Trang 1 / 84 1231151 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 835

Chủ đề: Canon 6d và Canon 5dm2 em nào hơn ?

Canon 6d và Canon 5dm2 em nào hơn ?

các bác nhà canon ơi , bên nilong có mở 1 topic Nikon d600 và Nikon d700 em nào hơn ? Vậy em xin phép lập 1 topic tương tự cho anh em nhà Canon của mình : Canon 6d và Canon 5dm2 em nào hơn ? các bác cho em xin sự oánh ja cá nhân của mình đi ah ! Thanks !

5dm2 hơn chứ. 6d mặc dù công nghệ mới hơn nhưng cấu hình bình thường, đặc biệt là giá quá mắc so với cấu hình

Cùng giá thì cứ con đời sau mà mua nhé bác

Quote Được gửi bởi freezehead View Post
    Cùng giá thì cứ con đời sau mà mua nhé bác
    Ghê vậy hả bác? 6D xuất chúng hơn 5D Mk II ở chỗ nào vậy? :( Bác mở rộng tầm mắt hộ chứ phán mỗi một câu thì giết bọn xài 5D Mk2 như em quá :D

Một thời gian sau, khi độ nóng giảm xuống, giá nó sẽ trở về giá trị thực thì 6D sẽ thấp hơn 5DII

Quan điểm của em thì tiền nào của đó, không phải tự nhiên mà giá nó cao, công nghệ mới thì có nhiểu cải tiến mới. Với lại mấy anh em mình cũng chưa ai cầm con 6D mà test phát nào thì làm sao mà cảm nhận được nó thua con 5DII.

Quote Được gửi bởi nguyenanhan View Post
    Quan điểm của em thì tiền nào của đó, không phải tự nhiên mà giá nó cao, công nghệ mới thì có nhiểu cải tiến mới. Với lại mấy anh em mình cũng chưa ai cầm con 6D mà test phát nào thì làm sao mà cảm nhận được nó thua con 5DII.
    mình đồng ý với bác này , có 1 số bác đang cầm 5dm2 bị tự kỷ , chưa cầm 6d bụp phát nào , chưa đc xem hình chụp từ em nó mà đã phán y như thật là 6d thua 5d2 , pó tay . em nói nhé , chỉ riêng con chip XỬ LÝ mới , so với 1 con chip XỬ LÝ đã ra đời cách đây 4 năm là nó đã khác biệt như thế nào rồi . các bác có hiểu là chip XỬ LÝ là nó như thế nào ko ??? nội cái nghĩa đen của nó đã nói lên tất cả rồi , xử lý tất cả các hoạt động của máy .

Quote Được gửi bởi nguyencn90 View Post
    mình đồng ý với bác này , có 1 số bác đang cầm 5dm2 bị tự kỷ , chưa cầm 6d bụp phát nào , chưa đc xem hình chụp từ em nó mà đã phán y như thật là 6d thua 5d2 , pó tay . em nói nhé , chỉ riêng con chip XỬ LÝ mới , so với 1 con chip XỬ LÝ đã ra đời cách đây 4 năm là nó đã khác biệt như thế nào rồi . các bác có hiểu là chip XỬ LÝ là nó như thế nào ko ??? nội cái nghĩa đen của nó đã nói lên tất cả rồi , xử lý tất cả các hoạt động của máy .
    Bác tỏ ra nguy hiểm quá... hé...
    @bác chủ: Em biết anh, có lẻ anh cũng không nên mua 6D làm gì vì cái chính và cơ bản nhất là anh chưa biết là mình mua máy chụp cái gì nhiều, nếu anh cứ lao vào cuộc chiến đổi máy (hay còn gọi là chạy đua vũ trang / thiết bị...) thì chắc chắn là hôm nay là 6D, tuần sau là 5D III và tháng sau là 1Dx... Tất nhiên, nếu anh có dư dả tài chính thì chắc chắn sẽ không có bài viết này (bởi vì anh cứ vác tiền đi mua, rồi sử dụng, nếu không thích thì bán để mua cái khác...). Bây giờ, em biết anh chả có máy chụp, âu cũng là điều hay, anh nên tĩnh tâm lại một thời gian (trong lúc chờ đợi 6D bán ra), xem lại mình chụp gì nhiều nhất và thích chụp gì nhất, nếu ghiền quá thì đi thuê máy (nhiều nơi cho thuê mà) để chụp để thử nghiệm,... đến lúc đó chắc chắn anh biết anh sẽ phải mua cái máy nào để thoả lòng mong đợi của anh (hổng chừng là 1 máy P&S như S95 hay thậm chí là 1Dx to dùng to đoàn...).
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Quote Được gửi bởi nguyencn90 View Post
    Em chả hiểu con chip xử lý nó xử lý nguyên cái máy ra sao mà em thấy sao dòng 3 số Canon nhiều cái nó vẫn k ăn được cái 2 số ra trước 4-5 năm vậy bác (em chỉ so máy cùng crop chứ chưa so với 5D cũ xì lì chục năm tuổi)

Cá nhân mình thì nếu cùng tầm giá thì cứ múc cái mới ra. Giống trường hợp của Nikon trước đây là D7000 vs D300s.

Một vài so sánh
    Canon 6D dùng chip DIGIC 5+. Chip DIGIC 5+ bên cạnh tốc độ xử lý thì khả năng xử lý AWB cũng cải tiến hơn hẳn. (5D II xài DIGIC 4)
    Canon 6D sử dụng hệ thống đo sáng mới, giống 5D III, 7D là 63 vùng iFC. (Canon 5D II xài cảm biến 35 zone SPC)
    Canon 6D chụp 4.5fps vs Canon 5D II 3.9fps
    Canon 6D max ISO (không tính expandable) 25600 vs Canon 5D II là ISO 6400
    Canon 6D có 11 điểm lấy nét vs 9 điểm của 5D II
    Canon 6D có WIFI + GPS built in.
    Canon 6D nặng 770g vs Canon 5D II nặng 810g

Đây là nói về thông số cơ bản. Tuy nhiên, còn lại phải chờ ảnh thật mới biết được.

Trang 1 / 84 1231151 ... Cuối cùngCuối cùng