Quote Được gửi bởi hói bóng View Post
Em chào các bác, các cô chú anh chị!
Em mới tập chụp ảnh mà k biết bảo trì, con người mẫu 50D giờ lăn quay ăn vạ. Em chả quen ai biết máy ảnh thế là tống em ấy vào Lê Bảo Minh sửa, cầu mong nó k vặt gì của mình. Họ bảo máy em hỏng cái shutter, thay hết bao nhiêu báo sau. Em ok, 3 tháng sau k thấy báo, e gọi lại.
Họ nói linh kiện chưa về, nếu thay mất khoảng 200$. Em hỏi các bác sửa ở ngoài thì các bác ấy bảo cùng lắm hết 100$ thôi. Mà giờ e vẫn chưa lấy đc máy, ng ta lại hẹn thêm 3 tuần nữa. Em k biết là Lê Bảo Minh có thay cho em đc đồ xịn ship từ Sing về như họ nói k, hay họ băm nát máy em ra trộn với máy khác tráng trứng rồi. Mà e cũng k biết như thế là đắt quá k, hay các bác sửa ở ngoài lại thay hàng Quảng Đông vào nên mới có giá 100$ (vì e thấy trên mạng rao toàn hàng Quảng Đông giá gốc 50$ chưa ship). Em như ngồi trên đống lửa, hôm nay lăn quay ra sốt rồi. Em hốt quá mò lên đây hỏi các đại ca xem có đại ca nào biết tình hình thực hư giá cả hay cái Lê Bảo Minh nó là Bảo Minh hay Bảo Đại thì các bác chỉ giáo cho em mới.... 99 sự nhờ các bác :((:((:((
Bác tìm cái máy film EOS Rebel G mua tầm 70k-100k tùy máy về tháo lấy cái shutter gắn vào là OK tôi đã dùng nó cho 20D