhé, em miễn ý kiến...
    Trước hết mình sẽ mua thêm con SX50 này để back up cho 7D cái đã...
    Nếu thấy SX50 có thể phần nào thỏa mãn nhu cầu tele chim cò thì sẽ chuyển 7D sang 6D or D600 !

Trang 3 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng