Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 34

Chủ đề: tiệm rửa ảnh đẹp ở sài gòn ?

tiệm rửa ảnh đẹp ở sài gòn ?

tình hình là mới chụp được vài chụp tấm đầy tháng đứa cháu , nhưng chưa biết rửa hình ở đâu cho đẹp . đúng chuẩn màu ảnh gốc .em ở Sài Gòn . em mới đi rửa ở 1 tiệm ngay ngã tư Lí Thường Tiệt - 3 tháng 2 . tiệm gì em không nhớ tên . Rửa xong nhìn hình mắc gớm . so với hình trên máy tính thì một trời một vực ( em xài màn Dell UltraSharp U2311H , màu sắc khá chuẩn ) . đã vậy khi rửa xong được khuyến mãi thêm vài con virus trong thẻ nhớ .
    mấy bác cho em xin địa chỉ lab nào rửa hình đúng chuẩn màu sắc hình gốc ở Sài Gòn với . Miễn hình ra đẹp là được .
    Thanks

hình rửa thường khác nhiều so với hình nhìn trên máy tính, màu sắc trên màn hình của bạn có thể sẽ khác với màn hình ở lab, vậy nên chưa chắc để màu sắc file gốc in ra nó đẹp như trên màn hình. Bạn cứ thử đem file gốc ra nói tiệm kg chỉnh màu, thì ho sẽ kg chỉnh màu, nhưng ra sẽ kg đẹp đâu. Muốn đẹp thì cần thợ chỉnh màu lại sao rửa cho đẹp, và thợ hơn kém nhau thường ở điểm này. Mình có rọi một số tiệm ở SG và thấy ok (nhưng cũng tùy thợ thôi): Phương Quỳnh ở Nguyễn Huệ, Thái Bảo ở ngã tư Phú Nhuận, các cửa hàng Thảo Vy, Bình Tiên ở Hậu Giang (gần ngã tư Bình Tiên)...

Hình rửa đẹp thì bạn ghé Thế Quân ở Lý Chính Thắng - Bà Huyện Thanh Quan nhé, mắc hơn mấy chổ khác 1 chút nhưng tuyệt. Mình toàn rửa hình ở đây thôi.

- Mình rửa ở Phương Quỳnh- Nguyễn Huệ, lần nào cũng hài lòng!
    -Thế Quân: rửa 2 lần, đều không hài lòng bằng.
    - Minh Tâm: Lý Tự Trọng (gần Đồng Khởi) thì được bạn mình tín nhiệm, chưa rửa lần nào!

Bác thử qua Vy Thảo trên đường CMT8 nhé, đi từ Q1 lên thì vừa qua công viên Lê Thị Riêng 1 đoạn. Chỗ này in ảnh cực rẻ nhưng lại rất chất lượng.

thanks các bác . để em test thử hết mấy tiệm các bác giới thiệu . mỗi tiệm 10 tấm xem . tiệm nào được sẽ rửa lâu dài .

Bác test xong thông báo kết quả trên này cho anh em biết nhé!
    Nếu có hình chụp so sánh trên máy + hình rửa ra của từng tiệm thì thuyết phục nhất!

hoàng kim cách mạng tháng 8 gần công viên lê thị riêng chếch qua chút xíu.

Mấy lần trước rửa ở Phương Quỳnh (Nguyễn Huệ) đều ok, sáng nay mang ra đó rửa, hình bị ám vàng hết, hỏi nhân viên ở đó thì đuọc giải thich là do giáy kodak nên bị vậy. Đành ngậm tức đem hình về đốt hết. Giờ chua biết rửa hình ở đâu đẹp?

Quote Được gửi bởi baohen1510 View Post
    thanks các bác . để em test thử hết mấy tiệm các bác giới thiệu . mỗi tiệm 10 tấm xem . tiệm nào được sẽ rửa lâu dài .
    SAo rồi bác, chỗ nào rửa ok bác :d

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng