Trang 2 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 157

Chủ đề: Kỳ diệu superzoom !

@Colour_blind: e sắp có 1 em X-S1 rồi, em này trong series X luôn nên a đừng lăn tăn mấy e siêu zoom brand khác, kaka.

Quote Được gửi bởi Mr.Q View Post
    @Colour_blind: e sắp có 1 em X-S1 rồi, em này trong series X luôn nên a đừng lăn tăn mấy e siêu zoom brand khác, kaka.
    Đã chơi superzoom thì cứ con nào tiêu cự dài nhất, khẩu lớn nhất là phang thui
    Lăn tăn dòng nào làm gì nữa...Hix...
    EOS 6D & 7D, L lens, SX50

như đã hứa, tấm này chụp bằng cái máy zoom x30 của tôi: (hậu kỳ bằng Photo Scape)

Quote Được gửi bởi luong van toan View Post
    như đã hứa, tấm này chụp bằng cái máy zoom x30 của tôi: (hậu kỳ bằng Photo Scape)
    Ha..ha...Chim cò vui nhỉ...Nhưng sao lại chụp bằng @15mm hả cụ ?
    EOS 6D & 7D, L lens, SX50

Quote Được gửi bởi Wish_Star View Post
    Có chứ...Quá tuyệt vời !
    SX40 HS @840mm
    http://www.flickr.com/photos/monkeyp...n/photostream/

Hình cuối cùng chụp bằng Pns em còn tin.2 hình đầu tiên chụp bằng Pns thi e chẳng tin.Em có load file lớn về xem exif nhưng thông tin ảnh xóa hết rồi.
    Mà flickr bác chủ post trên này (http://www.flickr.com/photos/monkeyp...n/photostream/ ) là chính tay bác chụp hay của người ta?
    Nếu chính tay bác chụp thì bác post giúp em hình gốc còn nguyên exif của 2 hình trên cùng em mới tâm phục khẩu phục Pns chứ hình hình + người ta ghi suông (This photo was taken on May 5, 2012 using a Canon PowerShot SX40 HS. )thì ......... (chờ bác confirm vụ này em mới nói tiếp)

Quote Được gửi bởi ananova03 View Post
    Hình cuối cùng chụp bằng Pns em còn tin.2 hình đầu tiên chụp bằng Pns thi e chẳng tin.Em có load file lớn về xem exif nhưng thông tin ảnh xóa hết rồi.
    Mà flickr bác chủ post trên này (http://www.flickr.com/photos/monkeyp...n/photostream/ ) là chính tay bác chụp hay của người ta?
    Nếu chính tay bác chụp thì bác post giúp em hình gốc còn nguyên exif của 2 hình trên cùng em mới tâm phục khẩu phục Pns chứ hình hình + người ta ghi suông (This photo was taken on May 5, 2012 using a Canon PowerShot SX40 HS. )thì ......... (chờ bác confirm vụ này em mới nói tiếp)
    Bác ơi, em có tò mò bấm vào link đó thì thấy câu "This photo was taken on May 5, 2012 using a Canon PowerShot SX40 HS. " là câu của Flickr nó ghi sau khi đọc Exif file gốc mà bác Dĩ nhiên file display là file đã qua Flickr resize nên mất EXIF là bình thường. Nhưng nếu đã tin vào Exif của file thì em nghi tin vào Flickr cũng được bác ạ

Chụp xa mà nét như vậy thì P&S khó đảm đương nổi. Em chụp chim cò bằng lens 300mm + TC1.7 mà ảnh ra đã chán lắm rồi vì tầm với không tới, crop lại thì í ẹm luôn.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trong link đó có exif đầy đủ mà. Đương nhiên những tấm này không thể là hình gốc được, đều phải có bùa qua hết rồi (như mấy tấm trên thì tác giả dùng Picasa để hậu chỉnh). Đây là link exif tấm thứ 2 đây ạ: http://www.flickr.com/photos/monkeyp...in/photostream. Nếu tác giả fake exif thì em không nghĩ ra có thể tỉ mỉ ngồi fake từng chi tiết full exift thế này, trước giờ em cũng hay tìm tòi các soft fake exif để nghịch cũng chưa tìm ra soft nào có thể fake full như thế này. Bác nào biết có thể chỉ giúp em ?

Còn đây là link group Canon Powershot SX40 HS: http://www.flickr.com/groups/canonsx40hs/pool/ trong này có đủ hình đẹp xấu, size to size nhỏ...tha hồ cho các bác tham khảo coi khả năng máy compact trong thời đại hiện nay đã đến đâu .
    Được sửa bởi Colour-Blind lúc 09:46 AM ngày 01-10-2012

Quote Được gửi bởi Mr.Q View Post
    Hehe mới search con X-S1, compact super-zoom 26x mà giá 17tr650, so với Canon SX40 zoom 35X giá 7tr5, giờ Canon chuẩn bị ra SX50 zoom 50x giá tầm 10tr thì chưa gì đã thấy Fuji thua Canon thẳng cẳng rồi :D. Phân khúc này zoom càng xa, giá càng rẻ thì bán càng chạy, khách hàng phân khúc này dễ tính lắm .
    Được sửa bởi Colour-Blind lúc 01:41 PM ngày 01-10-2012

Chà chà,em sai rồi.Lâu quá e không còn dùng Flickr nên quên mất tiêu cách coi exif trong Flickr luôn.

Trang 2 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng