Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Vấn đề với nếp gấp của phông

Unhappy Vấn đề với nếp gấp của phông

Hi các bác
    Tình hình là sáng nay em có đi mua mấy mét phông về để chụp, lúc mua phông được gấp gọn gàng và chắc là để thế một thời gian rồi nên có nhiều nếp gấp. Em có hỏi bác bán phông thì bác ấy bảo treo lên rồi xịt nước vào chỗ mấy nếp gấp là nó tự thẳng, nếu muốn là thì cũng xịt nước vô rồi là.
    Em đã xịt nước rồi để mấy tiếng mà ko thấy hiểu quả nên quay sang là nhưng cũng ko thấy chuyển biến gì.
    Các bác cho em hỏi làm sao để khắc phục mấy chỗ nếp gấp bây giờ :(

Cách khắc phục là mua mới. Vấn đề này rất khó chịu khi chụp và làm hậu kỳ cũng khá mệt với mấy nếp nhăn đó. Vì phông loại này có chất nilon, gấp vào chở về ngay rồi mở ra thì còn đỡ, chứ gấp để lâu là thua rồi. Màu trắng thì không sao hết. Màu xám thấy rất rõ vết nhăn. Mình cuộn phông trên trục cả năm rồi mà chỉ đỡ hơn chút thôi. Nhắc bạn có mua phông đen thì mua loại đen nhung thì khi chụp sẽ không bị bóng đèn.
    My Flickr Simple is the best

hix phông em mới mua mà bác bảo em mua phông mới thì em biết làm sao

cái này chắc phải chịu khó lên photoshop cắt bỏ...

Kiểu nó vậy bác ơi, em treo phong cả năm rồi nó vẫn còn nếp nhăn, có lần em bực quá tháo xuống xịt nước, chà rửa rồi đem phơi, nếp nhăn vẫn y nguyên. Đem ủi thì chết lẹ hơn nữa , ủi trực tiếp thì nó bị chảy lớp nilon, lót lớp vải rùi ủi lên thì chẳng thấy ăn thua...
    em mua 1 phong xám của Minh đức, 1 phong trắng trên đường Lãnh binh thăng, đến h này vẫn phải sống chung với mấy cái nếp nhăn đó.

Cái nầy chắc phải nhờ đến Ps can thiệp thôi bạn ơi.....

cách đơn giản nhất là mua loại bàn là hơi nước bác a, nó ko là trực tiếp mà xịt hơi nước nóng vào để làm phẳng quần áo, áo sơ mi nếu nhăn ít mình vân xài loai này cho nhanh, huơ huơ vài cái là phẳng, tất nhiên ko thể phẳng lỳ như cachsg là thôgn thường
    “You don't take a photograph, you make it.”

http://www.fluidr.com/photos/suvival198

chụp phong trắng thì dùng thêm 1 đèn đánh phông, không nhìn thấy nếp nhăn nữa.

nếu chụp sản phẩm thì dùng bàn chụp thì khỏi phải sợ nếp nhăn rồi , mà em thấy ngoài thị trường bán phong rất tốt ,khi lên ảnh k thấy phong màn luôn

MÌnh cũng đang gặp trường hợp này, mua phông 90n/m treo lên nhăn quá trới, có bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo?
    J-photographer

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng