Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 20

Chủ đề: Chọn M4/3 và lens?

Em up thử một tấm chụp bằng EP1

42mm F5.6 1/10s chụp bằng tay, không chỉnh sửa gì cả.

Thêm một tấm nữa chụp múa rối nước

23mm, F11, 1/15s

Quote Được gửi bởi Zanr Zij View Post
    Panasonic hiện nay có con GX1 là không có đối thủ xét theo tiêu chí hiệu năng / giá
    GX1 có một đối thủ là G3, cùng sensor, cùng tính năng, có thêm viewfinder, khử noise như Nex 5N.

Cảm ơn mọi người góp ý nhé.

Cuối tuần mới rảnh, em lại review qua web, vì máy cũ nên giờ cửa hàng cũng ko bán. Em xem thấy G2 trở đi, sài touch screen, ko biết mọi người thích ko, thấy chụp ảnh mà chọt vậy, coi bộ lâu hơn thao tác thường?

Quote Được gửi bởi tupa View Post
    GX1 có một đối thủ là G3, cùng sensor, cùng tính năng, có thêm viewfinder, khử noise như Nex 5N.
    Ý kiến này hay . Bấy lâu nay quên mất con G3 này. Nếu không vì hình thức và sự kềnh càng phần nào của nó thì G3 cũng rất xứng đáng lựa chọn nhưng có 2 điều:

- So với GX1 thì GX1 vẫn có khả năng tốt hơn trong 1 vài khía cạnh. Đặc biết skin tone cũng như color tone nói chung của GX1 đã được Pana thay đổi so với G3, GH2, mang lại sự đánh giá cao của người dùng hơn .

- G3 và kể cả GX1 vẫn còn 1 khoảng cách thấy rõ về khả năng khử nhiễu khi so với OM-D và Nex-5N.

Điểm đáng giá nhất có lẽ là cái Viewfinder dù nó hơi dở đôi chút là cái viewfinder đó không có cảm biến để autoswitch như G2 hay các máy sau này .

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post

Cuối tuần mới rảnh, em lại review qua web, vì máy cũ nên giờ cửa hàng cũng ko bán. Em xem thấy G2 trở đi, sài touch screen, ko biết mọi người thích ko, thấy chụp ảnh mà chọt vậy, coi bộ lâu hơn thao tác thường?
    Tôi xài cái gf2 touch screen rất khoái. Chọt vào hình chỗ nào nó lấy focus chỗ đó rồi chụp luôn rất tiện, có thể tắt mở chức năng này cũng bằng cách chọt màn hình.

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post

Ở digworld Hàng Bài đang bán G2 mà. Con này để quay phim cũng hay lắm.

có bác nào đang xài pân GX1 ko ạ?
    có thể cho e chạy qua tét thử với lens zuiko 4/3 + mmf2 được ko ah?
    Tại e dang phân vân giữa Pana GX1 và Olympus EP3, chưa biết chọn e nào, tại muốn tận dụng mấy lens 4/3 khẩu 2.8 cho nó re mà nghe nói là pana chơi với lens 4/3 + mmf nó ko af????
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo

thấy mọi người chê GF2 mà buồn lòng luôn, riết còn có vài mống xài

Nghe bảo lens cho dòng M4/3 nhiều lắm. Các bác cho hỏi:
    Lens dùng cho các đời Pen E-PLxxx có auto lấy nét không các bác, hay là phải lấy nét bằng tay????
    Thanks.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12