Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 58

Chủ đề: Cần tư vấn mua len nikon 85D hay 85G

Quote Được gửi bởi doandung1984 View Post
    e cũng đang có ý chuyển từ 85f1.8D sang 85f1.8G ,,,nhưng thôi đành chờ review mấy bác vậy!:D
    bác lại giống e 1 thời,nhưng e nghĩ ko nên bác ạ,thêm mấy triệu nữa để mua 1 con chả khác gì nhiều,ngoài cái lấy nét êm và nhanh hơn tý.thà bác tiết kiệm thêm vài triệu lấy 1.4d còn giá trị hơn đấy ạ

Quote Được gửi bởi t2k View Post
    Bác có tấm nào dựng tripod lên chụp cùng 1 mẫu, 1 thời điểm , thay ống 1.4D với 1.8g vô test ko? Như thế mới so sánh dc chứ chụp 2 lúc khác nhau cũng khó nói.
    híc,e là thằng chỉ thích dùng 1 lens nên ko có để thử bác ạ,với lại e cũng chả quan tâm e G đấy,1 là 1.8d,2 là 1.4d chứ nữa vời như 1.8g e ko thích lắm,giá thì chả pải rẻ

Quote Được gửi bởi rep View Post
    trước mình dùng 85 1.8D cũng thấy màu hơn rực, giờ dùng 50G thấy nó cũng rực ko kém, nên đang định đổi sang 851.4D
    bac Hungbum hay off ở đâu thế, bữa nào cho mình ké với :D
    e hoạt động trong hội nhiếp ảnh hathanh vui lắm bác ạ,chụp ảnh chém gió,vui dã man,mỗi tuần đi 1 nơi,dạo này hổi còn tổ chức chụp cosplay,rùi bikini,sexy,đủ thể loại để cho a e va chạm.bác thích thì hôm nào có lịch off e gọi bác

Em thì lại nghĩ như thế này. Thích fix 85, có tiền thì 1.8d, con này 1 thời là mơ ước của em, nhưng giờ em nó vào dĩ vãng rồi, đôi lúc vẫn mơ thấy em nó đơn giản vì tiêu cự quá đẹp cho chân dung.
    Nhiều tiền hơn thì 1.8g, fix mới nhất của nikon. Nói gì thì nói, nó mới hơn, công nghẹ thay đổi từng ngày nên chắc chắn có cải tiến nhiều so với các đàn anh trước nó. Cái này bac lên Nikon mà hỏi ạ. Đắt hơn em trên khoảng 100, nếu ko cần 100 này (ví dụ: cho 1 em fix 50 1.8d) thì cứ tậu em này, ko có gì phải hối tiếc.
    Khá nhiều tiền thì 1.4d, em này thì lịch sử đã chứng minh. Khỏi phải nói nhiều. Ít nhất là hơn 2 em trên ở khẩu to rồi, bỏ cả đống tiền cho 1 em mắt to kể cũng đáng.
    Cực giàu, tiền để nó mốc ra thì cứ 1.4g mà táng. Đỉnh nhất trong dãy tiêu cự rồi.
    Tóm lại là, đã chơi thì phải chơi hết mình, kiếm em nào đúng tầm với của mình thì không bao h hối hận.
    Chụp dở nhưng vẫn thích chụp. Mong một ngày tươi sáng

đọc cm của các bác .. em lại bị lung lay nữa rồi... hix hix ..vậy nên mua G hay D đây hay để dành lên 1.4 .... hix

Quote Được gửi bởi mandc0311 View Post
    đọc cm của các bác .. em lại bị lung lay nữa rồi... hix hix ..vậy nên mua G hay D đây hay để dành lên 1.4 .... hix
    giá 1.4 gấp đôi 1.8, nếu bác thấy cần thiết thì lên thôi :D

thời gian để dành dự kiến của bác là bao lâu? 1, 3, 6 tháng hay 1 năm )
    Nếu dưới 3 tháng, có thể hoãn sự sung sướng lại và tương ngay 1.4 khi để dành đủ, còn ko thì múc 1.8G. Đủ làm bác thỏa mãn và ko phải lăn tăn trong thời gian dài )
    Còn tôi thì cũng muốn múc 1.4 đó nhưng còn nhiều thích nhiều thứ khác nên còn đắn đo )
    D600 + 50 f/1.4D <-- chưa chụp được mấy tấm. Cần rèn luyện thêm

Bác lăn tăn ko đúng. Mình có tiền để chơi 1.8, pác lăn tăn với em gấp đôi tiền. Thế thì ai chả lăn tăn. Chơi là phù hợp với mình thôi pác ơi, so con Morning với con Altis thì ai chẳng chọn altis. Mấy em ở tiêu cự này đều ngon cho chân dung cả, có tầm nào chơi tầm đó. Lúc có tiền thì lên đời pác ơi. Dẫu gì nó ko phải để kiến tiền nuôi vợ con và mình.
    Quote Được gửi bởi mandc0311 View Post

Các bác cho em hỏi giữa 1.4D với 1.8G thì cái nào focus nhanh hơn ạh, em hay chụp thằng nhóc con ở nhà nên ưu tiên focus speed hơn những tiêu chí khác 1 tí. Nếu ngang nhau thì em quất 1.8G cho rẻ

Quote Được gửi bởi nông_dân View Post
    Bác lăn tăn ko đúng. Mình có tiền để chơi 1.8, pác lăn tăn với em gấp đôi tiền. Thế thì ai chả lăn tăn. Chơi là phù hợp với mình thôi pác ơi, so con Morning với con Altis thì ai chẳng chọn altis. Mấy em ở tiêu cự này đều ngon cho chân dung cả, có tầm nào chơi tầm đó. Lúc có tiền thì lên đời pác ơi. Dẫu gì nó ko phải để kiến tiền nuôi vợ con và mình.
    Bác nông dân ơi ..em lăn tăn cái vụ D và G thui chứ 1.4 thì lăn tăn gì nữa bác... Nhưng cuối cùng em cũng có quyết định là dút em 85G roài.. suy nghĩ nhìu nhức óc.... ^.^

Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng