Trang 15 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 141 đến 150 / 200

Chủ đề: Nikon d600 và Nikon d700 Em nào hơn?

Đi đâu cug thấy 2 bác này cãi nhau ^^ Chắc là đag phối hợp tạo xì căng đan ;))
    Nikon D3100 + AF S 35 1.8G + AF S 50 1.8G

Đó, sao cậu không lên tiếng mà phản lại mấy người đang bận tâm về cái vụ dầu của D600 đó. Trong forum có nhiều topic và nhiều người lo ngại mà, qua đó mà phán cái vụ dầu D600 tất cả chỉ là "chém gió" =))

Từ khi đăng ký cái diễn đàn này, tớ chưa mở mồm ra nói một câu về việc D600 dính dầu là chỉ là chém gió. Cậu nói thì dẫn chứng đàng hoàng, đừng chụp mũ. Từ đầu đến giờ tớ chỉ muốn cậu xác thực về tính đúng đắn của cái chuỗi lập luận kia thôi.

Khi tớ nói về dụ dầu D600, thì cậu nói là tớ chém gió. Vậy thì tất cả những ai đang lo lắng về vấn đề dầu D600 thì khác nào dư thừa, qua đó mà phán với họ. =))

Ờ, rồi, cậu lại chụp mũ tớ lần nữa. Vẫn chiêu thức nói không cần dẫn chứng. Tớ khẳng định là D600 có dính dầu, tớ chưa bao giờ phủ nhận điều này cả. Lúc cậu bảo D600 dính dầu tớ không bảo cậu chém gió, tớ bảo cậu hoang tưởng, hoảng loạn vì vài cá nhân dính dầu.
    Cậu đừng mang những vấn đề không liên quan vào, ở đây đang tranh luận về cái chuỗi lô gíc mà cậu đưa ra ở trang 13.

Quote Được gửi bởi nttd2pdp View Post
    Thôi cậu ạ, cậu không phải kỹ sư thiết kế ra cái D600 thì đừng có chém gió hoành tráng thế nữa.
    Đúng vậy, tớ chả phải kỹ sư thiết kế gì cả, và cái tớ nói cũng chỉ là lập luận bình thường thôi. Giống như người xưa vẫn nói "không có lửa thì sao có khói", tớ cũng chỉ suy ra nếu một bộ phân trong D600 mà không bị hở, thì dầu nó cũng đâu thể tự nhiên dính trên sensor sau khi chụp.

Nhưng theo như cậu nói thì những gì tớ nói cũng chả khác gì "chém gió" ==> những ai lo lắng về dụ dầu cũng quá hết sức dư thừa.

Thôi thì cứ theo ý cậu vậy, nói với cậu nhiều mất công sau này lại lôi thêm những thứ tớ không ngờ tới ra nói, lúc đó lại nhức đầu

@Tất cả mọi người: Thôi thì cứ theo ý kiến của bạn nttd2pdp, dầu dính trên D600 là chuyện dư thừa, đừng lo lắng làm gì.

Tớ nói cậu chém gió trong cái chuỗi lập luận kia thì đúng rồi, tớ vừa nói xong, nhưng cậu bảo nói cậu chém gió về việc D600 bị hở dầu cơ mà? Tớ đang cần dẫn chứng vụ đấy, vì khi cậu bảo D600 hở dầu tớ không hề bảo cậu chém gió. Dẫn chứng trên của cậu không đúng sự việc, hoàn toàn vô nghĩa.

Người ta nói không có lửa làm sao có khói chỉ là một câu nghi vấn, đặt giả thiết, khác hẳn với việc cậu đưa ra một chuỗi câu hoàn toàn mang tính chất khẳng định chân lý.

3 dòng sau: Cậu lại suy luận kiểu Direct TV rồi. Cứ ngộ nhận rồi chụp mũ mãi thôi.

2 bác cho nick yahoo hay skype gì đó rùi tự xử nhau đi ạ

cái vụ dầu này em mới để ý. Sài sony thì em cũng dính bụi, nhưng lau dễ và nó ít bị lại, vì em ít thay lens.
    Sau này sài D7k nghe vụ này, nhưng ban đầu thì ko sao, sau này máy hay dính bụi, mà nó rất nhỏ. Em cũng nghĩ bụi thường nhưng đúng là lau khó hết. Và nó cứ hay bị lại hoài. Giờ ngẫm ra cũng có khả năng dầu bắn vào, nhưng nó nhỏ lắm, có thể thấy đốm bằng mắt thường nhưng cực nhỏ. Chỉ khi khép khẩu mới thấy, nên em sống chung với lũ. Cũng quên vụ dầu tràn :D

Thôi đi đủ rồi hai người đừng có cãi nhau nữa? Ai là người đã dùng D600 thì hãy nói chuyện về dầu mỡ có làm phiền bạn hay không?

Mình đã dùng, ở khoảng 1000 shot thấy bụi dầu - Gọi là bụi dầu vì nó chỉ là vài hạt nhỏ xíu chỉ nhìn bằng cái kính của bác thợ lau mới thấy, khong phải lênh láng như các bác chém gió. Sau đó đem ra của hàng vệ sinh giúp, đến nay đã hơn 3000 shot, không có dấu hiệu của gàu nữa, được chưa? Ngày trước em D700 cũ của tớ cũng dính bụi dầu đấy, clean nó là clear thôi. Chả sao cả.

Nói chung là nghe cái câu hết dầu thì hỏng mình không thể nào nhịn được cười. Theo công bố của Nikon thì nếu sự việc có tí bụi dầu này ảnh hưởng tới bạn, cứ ra Nikon center. "If the effects of dust or foreign matter on photographs become bothersome, customers are encouraged to consult their local Nikon service center."

=)) toàn nghe rồi chém gió. Mua dùng rồi cảm nhận nó là lời khuyên duy nhất trong trường hợp so sánh kiểu này.

http://nikonrumors.com/2012/11/29/th...00-shots.aspx/

Nikonrumos xác nhận rằng lỗi này sau 3000 shots không còn, chỉ việc clear. Còn bản thân mình thì xác nhận là với D600 của mình chỉ 1000 shots là hết việc bị bụi dầu. Chỉ vậy thôi, mà máy hết dầu rồi chả thấy hỏng máy gì cả =)

Trang 15 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... Cuối cùngCuối cùng