Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 58

Chủ đề: Cần tư vấn mua len nikon 85D hay 85G

thật ra tôi cũng biết ko phải khi ko mà người ta bảo 85 1.4D là huyến thoại đương đại. Tuy nhiên, ko phải vì vậy mà ko có điểm yếu. Tôi ko đủ đk nên ko thể mua về 2 con mà so sánh nên phải coi rì viu thui. và cũng ko phải 1 trang nói 85 1.8G nét hơn mà trang nào cũng nói. Tôi ko chê 85 1.4D ở điểm nào nhưng phải cân nhắc có nên bỏ thêm gần gấp đôi tiền chỉ để mua bokeh đẹp lung linh, mở thêm 2/3 khẩu và build sắt thay vì build nhựa ko. Nếu mua 85 1.8G thì còn dư đầu tư cho vài thứ khác nên phải cân nhắc chứ :D
    D600 + 50 f/1.4D <-- chưa chụp được mấy tấm. Cần rèn luyện thêm

Quote Được gửi bởi mutsumi View Post
    thật ra tôi cũng biết ko phải khi ko mà người ta bảo 85 1.4D là huyến thoại đương đại. Tuy nhiên, ko phải vì vậy mà ko có điểm yếu. Tôi ko đủ đk nên ko thể mua về 2 con mà so sánh nên phải coi rì viu thui. và cũng ko phải 1 trang nói 85 1.8G nét hơn mà trang nào cũng nói. Tôi ko chê 85 1.4D ở điểm nào nhưng phải cân nhắc có nên bỏ thêm gần gấp đôi tiền chỉ để mua bokeh đẹp lung linh, mở thêm 2/3 khẩu và build sắt thay vì build nhựa ko. Nếu mua 85 1.8G thì còn dư đầu tư cho vài thứ khác nên phải cân nhắc chứ :D
    chuẩn bác ạ.nhưng bác tin e đi,nó làm đc điều đáng để mình bỏ số tiền đó đấy ạ,nét 1.8g nét hơn,nhưng chỉ 1 chút,và đấy là điều kiện bác dùng tripod để thí nghiệm,còn cầm tay thì yên tâm ko chênh nhau,với cả ảnh nét quá chưa chắc đã là đẹp.còn e nó ko pải chỉ những cái tốt bác nói đâu,nó còn về cả màu sắc nữa bác ạ

nét thế này là quá đủ rùi chứ bác,e test thử e 1.4 đây

Bác có tấm nào dựng tripod lên chụp cùng 1 mẫu, 1 thời điểm , thay ống 1.4D với 1.8g vô test ko? Như thế mới so sánh dc chứ chụp 2 lúc khác nhau cũng khó nói.

trước mình dùng 85 1.8D cũng thấy màu hơn rực, giờ dùng 50G thấy nó cũng rực ko kém, nên đang định đổi sang 851.4D
    bac Hungbum hay off ở đâu thế, bữa nào cho mình ké với :D

Quote Được gửi bởi Hungbum View Post
    e nói nửa đùa nửa thật thui,chứ có mắng bác đâu.thực ra thông số đấy toàn trong phòng thí nghiệm ý mà bác,chứ cho cầm 2 lens đó ra ngoài cho cùng 1 người chụp cùng đk thì như nhau ở khẩu 1.8,cơ mà đấy là nét,nhưng con kia nó đc cái mở tận 1.4 mà nó nét luôn tại 1.4 và đợt e dùng con 1,8 thì thấy màu nó hơi bị rực,nhưng chuyển màu ko đc êm lắm,còn con 1.4 công nhận e chả chê đc cái gì,mỗi cái dung fix nhìu khi bất tiện về góc chụp quá,dạo này đi off toàn đc mấy đại gia cho mượn 24-70 nên chụp tiện hơn,mà ảnh ko hề kém 1.4 tý nào,trang kia so sánh con 24-70 này còn sắc nét hơn 1.4 ý,nhưng về boker thì đúng 1.4 là huyền thoại thật,nhìn phê nòi.kaka

ghê thật, toàn cao thủ, nhưng mà cmt đọc hơi buồn cười )

Cười được là tốt rồi, chúc bác lúc nào cũng vui vẻ:D

e cũng đang có ý chuyển từ 85f1.8D sang 85f1.8G ,,,nhưng thôi đành chờ review mấy bác vậy!:D
    Nikon & Fuji
    flickr

Quote Được gửi bởi Hungbum View Post
    có ai chê còn này mà bác pải buồn,bác mua e này là đúng đấy,cứ cảm nhận dần đi bác nha
    Bác Hungbum nói vậy em thấy yên lòng đôi chút, bác vui lòng share em chút kinh nghiệm khi chụp con 85f1.4D trên D90 nhé. Nhân tiện cho em hỏi sao em gắn cái hood vào bây giờ mở ra không được, mở ra vặn theo chiều kim đồng hồ hay ngược lại hả bác. Thanks bác.

Quote Được gửi bởi QuanCanon View Post
    Bác Hungbum nói vậy em thấy yên lòng đôi chút, bác vui lòng share em chút kinh nghiệm khi chụp con 85f1.4D trên D90 nhé. Nhân tiện cho em hỏi sao em gắn cái hood vào bây giờ mở ra không được, mở ra vặn theo chiều kim đồng hồ hay ngược lại hả bác. Thanks bác.
    nghe bác hỏi,e thử vặn xem nó theo chiều nào,ai ngờ cũng chả vặn đc nữa.kaka,e chả bjo tháo nên ko để ý bác ạ.kinh nghiệm về lens e nghĩ là ko có,kinh nghiệm mà a e mình cần là kinh nghiệm chụp cơ bác ạ,thiết bị hỗ trợ 1 phần thôi,trước e chụp kém nên cứ thấy ai ảnh đẹp là hỏi máy gì lens gì,đến khi mua về chụp vẫn thấy xấu thế,sau e chịu khó đọc bài và xem ảnh,xem góc chụp và lên tay trông thấy ngay,ngày xưa ảnh bị chê suốt,giờ thì đa số ngta chê trước giờ khen(khen vì tiến bộ nhanh và ảnh khá đẹp nha,chứ ko pải e pro đâu)
    Được sửa bởi Hungbum lúc 08:30 PM ngày 28-09-2012

Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng