Trang 8 / 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891018 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 271

Chủ đề: hoàn toàn thất vọng về canon marathon 2012 !!!

Quote Được gửi bởi tahiti View Post
    Tấm bác Wanni chụp ý nghĩa quá hay ^^
    em đồng ý vs bác..tấm này đúng như bx bác chủ "ý nghĩa" cho bây giờ và con về sau này nữa ....

Quote Được gửi bởi tahiti View Post
    Tấm bác Wanni chụp ý nghĩa quá hay ^^
    mình cũng đồng ý với bạn này ^^

Mình không phải BGK, nhưng căn cứ vào cách thức BGK chấm ảnh, cá nhân mình có thể suy luận vì sao bức ảnh của bác Wanni không đoạt giải:

1. Đã có một bức ảnh tương tự về bà bầu (vén áo khoe bụng bầu) đoạt giải tại SG ở cuộc thi năm trước - Giải nhì chủ đề To lớn năm 2011

2. Bà bầu trong ảnh của bác Wanni mặc áo EOS của Canon và vén áo lên khoe bụng bầu. Em nghĩ BGK thấy có vẻ hơi "phản cảm", vì chẳng nhẽ khi nhắc đến thương hiệu máy ảnh EOS của họ lại liên tưởng đến các bà bụng bầu :-) Nếu coi đây là ảnh quảng cáo cho EOS thì không ai sử dụng bà bầu cả, còn nếu coi đây là ảnh bình thường thì cũng không được vì dính đến EOS của Canon mất rồi. Vì vậy, khi chụp ảnh thi, các bác đặc biệt chú ý những ảnh có liên quan đến các thương hiệu của BTC nhé. :-)

Quote Được gửi bởi speedup View Post
    Đơn giản là hãy chụp nhiều hơn nói nhiều. Bác chê dở nhưng người khác thấy đẹp. và BGK thấy đẹp thế thôi. Người đoạt giải thì họ thấy ảnh họ đẹp mà bác đi lập topic chê này nọ, bác chụp đẹp thì cứ show lên cho mọi người xem thôi. Chuyện chelsea đá dở bác chê thì có gì liên quan đến chuyện chụp ảnh đâu mà so sánh. (Bác và người đoạt giải cùng chụp cùng được 1 ban BGK nhận định và chấm), Chelsea đá với Aletico chứ bác có đá với Aletico đâu mà đem vào đây so sánh ).
    bác nói cùn vãi ạ, thôi để em lấy ví dụ khác :

ví dụ, em học ngu, bài 4 điểm, có đứa khác học khá hơn, bài 6đ, nhưng cô giáo cho nó thành 10đ. vậy em có quyền chê bai là bài nó ko xứng đc 10d vì thực chất nó có 6 đ , và thằng đó nói với em (theo kiểu giọng của bác): mày 4 đ thì có tư cách gì phán thằng 6đ.
    em nói thẳng với bác là tất cả bài nộp của em bữa đó đều ko tốt, nhưng em vẫn nói rằng các bức đạt giải là ko xứng đáng. vậy thôi. bác khỏi xoáy vào cái vụ "nhìn ảnh nói chuyện".

em ko biết cái gọi là "nhiều ng khác thấy đẹp" là những ai, em có ngồi dự cái buổi trao giải và rất lịch sự nán lại phút chót chứ ko bỏ về sớm. em ko hề thấy có những tràng vỗ tay phấn khích, những tiếng ồ à thán phục như các năm trước.

em xin nhấn mạnh với các bác là em chả có gì cay cú mà rên rỉ . thứ 1 là đi tham dự cái này vui là chính, em ko đặt nặng vấn đề giải thưởng. thứ 2 là dự lễ trao giải ko phải là chờ mình trúng giải mà cái chính là dc ngắm ảnh đẹp và dc nghe bình luận hay ho từ BGK nhưng rõ ràng BGK đã làm em quá thất vọng. đc cái là có các bạn MTV tới hát rất "chuẩn men" nên vớt vát lại 1 buổi chán ngắt.

Quote Được gửi bởi condaohailuoi View Post
    em có ghé qua fb của bác rồi ạ, đúng là bác đã chụp góc ảnh đó từ lâu

như vậy có thể nói là tác giả giải 1 chủ đề 3 là ăn cắp góc của bác hay đơn giản chỉ là trùng hợp ngẫu nhiên ?
    Không biết bác letrieunhat có phải bác Andy Le không ? em xem trên flickr bác Andy Le chụp tấm The best...đẹp lắm, em cũng định lên chung cư chụp nhưng chưa lên được, he he !

Không thể nói là ăn cắp góc chụp được bác condao...à, cũng phải công nhận công sức của tác giả bức ảnh chứ, he he !

Mình công nhận là công tác tổ chức chưa tốt, lộn xộn, bực mình nhất là việc thanh toán phí tham gia qua thằng nganluong cùi bắp...
    D90 =>D300S=>D700 + vài cái lens dỏm đủ chụp hình lưu niệm

ví dụ, em học ngu, bài 4 điểm, có đứa khác học khá hơn, bài 6đ, nhưng cô giáo cho nó thành 10đ. vậy em có quyền chê bai là bài nó ko xứng đc 10d vì thực chất nó có 6 đ , và thằng đó nói với em (theo kiểu giọng của bác): mày 4 đ thì có tư cách gì phán thằng 6đ.
    em nói thẳng với bác là tất cả bài nộp của em bữa đó đều ko tốt, nhưng em vẫn nói rằng các bức đạt giải là ko xứng đáng. vậy thôi. bác khỏi xoáy vào cái vụ "nhìn ảnh nói chuyện".

em ko biết cái gọi là "nhiều ng khác thấy đẹp" là những ai, em có ngồi dự cái buổi trao giải và rất lịch sự nán lại phút chót chứ ko bỏ về sớm. em ko hề thấy có những tràng vỗ tay phấn khích, những tiếng ồ à thán phục như các năm trước.

em xin nhấn mạnh với các bác là em chả có gì cay cú mà rên rỉ . thứ 1 là đi tham dự cái này vui là chính, em ko đặt nặng vấn đề giải thưởng. thứ 2 là dự lễ trao giải ko phải là chờ mình trúng giải mà cái chính là dc ngắm ảnh đẹp và dc nghe bình luận hay ho từ BGK nhưng rõ ràng BGK đã làm em quá thất vọng. đc cái là có các bạn MTV tới hát rất "chuẩn men" nên vớt vát lại 1 buổi chán ngắt.
    Xin lỗi bác ạ, Ví dụ của bác còn ngô nghê và cùn hơn cả em đấy ạ. Lĩnh vực nghệ thuật nó khác với thể thao, nó khác với đúng sai bài vở trên lớp bác ạ.
    Bới vậy mới nói.
    Bác thấy ảnh bác đẹp hơn người khác, nhưng bác phải hiểu là đó là điều bác thấy, còn người khác thấy ảnh bác không đẹp thế thôi
    Cá nhân tôi thấy ảnh đoạt giải là đẹp, Tuy không bằng năm ngoái, có điều với chủ đề đó và thời gian gấp như thế và ảnh như thế là đẹp và xứng đáng đoạt giải
    Được sửa bởi speedup lúc 09:18 PM ngày 09-09-2012

Mình cũng đã chờ đợi thậm chí còn được bốc thăm trúng giải, nhưng so với giải từ năm 2009 về trước thì năm nay BGK chú trọng nhiều đến marketing, còn trưởng ban giám khảo cứ chăm chăm vào kỹ thuật chụp cái mà sách vở đã ghi, bác ấy không quan tấm nhiều đến ý tưởng giống những năm về trước, số lượng người tham gia giảm và bỏ về rất nhiều. Canon photo marathon sẽ sớm thoái trào và đi vào dĩ vãn nếu cứ tiếp tục thế này.

Quote Được gửi bởi speedup View Post
    Xin lỗi bác ạ, Ví dụ của bác còn ngô nghê và cùn hơn cả em đấy ạ. Lĩnh vực nghệ thuật nó khác với thể thao, nó khác với đúng sai bài vở trên lớp bác ạ.
    Bới vậy mới nói.
    Bác thấy ảnh bác đẹp hơn người khác, nhưng bác phải hiểu là đó là điều bác thấy, còn người khác thấy ảnh bác không đẹp thế thôi
    Cá nhân tôi thấy ảnh đoạt giải là đẹp, Tuy không bằng năm ngoái, có điều với chủ đề đó và thời gian gấp như thế và ảnh như thế là đẹp và xứng đáng đoạt giải
    Nếu bác muốn nói đến nghệ thuật thì phải có hội đồng nghệ thuật có trình độ đánh giá. Hình đoạt giải nhìn đẹp mắt đấy( mình không dám nói đến nghệ thuật) nhưng mình chỉ không hài lòng khi hai năm liên BGK không có gì thay đổi gì và đặc biệt là toàn người của canon, không có GK nào độc lập chấm thi bằng cả tấm lòng mà không quan tâm đến việc làm ăn của Canon

Thông thường thì sau mỗi một cuộc thi ảnh luôn có nhiều người dự thi tự khám phá ra là họ có năng khiếu làm giám khảo hơn là chụp ảnh, hí hí.
    Được sửa bởi ducdenthui lúc 09:37 PM ngày 09-09-2012

Quote Được gửi bởi ducdenthui View Post
    Thông thường thì sau mỗi một cuộc thi ảnh luôn có nhiều người dự thi tự khám phá ra là họ có năng khiếu làm giám khảo hơn là chụp ảnh, hí hí.
    Câu này chí lý. hahahaha

Trang 8 / 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891018 ... Cuối cùngCuối cùng