Trang 6 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Hiển thị kết quả từ 51 đến 58 / 58

Chủ đề: Cần tư vấn mua len nikon 85D hay 85G

Ah, em mới tìm duoc mấy cái link test focus speed. Có thể thấy rõ là 1.4D nhanh hơn 1.4 và 1.8 G nhiều

Quote Được gửi bởi mandc0311 View Post
    Bác nông dân ơi ..em lăn tăn cái vụ D và G thui chứ 1.4 thì lăn tăn gì nữa bác... Nhưng cuối cùng em cũng có quyết định là dút em 85G roài.. suy nghĩ nhìu nhức óc.... ^.^
    Chúc mừng lựa chọn của pác. Mình cũng đang dùng 85 G và cũng đã dùng qua D. Cái mới hay hơn nhiều chứ. Còn cái buld sắt và nhựa thì mình ko care. Chụp chơi thì mấy ông chụp hỏng được lens đâu, chưa hỏng thì đã thay lens mới rồi

theo như mình đc biết thì G lens cũng chỉ là D lens thôi nhưng mà ko có vòng khẩu độ (aperature ring), nghĩa là nó sẽ liên kết với máy qua mettering hoặc flash, chỉ khác nhau ở điểm đó, còn cấu tạo thấu kính thì dường như là giống nhau nên chất lượng ảnh có lẽ cũng gần như nhau.

Quote Được gửi bởi Hungbum View Post
    e hoạt động trong hội nhiếp ảnh hathanh vui lắm bác ạ,chụp ảnh chém gió,vui dã man,mỗi tuần đi 1 nơi,dạo này hổi còn tổ chức chụp cosplay,rùi bikini,sexy,đủ thể loại để cho a e va chạm.bác thích thì hôm nào có lịch off e gọi bác
    bác cho em tham gia với! theo mấy bác học hỏi kn cho mở mang kiến thức! dạo này cn toàn cfe ko có kèo nào chụp choẹt! bùn quá ;((
    Nikon & Fuji
    flickr

Quote Được gửi bởi doandung1984 View Post
    bác cho em tham gia với! theo mấy bác học hỏi kn cho mở mang kiến thức! dạo này cn toàn cfe ko có kèo nào chụp choẹt! bùn quá ;((
    vâng.ok thui bác,cũng có 1 bác hôm chủ nhật đi cùng e.hội e thì ko bjo bỏ off,tuần nào cũng off hết.có gì bác pm sđt của e 0944.366.665 ( e sn 87 thôi)

Quote Được gửi bởi nông_dân View Post
    Chúc mừng lựa chọn của pác. Mình cũng đang dùng 85 G và cũng đã dùng qua D. Cái mới hay hơn nhiều chứ. Còn cái buld sắt và nhựa thì mình ko care. Chụp chơi thì mấy ông chụp hỏng được lens đâu, chưa hỏng thì đã thay lens mới rồi
    Cùng 1 loại thì loại mới luôn tốt hơn vì hãng ko thể nào cải lùi đc. Ống G thì lúc nào cũng ngon hơn (1.8G>1.8D, 1.4G>1.4D) vấn đề là giá cả mà chọn thôi, sức tới đâu thì chơi tới đó.

bác chủ, những lời góp ý thì cũng có nhìêu rồi, e trình gà nhưng em k có nỗ ( khỏi chém em), e cũng có 1 góp ý là: bác không nên lệ thuộc quá vào thiết bị ! vì e nghĩ bác chơi ảnh chứ không phải chơi len, một số bác có điều kiện chụp nhiều len rồi huênh hoang ta đây thì cũng đâu được gì nếu hình xấu lè ( bác nào có mà ngứa thì ráng chịu )

Tiền nào của đó bác ạ, G vẫn tốt hơn.

Trang 6 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456