Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 34

Chủ đề: tiệm rửa ảnh đẹp ở sài gòn ?

Mình đã từng rữa ảnh ở những nơi như Phương Quỳnh- Kim Long - Xuân Sơn - Thế Quân - Nguyễn Kỳ - Sài Gòn và 1 số Lap khác nữa ở SG không nhờ hết nói thật lòng Lap nào rửa cũng tốt đẹp được vài lần rồi thì lại rơi vào đường mòn muôn thuở là ảnh sẽ tệ quá mức chấp nhận , vậy câu hỏi chung của cúng ta là tại sao , và câu trả lời là rất nhiều yếu tố :
    -Thợ chỉnh sửa ảnh lúc buồn lúc vui.
    - Hôm nay Bác vừa ý thợ này chỉnh ảnh thì mai lại tìm không thấy vì người thợ ấy đã nghỉ ( đi chỗ khác làm, hoặc tự làm việc khác thu nhập cao hơn, chưa kễ lương đòi thỏa thuận cao quá nên Lap cho nghĩ thay thợ mới học việc lương thấp hơn nhiều )
    - Bác có chỉnh sửa ở nhà cở nào thấy đẹp lắm rồi đưa lên wep VNPHOTO mọi người vào khen nức nỡ đem lại lap in ra không hợp hệ màu của Lap là hình ra tệ liền nếu thợ chỉnh tốt lành nghề thì họ sẽ làm lại nhưng thời gian của họ không có còn thợ học việc hay tập sự thì lúc nào cũng ta đây biến những cái ảnh của bạn đã chĩnh thành thứ hỗn tạp của họ để khẳng định là ảnh bạn ra xấu nếu bạn tự chĩnh mà không cần họ ...Hic...
    - nhiều lúc cầm Xấp ảnh được chụp = máy pro hoặc bán chuyên mấy bác cảm thấy nghi ngờ tài năng tay nghề của mình và vô cùng thất vọng khi nó thua xấp ảnh đẹp vừa được rọi cùng lap với Bác trên tay của 1 cô bé teen đã chụp = máy compac và chụp hoàn toàn tự động ...
    Em viết tới đây còn rất nhiều thứ khuất tức nữa có thể tạo thành chuyện thường ngày dài tập nhiêu khê trong ngành ảnh mong các Bác viết tiếp...
    Và có 1 điều này nếu có dịp đến Đà Lạt các Bác đi rửa hình thử trên ấy thợ lap làm việc rất chuyên nghiệp không phân biệt và hình rọi ra 90% là rất đẹp và vừa ý trong khi ở SG thì tiệm nào cũng lúc vầy lúc khác
    Được sửa bởi yashika lúc 12:23 PM ngày 29-08-2013

Em rửa ở Xuân Sơn 3 lần ra 3 chất ảnh khác nhau, trong đó có 1 lần màu của đá xanh rêu thành ra màu xám bạc. Hỏi bà chủ thì được trả lời tại anh không bảo là cho màu đậm đà. Giờ cũng chưa biết rửa chỗ nào cho ổn định.

thợ xuất ảnh ở Lab có nhiều người ,nênbạn rữa ảnh 3 lần ra ảnh khác nhau là bình thường !Muốn ảnh ra đều 1 tông ,Bạn phải đến 1 lab nào đó ,ngồi xem trực tiếp với thợ rọi và đưa ra yêu cầu cụ thể : cho người thợ nàybiết và ghi nhớ lại tông màu mà bạn muốn,lần sau đến rữa >Bạn yêu cầu đưa cho Anh thợ [tên...] lần trước rọi cho bạn ,là Ok .Chắc chắn sẽ đúng ý bạn !
    đề cử Lab Thảo vy 4 đối diện chợ Tân Bình !

Lúc trước mình có rửa ảnh bên Lab Hoàng Phúc (Nguyễn Ảnh Thủ - Q12) thấy màu sắc đẹp, bác chủ nhà cũng nhiệt tình. Nhưng giờ tìm lại thông tin thì không thấy nữa, có lẽ đã dọn đi nơi khác rồi. Ace có ai biết chỉ dùm nhé, trước bác chủ có bài quảng cáo lab trên VNPT nè

Rửa chỗ nào lớn chút, thêm vài trăm đồng, nếu ở GV thì thấy bên Thảo Nhiên đường Quang Trung (gần s.thị Thiên Hòa) rửa ổn.
    Được sửa bởi nguyen_antu lúc 11:50 AM ngày 03-09-2013

Mua cái máy in màu epson L800 về mà in (giá có hơn 6tr tý thôi), đảm bảo rằng mấy bác sẽ quên đi ngay 3 cái vụ rửa lab

Quote Được gửi bởi tntc View Post
    Mua cái máy in màu epson L800 về mà in (giá có hơn 6tr tý thôi), đảm bảo rằng mấy bác sẽ quên đi ngay 3 cái vụ rửa lab
    In máy in thì màu đẹp rồi nếu in mực chính hãng, nhưng giá thành làm sao kham nổi Bác.

Sao ko bác nào nói đến CHUNG MINH thế? Chỗ này thế nào, dc ko các bác?

Cuối cùng rửa ở đâu giá tốt vậy mấy bác
    Canon6D, 24-70/2.8 L II

Quote Được gửi bởi ocgao View Post
    Cuối cùng rửa ở đâu giá tốt vậy mấy bác
    Bác tự rửa là đẹp nhất !
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng