Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 41

Chủ đề: nắng lên

wow nhìn nghệ thuật ta ?? em mới tập tành cho hỏi làm thế nào chụp ngược nắng mà không bị chói hay vậy?

Quote Được gửi bởi Peter Pan View Post
    không đẹp thì nói là không đẹp ở đâu, góp ý để người ta sửa.
    chứ còn nói kiểu bác: "Với gear khủng vậy mà pác post ảnh thế kia thì người xem cảm thấy tiếc cho bộ gear lắm ợ", thì em nghĩ đấy là ghen tị đấy.
    người ta chụp chưa đẹp thì không được quyền mua máy xịn à???? (mà em thấy là ảnh của bác tx8koibito đẹp đấy, ý kiến cá nhân của em là ảnh của bác em xem dưới chữ kí chưa đẹp bằng ảnh của bác ý đâu nhé)
    Tớ nói vậy là vì với bộ gear khủng kia thì tác giả có thể cho ra những tấm ảnh đẹp hơn nhiều lần. Còn bác nghĩ thế nào tùy bác.
    Còn nói là ghen tị thì chắc do pác suy bụng bác ra bụng người ta đấy ợ. Việc mua máy xịn, len khủng là quyền của người ta đâu ai cấm được.
    Dù sao cũng cám ơn bác đã xem ảnh và cho ý kiến. Nếu chưa đẹp thì hi vọng lần sau sẽ đẹp hơn.
    Chúc bác vui!

Quote Được gửi bởi duyalstom View Post
    Tớ nói vậy là vì với bộ gear khủng kia thì tác giả có thể cho ra những tấm ảnh đẹp hơn nhiều lần. Còn bác nghĩ thế nào tùy bác.
    Còn nói là ghen tị thì chắc do pác suy bụng bác ra bụng người ta đấy ợ. Việc mua máy xịn, len khủng là quyền của người ta đâu ai cấm được.
    Dù sao cũng cám ơn bác đã xem ảnh và cho ý kiến. Nếu chưa đẹp thì hi vọng lần sau sẽ đẹp hơn.
    Chúc bác vui!
    bac noi hay qua cho bac diem 10...!!! vay neu mua cay dan piano "Stanley and Sons" USD$120,000 la se choi piano hay va se thanh pro???

hoac la mua Lamborghini se thanh pro dua xe noi tieng???

chua bao gio minh kheo la minh la "pro" thich chup hinh thi mua gear dat tien choi thoi bac a. Ma noi that, neu minh that su la pro thi minh se khong co o day noi chuyen voi nhung nguoi amateur nhu bac dau.

day la y kien ca nhan thoi, nhung thuong la chi che hinh nguoi ta neu hinh minh dep hon ho. con hinh bac thi........................................khong nen che nguoi ta dau bac a.

Ma neu that su bac ghen ty thi bua nao em cho bac muon gear em chup choi bac nhe
    Được sửa bởi tx8koibito lúc 12:14 AM ngày 11-09-2012
    1DX, 1DIV, 5DIII, 5DII, 60D, 200 F2L, 70-200 F2.8LII, 24-70 F2.8LII, 85 F1.2LII, 135 F2L, 24-105 F4L

Quote Được gửi bởi BoY_Nguyen View Post
    wow nhìn nghệ thuật ta ?? em mới tập tành cho hỏi làm thế nào chụp ngược nắng mà không bị chói hay vậy?

bac dong ong khinh F8-11 ISO 50-200 Shutter Speed 200-250 (de flash danh kiep)

luc day thi se chup duoc mat troi va khong choi nhung nguoi se be toi den.

bac phai dung flash manh (em dung 2 elinchrome flash + soft box va umbrella) co soft box hay khong tuy bac. nhung flash can manh hon anh mat troi de khong bi choi bac a, cho nen bac moi thay trong hinh co bong nguoi trong luc mat troi van con sang

chuc bac may man
    1DX, 1DIV, 5DIII, 5DII, 60D, 200 F2L, 70-200 F2.8LII, 24-70 F2.8LII, 85 F1.2LII, 135 F2L, 24-105 F4L

Quote Được gửi bởi tx8koibito View Post
    bac noi hay qua cho bac diem 10...!!! vay neu mua cay dan piano "Stanley and Sons" USD$120,000 la se choi piano hay va se thanh pro???

hoac la mua Lamborghini se thanh pro dua xe noi tieng???

chua bao gio minh kheo la minh la "pro" thich chup hinh thi mua gear dat tien choi thoi bac a. Ma noi that, neu minh that su la pro thi minh se khong co o day noi chuyen voi nhung nguoi amateur nhu bac dau.

day la y kien ca nhan thoi, nhung thuong la chi che hinh nguoi ta neu hinh minh dep hon ho. con hinh bac thi........................................khong nen che nguoi ta dau bac a.

Ma neu that su bac ghen ty thi bua nao em cho bac muon gear em chup choi bac nhe
    Xin lỗi tớ không muốn tranh cãi nhiều với pác làm gì. Pác vui lòng đọc kĩ lại comment của tớ rồi hãy trả lời ạ.
    "Tớ nói vậy là vì với bộ gear khủng kia thì tác giả có thể cho ra những tấm ảnh đẹp hơn nhiều lần."
    Chữ "có thể" trong câu trên là 50% thôi ạ, nó tùy vào trình của bác chứ tớ ko nói là bác mua gear xịn, lense khủng thì chắc chắn pác có ảnh đẹp ạ.
    Tớ cũng chẳng nói gì liên quan pro hay amateur cả. Nếu mình amateur thì mới học hỏi pác ạ.
    Xin lỗi pác nếu làm pác hiểu lầm là tớ ghen tỵ với hàng khủng của pác. Tớ ko dám sờ tới hàng khủng của pác đâu ạ, nếu lỡ trầy xước thì cũng ko có $ mà đền cho bác đâu ạ.
    Dù sao cũng cám ơn bác đã xem ảnh và cho ý kiến.
    Chúc pác vui

Quote Được gửi bởi duyalstom View Post
    Xin lỗi tớ không muốn tranh cãi nhiều với pác làm gì. Pác vui lòng đọc kĩ lại comment của tớ rồi hãy trả lời ạ.
    "Tớ nói vậy là vì với bộ gear khủng kia thì tác giả có thể cho ra những tấm ảnh đẹp hơn nhiều lần."
    Chữ "có thể" trong câu trên là 50% thôi ạ, nó tùy vào trình của bác chứ tớ ko nói là bác mua gear xịn, lense khủng thì chắc chắn pác có ảnh đẹp ạ.
    Tớ cũng chẳng nói gì liên quan pro hay amateur cả. Nếu mình amateur thì mới học hỏi pác ạ.
    Xin lỗi pác nếu làm pác hiểu lầm là tớ ghen tỵ với hàng khủng của pác. Tớ ko dám sờ tới hàng khủng của pác đâu ạ, nếu lỡ trầy xước thì cũng ko có $ mà đền cho bác đâu ạ.
    Dù sao cũng cám ơn bác đã xem ảnh và cho ý kiến.
    Chúc pác vui
    bac cung nen doc ki lai comment cua PeterPan "không đẹp thì nói là không đẹp ở đâu, góp ý để người ta sửa."
    bac noi hinh minh khong dep thi phai gop y hoc hoi bac a.
    minh thay bac chi comment ve gear dat tien cua minh thoi chu khong thay noi gi ve hinh anh va ky thuat/nghe thuat ca????

ma thoi........ khong nen noi ve ky thuat/nghe thuat dau bac vi minh da xem hinh cua bac roi.
    Được sửa bởi tx8koibito lúc 12:52 AM ngày 11-09-2012

Ngưỡng mộ dàn súng ống của bác chủ, xem xong không dám comment luôn

Ai nói gì thì nói, bác chủ cứ chụp nhiều, chụp xong cảm thấy thích những gì mình chụp là được... Đã chơi thì phải thấy sướng, mình sướng là được, người ta nói gì kệ người ta )
    Chúc bác chủ nhiều sức khỏe để chụp ảnh. Về VN nếu có dịp cho e mượn rờ thử vài món trong dàn gear đó là e mãn nguyện rùi :">
    Không có lens cũng như chả có máy.

Không sốt vì nắng mà sốt vì set gear :((

Quote Được gửi bởi Gầy View Post
    Ai nói gì thì nói, bác chủ cứ chụp nhiều, chụp xong cảm thấy thích những gì mình chụp là được... Đã chơi thì phải thấy sướng, mình sướng là được, người ta nói gì kệ người ta )
    Chúc bác chủ nhiều sức khỏe để chụp ảnh. Về VN nếu có dịp cho e mượn rờ thử vài món trong dàn gear đó là e mãn nguyện rùi :">
    cam on ban, du sao tren day cung co nhung nguoi biet yeu nghe thuat va ky thuat chu khong co luc nao cung ghanh ghet va ghen ty bac a.......mai mot em up them vai tam hinh em thich nhat cho may bac xem.

khong can ro gear dau bac cho bac muon chup choi cung duoc bac a.

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng