Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: 1DSm3 hay 5D3

1DSm3 hay 5D3

Các bác cho cháu hỏi 2con này nên,lấy con nào
    1ds3 under 50k shot under 3000usd
    5d3 new
    Lấy con nào hợp lý hơn , nhà cháu ko sợ nặng ạ
    Cám on các bác

So sánh thế cũng khá khập khiễng bác ah! Dòng 1Ds luôn cho độ ảnh chi tiết va khử noise tốt hơn những dòng còn lại, chỉ còn đắn đo 2 vấn đề:
    1/ Focus : 5D3 sử dụng chế độ 61 điểm lấy nét thế hệ mới của Canon, so với 5D2 thì tốt hơn rất nhiều nhưng bản thân 1Ds3 thì focus cũng đã rất ok rồi.
    2/ Digic IV và Digic V : 2 tone màu khác nhau, 1Ds3 sử dụng Digic IV nên màu sắc tươi tắn mới mẻ còn 5D3 sử dụng Digic 5 thì màu sắc trầm, hơi ửng vàng nhẹ trông rất có style. Riêng cá nhân em thì rất thích màu của 5D3.
    Mà bác tìm đâu ra 1Ds3 dưới 3000$ hay thế?
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo không phép

1ds mark3 tình trạng còn tốt mà giá dưới 3000$ thì ráng bụp,

cá nhân em thì em khoái dòng 1ds... nếu pác thít dòng 1ds thì bụp lun, khỏi lăn tăn làm gì cho nhức óc...

thế theo giá thị trường bây giờ thì 1ds3 dưới 50k , trên trung bình.full box thì khoảng bao nhiêu các bác nhỉ ? em thấy trên ebay có nhiều con >3000$ .mà bac khadang
    vì giờ có nhiều em sẽ lên đời đây mà hihi
    Được sửa bởi yashicanon lúc 04:59 AM ngày 21-09-2012

Đính chính bác @khadang một chút là 1Ds3 sử dụng chip Dual Digic III chứ không phải Digic IV.
    Khi 5D3 ra đời tôi cũng suy đoán thế nào cũng phải có bài so sánh này vì đây là sự lựa chọn rất cân, nếu giá bác nêu trên thì mua 1Ds3 được đấy. Nhưng riêng em thì vẫn trung thành với 5D3
    Lựa chọn 5D3 vì một số lý do sau:
    + Chíp thế hệ mới Iso tốt hơn (ISO cao 1.600 - 12.800 chụp ngon lành)
    + Cơ chế lấy nét nhanh hơn chính xác và một số chế độ thể thao cài đặt trước
    + Có các chức năng như khử viền tím, tối góc, nhận lens..
    + LCD tốt hơn nhiều
    + Chức năng video khỏi bàn
    + Máy nhỏ hơn và nhẹ hơn hehe

Chúc bác có sự lựa chọn phù hợp.
    Everything is beautiful but not everyone sees it

Quote Được gửi bởi TruongcaSG View Post
    Đính chính bác @khadang một chút là 1Ds3 sử dụng chip Dual Digic III chứ không phải Digic IV.
    Khi 5D3 ra đời tôi cũng suy đoán thế nào cũng phải có bài so sánh này vì đây là sự lựa chọn rất cân, nếu giá bác nêu trên thì mua 1Ds3 được đấy. Nhưng riêng em thì vẫn trung thành với 5D3
    Lựa chọn 5D3 vì một số lý do sau:
    + Chíp thế hệ mới Iso tốt hơn (ISO cao 1.600 - 12.800 chụp ngon lành)
    + Cơ chế lấy nét nhanh hơn chính xác và một số chế độ thể thao cài đặt trước
    + Có các chức năng như khử viền tím, tối góc, nhận lens..
    + LCD tốt hơn nhiều
    + Chức năng video khỏi bàn
    + Máy nhỏ hơn và nhẹ hơn hehe

Chúc bác có sự lựa chọn phù hợp.
    Sorry các bác! E lộn.^^.
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo không phép

Bác chủ giàu.
    Bác chủ mua máy chụp cái gì thế ? Chả nhẻ mua về chụp con ở nhà àh ?
    Anh em thích công nghệ mới chắc sẽ khuyên bác chọn 5D III, còn anh em chơi ảnh thì sẽ khuyên chọn 1Ds III.
    Cho nên còn tuỳ thuộc rất lớn vào nhu cầu và sở thích cá nhân của bác chủ nữa. Nếu vẫn cảm thấy khó chọn thì em nghĩ bác nên chọn giải pháp an toàn là 5D III, vì sao ư ? Đơn giản là dễ bán nếu cảm thấy không thích, còn dòng 1Ds / 1D thì phải xác định tư tưởng là không đổi máy nữa vì bán khó (trừ phi bán rẻ ơi là rẻ...).
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

neu gia do thi nen lay 1ds3 bac a
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Bác chủ giàu.
    Bác chủ mua máy chụp cái gì thế ? Chả nhẻ mua về chụp con ở nhà àh ?
    Anh em thích công nghệ mới chắc sẽ khuyên bác chọn 5D III, còn anh em chơi ảnh thì sẽ khuyên chọn 1Ds III.
    Cho nên còn tuỳ thuộc rất lớn vào nhu cầu và sở thích cá nhân của bác chủ nữa. Nếu vẫn cảm thấy khó chọn thì em nghĩ bác nên chọn giải pháp an toàn là 5D III, vì sao ư ? Đơn giản là dễ bán nếu cảm thấy không thích, còn dòng 1Ds / 1D thì phải xác định tư tưởng là không đổi máy nữa vì bán khó (trừ phi bán rẻ ơi là rẻ...).
    Em kết cái câu "Rẻ ơi là rẻ" vì sao?... Để em mua kekekeke, giựt mối ah nha hehehe

Nhà cháu ko giàu có gì cả ,nhưng cũng cố lên thử ff trong tương lai gần ,thấy 2 con 5d3 và 1ds3 con nào cũng hay cả nên lan tăn vậy mà .cơ mà cháu nghĩ sau vài năm nữa 5d3 cũng mat giá hơn con 1ds3 bây giờ chứ
    Sau 2 năm nữa 5d3 còn 2500 lỗ 1000 sau 2 năm nữa con 1ds sẽ lỗ chừng 700 thôi = 2100 hihi
    Sacáu trộm nghĩ 2 con này 1 , 10 ,1 .8 chứ các bác nhỉ .cháu thấy có 1 con 18k s mới sẻvic tại canon và check shot ,full box ,đòi 2800$ ko biết có nên mua ko.nhà cháu đang xài 30D kit và vài con len rởm !!!!!
    Được sửa bởi natasa9x lúc 06:20 PM ngày 21-09-2012

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng