Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Chọn olympus EP1 hay EPL1 ?

Chọn olympus EP1 hay EPL1 ?

sau nhiều ngày hỏi về các dòng máy mirrorless nay em quyết định chọn 1 trong 2 loại trên, giá cả phù hợp với em, chiếc olympus EP1 thì em định ship hàng từ amazon về, còn EPl1 em mua 1 người bán máy đã chụp 3k shot, giá EPL1 em mua lại rẻ hơn 600k, em biết EP1 đẹp hơn EPL1 nhiều, nhưng cuối tuần nay em muốn có máy để chụp cho đứa cháu vừa sinh mà trong khi EP1 phải chờ hơn nữa tháng mới có máy, EPl1 thì có trong 2 ngày. Nay em chốt lại 1 câu hỏi nữa.
    - Cả 2 máy về chức năng hoạt động có tương đương nhau không ? Ngoài EPL1 và EP1 em có để ý đến pana GF2. Bác nào giúp em chọn lựa với, em xin chân thành cảm ơn ạ

Quan tâm đến hiệu năng/giá thì bạn cứ chọn E-PL1 là ok. Xét về mặt năng lực của máy thì nó hơn khá nhiều điểm so với E-P1. Kiểu dáng nhựa và thiết kế ko đẹp là nhược điểm. Về dán da vào cái báng grip là ok hơn đấy. GF2 cũng tạm ổn nhưng khả năng khử nhiễu kém E-PL1 nhiều bạn à.

E-PL1 rẻ hơn, cầm sướng tay hơn, có flash cóc, cắm đc EVF. Mặt trước có thể nói là cũng đẹp, mỗi mặt sau xấu :D
    Vào thời điểm này nếu mua để chụp chứ ko phải sưu tầm thì cứ E-PL1 mà thẳng tiến ;)
    Love Sony & Pentax

Em chả hiểu sao bảo EPL1 lại hơn được EP1. Theo em bác chủ nên làm con EP1, đẹp và built tốt hơn nhiều.

Chụp cho cháu thì đi mượn máy ai đó.

Quote Được gửi bởi Zanr Zij View Post
    Quan tâm đến hiệu năng/giá thì bạn cứ chọn E-PL1 là ok. Xét về mặt năng lực của máy thì nó hơn khá nhiều điểm so với E-P1. Kiểu dáng nhựa và thiết kế ko đẹp là nhược điểm. Về dán da vào cái báng grip là ok hơn đấy. GF2 cũng tạm ổn nhưng khả năng khử nhiễu kém E-PL1 nhiều bạn à.
    cảm ơn bác rất nhiều, đúng là em thấy EP1 hơn EPL1 ở ngoại hình rất đẹp

Quote Được gửi bởi squadron View Post
    E-PL1 rẻ hơn, cầm sướng tay hơn, có flash cóc, cắm đc EVF. Mặt trước có thể nói là cũng đẹp, mỗi mặt sau xấu :D
    Vào thời điểm này nếu mua để chụp chứ ko phải sưu tầm thì cứ E-PL1 mà thẳng tiến ;)
    Vâng em cũng cảm ơn bác nhiều

Quote Được gửi bởi bactrp View Post
    Em chả hiểu sao bảo EPL1 lại hơn được EP1. Theo em bác chủ nên làm con EP1, đẹp và built tốt hơn nhiều.

Em không biết phải như thế nào nữa, đúng là EP1 đẹp hơn EPL1, nhưng chừ em cũng cần gấp và cũng 0 có điều kiện để mướn máy, em chỉ rãnh một số ngày và em phải chạy xe về tận Huế để mà chụp cho nó chơi mấy ngày rồi vào học lại nên chắc em quyết định chọn EPL1 thôi, em xin cảm ơn các bác rất nhiều ạ

Quote Được gửi bởi bactrp View Post

Đơn giản nó ra sau. Điều này mang lại nhiều khả năng về hiệu năng của máy. Và thực tế nó hơn :D

Quote Được gửi bởi Zanr Zij View Post
    Đơn giản nó ra sau. Điều này mang lại nhiều khả năng về hiệu năng của máy. Và thực tế nó hơn :D
    Em chỉ có EP1 và không có EPL1 nên không dám so sánh về thực tế. Nhưng cuộc sống, chẳng phải cứ ra sau là tốt hơn ra trước.

Em thấy trên internet có cái so sánh này, theo đó thì EP1 hơn EPL1.

http://snapsort.com/compare/Olympus_...EN_E-PL1/specs

Advantages of the Olympus PEN E-P1
    Screen size Much larger screen 3,0" vs 2,7"
    Help
    More than 10% larger screen
    Low light performance Slightly lower noise at high ISO 536 ISO vs 487 ISO
    Help
    The PEN E-P1 has a slight edge (0,1 f-stops) in low noise, high ISO performance
    Fastest shutter speed Much faster max shutter speed 1/4000s vs 1/2000s
    Help
    2x faster max shutter speed
    Dynamic range More dynamic range 10,4 EV vs 10,1 EV
    Help
    0,3 f-stops more dynamic range
    Size Slightly smaller 121x70x36 mm vs 115x72x42 mm
    Help
    More than 10% smaller
    Sensor size Slightly larger sensor Four thirds 18.0x13.5mm vs Four thirds 17.3x13.0mm
    Help
    Around 10% larger sensor
    Thickness Thinner 1,4" vs 1,7"
    Help
    More than 10% thinner
    Lowest price Cheaper 1 483 kr vs 2 376 kr
    Help
    The best price we've seen is 893 kr cheaper (around 40% less)
    Olympus PEN E-P1 Learn more about
    the Olympus PEN E-P1

Buy now
    Amazon.com Marketplace
    1 483 kr
    Compare 7 other prices
    Advantages of the Olympus PEN E-PL1
    External mic jack Has an external mic jack Yes vs No
    Help
    Record high quality audio with an external microphone
    Color depth Better color depth 21,5 bits vs 21,4 bits
    Help
    Distinguishes 0,1 more bits of color
    Built-in flash Built-in flash Yes vs No
    Help
    A built-in flash is useful for taking indoor shots where there is little light
    Weight Slightly lighter 334 g vs 355 g
    Help
    Around 10% lighter

Who is Olympus E-P1 / E-PL1 for?

Olympus E-P1 is designed for experienced photographers. Photographer who uses digital SLR camera will appreciate the built quality and control. On the other hand, E-PL1 is designed for consumers that uses compact cameras but want to upgrade to a better quality camera that capable to take better quality images and able to change lenses.

E-PL1 is a refreshing product from Olympus because it sets a new standard in size and price. It will be selling about $500-599, this compact m43 camera will surely attract consumers that are looking for high quality camera.

http://www.radiantlite.com/2010/02/o...pus-e-pl1.html

OLYMPUS EP1 cầm đầm tay chắc chắn =Thiết kế kim loại
    OLYMPUS EPL1 cầm nhẹ ,nhỏ như đồ chơi cao cấp=Thiết kế nhựa.
    Kết luận giá thành nói lên tất cả

nhảm nhí... giá đơn giản nó chỉ phản ánh việc anh phải bỏ ra bao nhiêu tiền để mua được nó, chả có giá trị gì trong việc đánh giá...

một cái máy ảnh hôm nay $1000 thì nó tốt, mai khuyến mại giảm xuống còn $500 thì nó ít tốt đi 1/2 à?

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng