Trang 24 / 126 Đầu tiênĐầu tiên ... 1422232425263474124 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 231 đến 240 / 1251

Chủ đề: Olympus OMD E-M5 và thế giới Zuiko

@Noel đã về rồi - EM-5 với Lumix Leica 25 F1.4

EM-5 với kit 12-50

Quote Được gửi bởi habitat View Post
    Chúc mừng bác, tấm này rất đẹp. Bác chụp bằng lens gì đấy?

Cám ơn bác, e xài lens kit 12-50 đó bác, nhìn hình bác chụp mà thèm thuồng quá, T5 này con hàng 45 1.8 của e mới về đến nơi để chuẩn bị đi chụp đêm Noel. Bữa trước đi chơi ra Q1 cầm OMD + lens kit gặp nhiều hạn chế về khẩu nên khá ngứa ngáy tay vì trước giờ e xài 7D + 50 1.4 + 135L quen rồi :(

@nhdiep: hình bác chạy láng quá, trông dẹt và mất chi tiết qyá bác ợ
    @sonicxpx: ống 12-50 dùng rất hay, tương đương 24-100 trên FF nên chụp sự kiện rất ngon. Cộng thêm OMD lấy nét nhanh nữa nên rất thoải mái khi xông pha "chiến trường". Nhỏ gọn rất linh động, đặc biệt cái màn hình gập tới gập lui cực kỳ hữu ích khi chụp chỗ đông người mà mình không có được cái view tốt, cứ đưa thẳng lên trời chúi ống kính xuống và bắn, hạn chế được khối cái đầu chen chúc.

Còn nữa, bác thử chế độ macro của nó đi, cực kỳ lợi hại, thêm cái raynox nữa thì tuyệt cú mèo. Crop 2x nên DOF rất dày, mặc dù độ phóng đại của bộ này rất khá. À vô tư, kể cả khi gắn thêm raynox vào

@sonicxpx: ống 12-50 dùng rất hay, tương đương 24-100 trên FF nên chụp sự kiện rất ngon. Cộng thêm OMD lấy nét nhanh nữa nên rất thoải mái khi xông pha "chiến trường". Nhỏ gọn rất linh động, đặc biệt cái màn hình gập tới gập lui cực kỳ hữu ích khi chụp chỗ đông người mà mình không có được cái view tốt, cứ đưa thẳng lên trời chúi ống kính xuống và bắn, hạn chế được khối cái đầu chen chúc.

Còn nữa, bác thử chế độ macro của nó đi, cực kỳ lợi hại, thêm cái raynox nữa thì tuyệt cú mèo. Crop 2x nên DOF rất dày, mặc dù độ phóng đại của bộ này rất khá. À vô tư, kể cả khi gắn thêm raynox vào
    Ý bác chế độ macro trong phần setting SCN > Macro/Nature Macro hay là giữ nút macro rồi chuyển focus ring về vị trí giữa thôi? Em chưa rành lắm nên vẫn chỉ để chế độ Aperture rồi chuyển focus ring về vị trí giữa rồi giữ macro khi chụp thôi ạ. E có thử cả 2 cách mà không thấy rõ sự khác biệt vì đây là lần đầu a tập chụp macro :(

Tiện thể bác cho em hỏi nếu e muốn mua Raynox 2.5x (DCR250) hoặc như con 2x bác nói thì mua ở đâu trong SG nhỉ? Cám ơn bác trước nhé.

Em dùng cái plugin potraiture bác ạ, chắc sau này phải làm tay thôi :D

@nhdiep: thường khi chạy pug in, sau đó phải lấy lại texture, burn & dodge để ảnh có chiều sau như ban đầu. Chúc bác thành công và góp nhiều ảnh chụp bằng Leica 25mm f1.4 cho em... thèm chơi hehe!

Ngọt ngào sắc màu Zuiko l JPEG

Wedding for 120 couples on special day 12.12.12 by habitat's, on Flickr

@sonicxpx: Em chụp mode A, chuyển zoom ring về vị trí Macro rồi bắn thôi ạ. Raynox em thấy một số chỗ bán mà quên rồi. Bác hỏi google dùm nhé. Nên mua Raynox bác ạ, gắn vô 12-50 chụp macro sướng lắm AF phà phà không cần suy nghĩ, lại cộng chống rung 5 chiều của OMD nữa nên rất yên tâm

Thêm sắc màu Zuiko l JPEG

P/S: Em đang tìm Voigtlander 25mm f0.95, bác nào biết chỗ chỉ dùm, thanks!

Quote Được gửi bởi sonicxpx View Post
    Ý bác chế độ macro trong phần setting SCN > Macro/Nature Macro hay là giữ nút macro rồi chuyển focus ring về vị trí giữa thôi? Em chưa rành lắm nên vẫn chỉ để chế độ Aperture rồi chuyển focus ring về vị trí giữa rồi giữ macro khi chụp thôi ạ. E có thử cả 2 cách mà không thấy rõ sự khác biệt vì đây là lần đầu a tập chụp macro :(

Tiện thể bác cho em hỏi nếu e muốn mua Raynox 2.5x (DCR250) hoặc như con 2x bác nói thì mua ở đâu trong SG nhỉ? Cám ơn bác trước nhé.
    Có 3 vị trí trên len là Macro, E-Zoom, M-Zoom. Nếu gọi theo hướng từ trên xuống thì bác phải đè nút Macro và đẩy ring lên trên cùng, hướng về thấu kính trước của len. Khi đó khung hình trong LCD sẽ có cảm giác len tự zoom hết cỡ, Khẩu lớn nhất bắt đầu là F6. Nếu bác để len ở mode zoom và zoom hết cỡ thì DOF không đẹp như ở mode Macro.(theo em cảm giác :D)
    Mua cái máy cho mắc tiền, chụp xong cứ nghĩ nó PTS dùm =)) ??

Tiếp tục với ảnh cưới tập thể,

Trang 24 / 126 Đầu tiênĐầu tiên ... 1422232425263474124 ... Cuối cùngCuối cùng