Trang 7 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567
Hiển thị kết quả từ 61 đến 66 / 66

Chủ đề: Bài viết về cách sử dụng thẻ SD Eye-fi

Quote Được gửi bởi ocean_boy View Post
    Mình đang dùng thẻ này mà thấy nó hao pin nhanh quá
    Mình cũng xài thẻ này được 1 năm cho máy Nikon D7000 và thấy ổn lắm. Cái vụ hao pin thường là do enable phát wifi liên tục. Với D7000 mình set up shortcut cho on/off phát wifi và thấy vấn đề pin được cải thiện rõ. Vài dòng góp ý cùng bạn.
    D610 + 24-70 2.8 N + SB910

Quote Được gửi bởi vntranh View Post
    Mình cũng xài thẻ này được 1 năm cho máy Nikon D7000 và thấy ổn lắm. Cái vụ hao pin thường là do enable phát wifi liên tục. Với D7000 mình set up shortcut cho on/off phát wifi và thấy vấn đề pin được cải thiện rõ. Vài dòng góp ý cùng bạn.
    Đặt shortcut bạn chỉ cho mình với, mình đung D7100, tnks bạn

Quote Được gửi bởi ocean_boy View Post
    Đặt shortcut bạn chỉ cho mình với, mình đung D7100, tnks bạn
    Trước mình sài thẻ SD wifi, thấy sóng wifi chậm và yếu. Ngoài ra khi phát wifi buộc on màn hình Live view nên nóng máy, nóng thẻ và rất hao pin. Giờ mới sắm cục phát wifi WU-1b ( cho D610 ) xài ngon hơn hẳn ( giá 1,2 tr bằng giá thẻ SD wifi 16g ). Bác có thể mua WU-1A cho D7100.
    Photography is my fun!

http://www.kingston.com/vn/wireless/wireless_readers

E cũng tìm hiểu nhiều cách thích hợp nhất để có thể up ảnh lên mạng ngay lập tức. Eye-fi có vẻ chưa ổn định vào thời điểm này, dùng bộ tranfer thì hơi bó buộc và khó nâng cấp.

Cái Kingston Mobilelite Wireless là tiện dụng nhất. Vừa đọc đc thẻ thớ, usb ổ cứng, copy-past qua lại giữa các thiết bị, sạc dự phòng. Tiếc là VN k bán nên e đành phải nhờ mua từ nc ngoài

Mình cũng đang vật vã với Sandisk Eyefi 4GB Class 4 200K. Thấy nên mua Toshiba FlashAir dùng dễ hơn nhiều.

Em có cái thể Eye-fi prox2 8G nhưng ko nhớ mật khẩu, ad chỉ giáo cách reset hoặc cách nào để kết nối với thiết bị khác, xin cảm ơn!

Trang 7 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567