Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: anh em giúp mình về con 1Dmark3

Exclamation anh em giúp mình về con 1Dmark3

tình hình là em muốn dùng con này
    các bác giúp em các câu hỏi sau.

#1_nhưng nghe nói dòng này ( seri từ 510... đến 530... ) bị lỗi gương lật hay AIF j đó vậy bác nào dang dùng con này số seri bộ lỗi có thấy bị nặng ko

#2_ con này khi mua máy CŨ nên test những gì
    #3_ mấy cái cao su che cổng kết nối của ẻm bị mất mua ở đâu và phí cao ko các bác
    #4- em này test shoot tại nhà như 50D dc ko vay

seri 510xxx là san xuat năm nào vay anh em

Bác mua máy thì bác nên kiểm tra xem body con mới khoảng bao nhiêu phần trăm bên ngoài, kiểm tra xem sensor củ hay mới , bác che ống kính chụp test thử xem sensor có điểm chết không ? Bác chuyển hay chế độ chụp liên tục rồi chụp xem gương lật hoạt động ra sao , Pin có bị giảm không, kiểm tra pin sạc có zin không ? sao đó bác test shoot bằng phần mềm xem máy đã chụp được bao nhiêu shoot rồi, vài dòng gửi bác chúc bác sớm có máy tốt.....

Về dòng 1D các bác tháo cục pin ra, nhìn vô khe cắm pin sẽ thấy code của máy, ghi tháng năm và nơi sản xuất (giống code ghi trên lens L). Còn số serial thì loại trừ các máy bị lỗi AF servo, tuy nhiên dù máy có số serial trong vùng bị lỗi vẫn ko chứng minh đc cái máy đã đc fix lỗi đó hay chưa.

Test shot có thể dùng photome, mycameracount, myshuttercount... tuy nhiên hên xui, đem ra hãng check vẫn tốt nhất.

Mấy cái cao su che cổng kết nối có thể mua tại LBM, chờ hơi lâu.

Khi mua máy cũ nên test theo cách dannyducnguyen nói, tuy nhiên rất khó để xác định máy có lỗi trong vòng 20-30p test, tốt nhất giao kèo với bên bán cho bác test 2-3 ngày gì đó, nếu đúng có lỗi máy đc quyền trả lại.

Quote Được gửi bởi Mr.Q View Post
    Về dòng 1D các bác tháo cục pin ra, nhìn vô khe cắm pin sẽ thấy code của máy, ghi tháng năm và nơi sản xuất (giống code ghi trên lens L). Còn số serial thì loại trừ các máy bị lỗi AF servo, tuy nhiên dù máy có số serial trong vùng bị lỗi vẫn ko chứng minh đc cái máy đã đc fix lỗi đó hay chưa.

Test shot có thể dùng photome, mycameracount, myshuttercount... tuy nhiên hên xui, đem ra hãng check vẫn tốt nhất.

Mấy cái cao su che cổng kết nối có thể mua tại LBM, chờ hơi lâu.

Khi mua máy cũ nên test theo cách dannyducnguyen nói, tuy nhiên rất khó để xác định máy có lỗi trong vòng 20-30p test, tốt nhất giao kèo với bên bán cho bác test 2-3 ngày gì đó, nếu đúng có lỗi máy đc quyền trả lại.
    thanks pác nhiều . KHINH NGHIỆm này hay wa